Theo bạn: Sau khi đọc TOPIC của VINHKHANHPY các bạn có hoang mang không

Status
Not open for further replies.

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,334
MR
49.236
Chào các bạn,

Sau khi tham khảo với vinhkhanhpy và cùng đưa ra quyết định là sẽ lập Poll, để tìm ra rằng vinhkhanhpy đúng hoặc mình đúng. Với câu hỏi:

Đây là giao kèo nhỏ của mình và vinhkhanhpy:
  • Nếu vinhkhanhpy đúng: vinhkhanhpy sẽ không phải chịu mức phạt nào và nhận một lời xin lỗi từ mình
  • Nếu mình đúng: vinhkhanhpy sẽ vẫn phải chịu mức phạt đã có sẵn

Poll sẽ diễn ra 3 ngày bắt đầu từ giây phút này. Hy vọng các bạn tham khảo và đưa ra quyết định cũng như ý kiến của riêng mình.

Đây là một số Topic các bạn có thể tham khảo thêm:

Và cho mình gửi lời xin lỗi đến các bạn vì đã làm tốn thời gian của các bạn rất nhiều nha. Chúc các bạn một buổi tối tốt lành
Thân

Ở đây ko nói đến giá cả,hãy đọc kĩ từng chữ đầu topic,có thấy chữ 'hưởng ứng' ko? Nó nghĩa là gì?
Đúng là như tôi đã nói , bạn chỉ đọc và dừng lại ở topic mà không đọc hết bài viết bên trong sao . Có ai lại hưởng ứng PP xóa sổ VN rồi đi thu PP không ? 1 việc làm hết sức vô lí như vậy mà bạn không nghĩ ra sao .

Upvote 0
Chính bản thân bạn cũng cho đây là 1 tin vớ vẩn . Bạn cũng có nói là số người cũng đưa tin như vinhkhanhpy , vậy bạn có thể kể ra là những ai không , bạn không thể buộc tội ai đó mà nói 1 cách chung chung được bạn à .

Nếu như ko nhầm thì đây là lần thứ 2 bạn trích dẫn sai cm của tôi. Tôi nói đây là tin vớ vẩn bao giờ, tôi nói 1 số người nữa đưa tin giống VK bao giờ. Đấy là tôi đang ví dụ cho bạn hiểu thôi, ở cm trên bạn vừa thắc mắc tại sao mọi người ko suy ngẫm khi đọc topic của VK, vậy mà chính bản thân bạn chưa đọc kỹ, chưa hiểu kỹ đã vội vàng cm rồi, vậy bạn có thể nói đc ai

Bạn nói vậy là sai rôi . Không phải vì tôi là bạn vinhkhanhpy mà đưa ra những lí luận này . Cá nhân tôi đọc topic này , tôi đánh giá topic này sẽ không thể lừa được ai cả , bạn cứ thử nghĩ xem , chủ topic kêu xóa PP mà còn đi thu PP , thì việc gì tôi phải bán PP với giá thấp chứ , bạn ko tự đặt câu hỏi đó khi đọc topic sao , hay bạn chỉ đọc tới chỗ PP xóa tên VN rồi bạn đưa ra nhận định này nọ . Và thứ 2 bạn nói như vậy là bạn đã đánh giá vinhhkhanhpy đã làm 1 việc không có đạo đức , thử hỏi đã có cá nhân nào bị thiệt hại gì từ topic này chưa . ! topic có chủ đề sock cũng là chuyện binhg thường , bạn chưa bao giờ đọc 1 tờ báo có tiêu đề sock sao . Khi làm báo với 1 tiêu đề quá ứ là bình thường liệu số lượng bán ra sẽ như thế nào chứ . Bạn dám chắc rằng tất cả các thương nhân đều làm ăn có đạo đức cả sao ?

Bạn quá bảo thủ rồi đấy, ko thể lừa được ai cả ư? vậy 95 người VOTE "có" là cái j đấy bạn

Last edited by a moderator:
Upvote 0
xã hội mà nên không trách vinhkhanhpy được ! thuận mua vừa bán thôi thấy giá không hợp thì tìm người khác thê thôi ai cũng mún có lợi nhuận mà ^_^ !

Upvote 0
Bạn nói vậy là sai rôi . Không phải vì tôi là bạn vinhkhanhpy mà đưa ra những lí luận này . Cá nhân tôi đọc topic này , tôi đánh giá topic này sẽ không thể lừa được ai cả , bạn cứ thử nghĩ xem , chủ topic kêu xóa PP mà còn đi thu PP , thì việc gì tôi phải bán PP với giá thấp chứ , bạn ko tự đặt câu hỏi đó khi đọc topic sao , hay bạn chỉ đọc tới chỗ PP xóa tên VN rồi bạn đưa ra nhận định này nọ . Và thứ 2 bạn nói như vậy là bạn đã đánh giá vinhhkhanhpy đã làm 1 việc không có đạo đức , thử hỏi đã có cá nhân nào bị thiệt hại gì từ topic này chưa . ! topic có chủ đề sock cũng là chuyện binhg thường , bạn chưa bao giờ đọc 1 tờ báo có tiêu đề sock sao . Khi làm báo với 1 tiêu đề quá ứ là bình thường liệu số lượng bán ra sẽ như thế nào chứ . Bạn dám chắc rằng tất cả các thương nhân đều làm ăn có đạo đức cả sao ?

