Theo bạn: Sau khi đọc TOPIC của VINHKHANHPY các bạn có hoang mang không

Status
Not open for further replies.

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,334
MR
49.236
Chào các bạn,

Sau khi tham khảo với vinhkhanhpy và cùng đưa ra quyết định là sẽ lập Poll, để tìm ra rằng vinhkhanhpy đúng hoặc mình đúng. Với câu hỏi:

Đây là giao kèo nhỏ của mình và vinhkhanhpy:
  • Nếu vinhkhanhpy đúng: vinhkhanhpy sẽ không phải chịu mức phạt nào và nhận một lời xin lỗi từ mình
  • Nếu mình đúng: vinhkhanhpy sẽ vẫn phải chịu mức phạt đã có sẵn

Poll sẽ diễn ra 3 ngày bắt đầu từ giây phút này. Hy vọng các bạn tham khảo và đưa ra quyết định cũng như ý kiến của riêng mình.

Đây là một số Topic các bạn có thể tham khảo thêm:

Và cho mình gửi lời xin lỗi đến các bạn vì đã làm tốn thời gian của các bạn rất nhiều nha. Chúc các bạn một buổi tối tốt lành
Thân

không ném đá mới lạ.tại sao nếu có như thế mà không báo cho anh em.lại vào làm cái topic mua giá pp 15? thế này là đùa hả?

Upvote 0
Mình đọc xong topic kia dù ko hoang mang nhưng cũng ko có cảm tình lắm,dù gì bác ý cũng là master,ở đây giá bác ý mua mình ko nói,chỉ nói đến tinh thần của bác ý,bác ý hưởng ứng 1 việc mà tất cả mọi người ko mong muốn
Bác này nói hợp lí nè , chứ còn nói trục lợi này nọ , ép giá này nọ tất cả đều nghe có vẻ đố kị ghanh ghét hơn là một lời nhận xét thật lòng .Trong việc mua bán người ta có ép giá cũng là bình thường , không có giá hợp ý quay ra nói này nói nọ thì không hay lắm

Upvote 0
Thà admin thẳng tay xử phạt luôn vinhkhanhpy theo luật , đằng này admin còn làm POLL thiết nghĩ ai cũng có thể dự đoán được POLL này sẽ có kết quả như thế nào . Đồng thời tạo cơ hội cho những bạn có thành kiến vơi vinhkhanhpy vào ném đá .
Thà rằng Admin cứ 1 phát band luôn thì member còn e dè,còn sợ.Kiểu như xã hội này còn vương pháp,:D. LẬp kiểu này thì cũng biết trước là sẽ bị band rồi,đúng là chỉ tạo cơ hội cho mấy ông vào chém tả tơi vinhkhanhpy

Upvote 0
Bác này nói hợp lí nè , chứ còn nói trục lợi này nọ , ép giá này nọ tất cả đều nghe có vẻ đố kị ghanh ghét hơn là một lời nhận xét thật lòng .Trong việc mua bán người ta có ép giá cũng là bình thường , không có giá hợp ý quay ra nói này nói nọ thì không hay lắm

Bạn nên biết rằng,số người có cảm tình với vinhkhanhpy quá số nửa trên mmo4vn,kết quả trên đủ thấy họ ko đồng tình với quyết định cảu bạn ấy,đủ thấy họ ko làm việc theo cảm tính,hoang mang thì nói thôi

Upvote 0
tôi cầm, ừ vay 10LR. chưa đầy 1 tiếng trả cậu 11LR. chính xác là 10.9. thế cậu cho vay không chắc?

Vậy lúc đó bạn cần gấp đúng không .
Bạn đưa ra giá 10 LR . vài tiếng sau đưa 11 LR hay là tôi đưa ra giá đó .

Bạn cần bán PAYPAL bạn buzz Yahoo mình để bán hay là tôi thấy bạn cần LR buzz Y!H bạn bắt ép bạn phải bán PAYPAL cho tôi với tỷ lệ 1.3

Bạn đăng TOPIC lên MMO4vn mình đưa giá 1.3 và các exchanger khác đưa các tỷ lệ khác nhau sao bạn lại chọn mình, giờ bạn quay ngược lại nói mình ép giá .

