1$ Paypal = 20300đ tại sao exchange chỉ có 18300-18700

nha233

Newbie
Reactions
371
MR
0.000
Theo mình biết thì từ lâu Paypal đã áp dụng tỷ giá $-đ theo tỷ giá của ngân hàng nhà nước VN nhưng sao mọi người ex giá thấp dữ vậy. Thay vì ex ra LR cho lỗ thì rút về bank đi, tốn phí cũng đâu có nhiều. Đi ex mà gặp mấy bác ex uy tín 3 năm nhưng tới ngày đầu tiên của năm thứ 4 scam thì chỉ có nước khóc. Xin mọi người chỉ giáo

Paypal có tỷ giá là 1$ = 20.300 tuy nhiên -80.000 vnd khi rút về tới bank ====> Những bạn rút dưới 50$ thì chỉ được tỷ giá là 18.700.
PAYPAL rút về Bank phải chờ ít nhất là 4 ngày .
PAYPAL khi chuyển qua tài khoản khác thì sau 45 ngày tính từ ngày chuyển vẫn đòi được .

Nếu bạn rút về sll thì không nói, nhưng nếu là nhỏ lẻ thì phí cũng hết 4$ (rút dưới 20$ thì cũng mất gần 1/4 rồi còn gì), hoặc khi cần gấp quá thì phải qua các ex thôi.

1.PayPal hay bị mở tranh chấp - limit
2.Tâm lý đám đông từ nguyên nhân 1
3.Nhanh gọn và có tiền - không phải đợi 3 - 7 ngày tiền về
4.Đa phần các anh/em muốn Ex thì có ít PP (Dưới 20$) rút về làm gì cho tốn phí lại mất time
5.Đã nhiều mem / Ex bị Scam khi Ex PP (Ex xong mở tranh chấp ...hay nguồn tiền không tốt - PP nó yêu cầu giải trình...) =>> phức tạp và phiền hà.

P/S:
1.Tốt nhất có PP tự dùng - tự rút cho khỏe
2.PP LR WMZ AP đều có 2 mặt của nó.LR bị scam thì khỏi mơ tranh chấp đòi lại...PP limit cái là đuối....và ...

Thích nhất câu này "Đi ex mà gặp mấy bác ex uy tín 3 năm nhưng tới ngày đầu tiên của năm thứ 4 scam thì chỉ có nước khóc"

tóm lại nhiều $ PP thì rút về bank cho nó lành, tôi rút tổn phí tổng cộng có 60K ah. 3 ngày là về bank tôi rút về sacombank !

Cái nào cũng có ưu và khuyết điểm riêng của nó mà. Lựa chọn ưu điểm của từng cái mà sử dụng nhé!

bạn chủ thread này nói hay nhỉ

Vì phí của PP lúc rút và vụ limit nên giá nó chỉ chừng đó :D

60k là fee của pp
về bank còn mất 20-40k nữa ;)

- Điên, tôi vừa rút 30$ về ACB, tổng phí chỉ có 60k. Tính ra 2$ cho pp và bank lấy chẵn 20k. Ko biết mà cứ bô bô. 30$PP rút về bank là đẹp trời, ít thì để lại mua mấy thứ lặt vặt, ex bị limit, ăn cam thì ngồi đó mà khóc :))

- Điên, tôi vừa rút 30$ về ACB, tổng phí chỉ có 60k. Tính ra 2$ cho pp và bank lấy chẵn 20k. Ko biết mà cứ bô bô. 30$PP rút về bank là đẹp trời, ít thì để lại mua mấy thứ lặt vặt, ex bị limit, ăn cam thì ngồi đó mà khóc :))
đc thì up cái proof lên đây xem nào
xem 60 hay 80k nhé

Câu hỏi hay nhất trong tuần...:( k bik tl sao lun

---------- Post added at 03:01 PM ---------- Previous post was at 03:00 PM ----------

80k bạn ơi:-s chắc bạn nhớ nhầm;))

Bạn này không biết rút về Paypal đc bao nhiêu lần nhỉ mà chửi người ta điên
Chính xác là 60K khi đặt lệnh là thằng PP nó đã trừ rồi
20K ngân hàng Việt nam nó tính
Tổng cộng khi rút được tiền về VN là bạn mất chính xác là 80K

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,785
170,873
Latest member
asapcanopy1