---------- Post added at 10:17 AM ---------- Previous post was at 10:13 AM ----------

Chính bản thân bạn cũng cho đây là 1 tin vớ vẩn . Bạn cũng có nói là số người cũng đưa tin như vinhkhanhpy , vậy bạn có thể kể ra là những ai không , bạn không thể buộc tội ai đó mà nói 1 cách chung chung được bạn à .

Ko hẳn thương nhân nào cũng có đạo đức cả. Nhưng 1 ng có đạo đức thì khi làm bất cứ 1 việc gì ngta sẽ nghĩ đến lợi ích chung chứ ko vì cái lợi cả nhân mà sẵn sàng đè bẹp những ng ko có lợi thế hơn mình đâu bạn.

Upvote 0
Không phải ai cũng có thể bình tĩnh mà suy nghĩ mọi lúc mọi nơi đc đâu, một người vững tin lắm thì chỉ có giới hạn thôi,
Chỉ với 1 tin vô cùng vớ vẩn và nghe thoáng quá rất khó tin, nếu 1 người, 2 người, hay 3 người thì bạn có thể ko tin, nhưng khi số người đưa ra tin đó lên đến hàng trăm, hàng nghìn thì chắc chắn ít nhất bạn sẽ cảm thấy phân vân
Xin lỗi, đây có phải là bài viết của bạn không nhỉ ? Thế theo bạn , số đông lúc nào cũng chính xác tuyệt đối sao bạn . Và xin hỏi từ topic trên đã gây bạn những thiệt hại gì bạn có thể nói ra không ?

Upvote 0
không gì đáng lo, có thể vấn đề tạm thời nào đó từ paypal thôi :binhsua163:

Upvote 0
Xin lỗi, đây có phải là bài viết của bạn không nhỉ ? Thế theo bạn , số đông lúc nào cũng chính xác tuyệt đối sao bạn . Và xin hỏi từ topic trên đã gây bạn những thiệt hại gì bạn có thể nói ra không ?

Xin lỗi cho tôi nói thẳng nhá, bạn có biết suy nghĩ ko đấy? Tôi nói 1 đằng thì bạn suy ra một nẻo, haizz. Tôi nói "số đông lúc nào cũng chính xác tuyệt đối" bao giờ? Tôi nói là bạn sẽ bị phân vân khi hàng nghìn người cùng đưa ra tin như vậy

Upvote 0
Nếu như ko nhầm thì đây là lần thứ 2 bạn trích dẫn sai cm của tôi. Tôi nói đây là tin vớ vẩn bao giờ, tôi nói 1 số người nữa đưa tin giống VK bao giờ. Đấy là tôi đang ví dụ cho bạn hiểu thôi, ở cm trên bạn vừa thắc mắc tại sao mọi người ko suy ngẫm khi đọc topic của VK, vậy mà chính bản thân bạn chưa đọc kỹ, chưa hiểu kỹ đã vội vàng cm rồi, vậy bạn có thể nói đc ai

Bạn quá bảo thủ rồi đấy, ko thể lừa được ai cả ư? vậy 95 người VOTE "có" là cái j đấy bạn

ẹc, dân Phú Yên họ bênh nhau, bác nói sao nổi ;)

Upvote 0
Ko hẳn thương nhân nào cũng có đạo đức cả. Nhưng 1 ng có đạo đức thì khi làm bất cứ 1 việc gì ngta sẽ nghĩ đến lợi ích chung chứ ko vì cái lợi cả nhân mà sẵn sàng đè bẹp những ng ko có lợi thế hơn mình đâu bạn.

Nếu bạn suy nghĩ và đọc kĩ , thì bạn sẽ thấy được cái lợi từ topic của vinhkhanhpy , đó là sự khẳng định việc PP xóa tên VN chỉ là tin vịt và việc vinhkhanhpy hô hào mua PP cũng chứng tỏ vinhkhanhpy tin vào PP sẽ không làm vậy , việc làm và lời nói của vinhkhanh hoàn toàn trái ngược nhau bạn nhé . Cá nhân mình nghĩ các bạn quay ra chỉ trích vì vinhkhanhpy đẩy giá PP xuống 15k , điều đó rõ ràng là không có lợi với các bạn đang dùng PP . Nhưng theo qui định thì chẳng có ai qui định việc đẩy giá là phạm luật cả . Và theo mình thấy việc làm của vinhkhanhpy cũng chẳng đè bẹp được ai cả bạn à , bạn chỉ nói lí thuyết suông nào là đạo đức này nọ , nào là đè bẹp mà không đưa ra được 1 dẫn chứng xác thực nào cả thì làm sao mà thuyết phục được chứ . Trên ai hết , chính bản thân vinhkhanhpy cũng không muốn PP xóa sổ VN đâu các bạn .

Upvote 0
Nếu mang vụ này mà ra so với XH thì nhũng loạn thị trường cũng có tội và tặng kèm cuốn lịch đấy :binhsua146:

Upvote 0
ẹc, dân Phú Yên họ bênh nhau, bác nói sao nổi ;)

Thì mình cũng cố nói cho họ hiểu thôi, còn họ nghe hay ko là quyền của họ, đằng nào thì mọi người cũng biết chắc kết quả là j rồi 100/34, Haizz

Upvote 0

Tuy ko gây thiệt hại cho mọi người nhưng lại gây thiệt hại cho 4rum,người ngoài nhìn vào sẽ thế nào,1 master mà tung tin khống để mua PP với giá thấp,newbie họ sẽ nghĩ thế nào,mới vào 4rum đã thấy tình cảnh ép giá như vậy họ có muốn làm ăn nữa ko,Amin xử bạn ý vì lợi ích chung của cả 4rum,đính chính thông tin tên VN đã xuất hiện trên trang chủ PP,đó chỉ là sự cố thôi,chưa gì đã đưa ra kết luận

Upvote 0

Chỉ với 1 tin vô cùng vớ vẩn và nghe thoáng quá rất khó tin, nếu 1 người, 2 người, hay 3 người thì bạn có thể ko tin, nhưng khi số người đưa ra tin đó lên đến hàng trăm, hàng nghìn thì chắc chắn ít nhất bạn sẽ cảm thấy phân vân

Mình nghĩ mình không hiểu sai ý bạn đó chứ .

Upvote 0
Nếu bạn suy nghĩ và đọc kĩ , thì bạn sẽ thấy được cái lợi từ topic của vinhkhanhpy , đó là sự khẳng định việc PP xóa tên VN chỉ là tin vịt và việc vinhkhanhpy hô hào mua PP cũng chứng tỏ vinhkhanhpy tin vào PP sẽ không làm vậy , việc làm và lời nói của vinhkhanh hoàn toàn trái ngược nhau bạn nhé . Cá nhân mình nghĩ các bạn quay ra chỉ trích vì vinhkhanhpy đẩy giá PP xuống 15k , điều đó rõ ràng là không có lợi với các bạn đang dùng PP . Nhưng theo qui định thì chẳng có ai qui định việc đẩy giá là phạm luật cả . Và theo mình thấy việc làm của vinhkhanhpy cũng chẳng đè bẹp được ai cả bạn à , bạn chỉ nói lí thuyết suông nào là đạo đức này nọ , nào là đè bẹp mà không đưa ra được 1 dẫn chứng xác thực nào cả thì làm sao mà thuyết phục được chứ . Trên ai hết , chính bản thân vinhkhanhpy cũng không muốn PP xóa sổ VN đâu các bạn .

Cái này là "Treo đầu dê bán thịt *** đấy", mình ko nói là VK có ý xấu trong topic đó hay ko, nhưng mình chỉ thắc mắc là, nếu VK muốn làm yên lòng mọi người thì tại sao ko để tiêu đề "Chấn an tinh thần mọi người, thu mua pp với giá cao", chắc chắn sẽ ko có vụ scandal này và uy tín của VK sẽ lên rất cao, đằng này VK là để cái tiêu đề chẳng khác nào "Đổ dầu vào lửa"

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Rất là mệt mỏi khi phải đối chất với 1 con ng bảo thủ. nếu như bạn đã bảo thủ vậy rồi thì ai có nói gì bạn cũng chẳng nghe lọt tai đâu. Bạn hiểu thế nào là lý thuyết suông, bạn nghĩ mình lôi những từ ngữ trong sách ra viết chắc? Đã là 1 ng kinh doanh, ở đây là làm ex thì đạo đức nghề nghiệp cúa 1 ex là thế nào bạn có hiểu ko?. Nhân cơ hội đẩy giá đi xuống là đúng ak? nếu bạn suy nghĩ như thế thì ngoài xã hội bạn cũng chẳng dc ai tôn trọng đâu mà họ chỉ cho bạn là 1 con ng mượn gió bẻ măng (hiểu ý mình chứ?) và mình chẳng bao h xem 1 kẻ cơ hội là 1 ng bạn tốt cả mà có thể sống để lợi dụng nhau thôi.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,899
Latest member
laikocotk

Most viewed of week