Upvote 0
lập Poll cho theo ý nguyện của vinhkhanhpy vì theo bác ấy nói admin ban bác ấy do ý kiến cá nhân...
thôi thì biểu quyết như thế này cũng được cho là 4rum ta có tính dân chủ... à ko mem chủ :>

nói chung lập poll để chứng tỏ là admin ko làm việc gì bị cho là độc tài... haiz...

p/s
4rum mmo lập ra là do mem và vì mem :))

Upvote 0
Nếu vinhkhanhpy đúng: vinhkhanhpy sẽ không phải chịu mức phạt nào và nhận một lời xin lỗi từ mình
Nếu mình sai: vinhkhanhpy sẽ vẫn phải chịu mức phạt đã có sẵn

cái này phải sửa lại là vinhkhanhpy sai chứ admin ơi

Upvote 0
coooooooooooooooooooooooooooooooooooooo

Upvote 0
Bạn nên biết rằng,số người có cảm tình với vinhkhanhpy quá số nửa trên mmo4vn,kết quả trên đủ thấy họ ko đồng tình với quyết định cảu bạn ấy,đủ thấy họ ko làm việc theo cảm tính,hoang mang thì nói thôi
Nếu đây không phải là cuộc bình chọn do admin thì bạn nói đúng .Nhưng đây lại là do admin lập POLL , và theo bạn cái uy của vinhkhanhpy và admin ai lớn hơn , cảm tình của các thành viên giành cho ai cao hơn , chắc bạn cũng hiểu rõ vì sao ngay từ đầu mình gọi POLL này không được đánh giá là khách quan cho lắm à . Nếu mình là người đứng đầu , và đã có luật rồi thì cứ thế mà xử việc gì phải trưng cầu dân ý thế này . Khác nào admin vô tình đưa vinhkhanhpy ra làm trò để nhiều thành viên khác lâu nay không ưa gì bác ấy ném đá , vậy admin lập ra rule để làm gì , sau này có việc gì cứ POLL đi , chứ rule có tác dụng gì đâu chứ .Dù đúng hay sai cứ áp dụng luật mà xử bác ấy , các bác cũng thấy Lê Văn Luyện phạm trọng tội , ai cũng muốn xử bắn nó , nhưng luật là luật không thể làm theo cảm tính của mọi người được .

Upvote 0
Vậy lúc đó bạn cần gấp đúng không .
Bạn đưa ra giá 10 LR . vài tiếng sau đưa 11 LR hay là tôi đưa ra giá đó .

Bạn cần bán PAYPAL bạn buzz Yahoo mình để bán hay là tôi thấy bạn cần LR buzz Y!H bạn bắt ép bạn phải bán PAYPAL cho tôi với tỷ lệ 1.3

Bạn đăng TOPIC lên MMO4vn mình đưa giá 1.3 và các exchanger khác đưa các tỷ lệ khác nhau sao bạn lại chọn mình, giờ bạn quay ngược lại nói mình ép giá .

Bạn là EXC ok cho qua cái việc mua với giá 15k, ko sao. Việc đáng bàn ở đây
- Mới chỉ có chữ unknow mà bạn giám kết luận Paypal cho VN vào blacklist ?
- Tiêu đề topic còn thêm "Hưởng ứng" ai cũng hiểu nó sẽ gây tâm lý thế nào với mọi người

Ví dụ đơn giản bạn tung tin đồn nhảm rằng Cty abc có nguy cơ phá sản để cổ phiếu của cty đó sụt giảm nhanh chóng để bạn đầu cơ. Xin hỏi như thế bạn có bị sờ gáy không ? Đừng bảo là do tôi nhầm nhé....Trách nhiệm với lời nói của mình

Upvote 0
Trục lợi, ép giá, cơ hội .. là chuyện bình thường trong mua bán kinh doanh thôi. Có câu "thuận mua vừa bán" mà, không thích thì thôi chứ có ai ép đâu. Mặc dù mình cũng thấy hoang mang khi pp nó cho VN unknow nhưng thấy việc làm của VK là điều bình thường trong kinh doanh.
Về phía admin, nếu thấy như vậy là ko nên đ/v 1 master thì nhắc nhở, cảnh cáo cũng là điều nên làm.

Chọn Có hoặc Không sẽ ảnh hưởng đến 2 bạn (admin và VK), nhưng theo mình thấy 2 bạn có cái đúng có cái sai nên quyết định bỏ phiếu trống. :D

Upvote 0
Đa số mình thấy các bạn đọc qua topic và chỉ thấy cái bất lợi sắp đến với mình mà không hiểu được cái sâu xa của topic . Nói thật với các bạn , hiện giờ người tìm mua PP tìm đến vinhkhanhpy không phải là ít , thì việc gì bác ấy lại mong PP xóa sổ VN chứ . Nếu các bạn có 1 chút suy nghĩ sâu hơn thì các bạn càng yên tâm hơn khi bác ấy nói là xóa sổ nhưng việc làm của bác ấy lại đi ngược với lời nói đó là vẫn thu PP vào ,khác nào chính bác ấy cũng không tin vào việc PP xóa sổ VN .

Upvote 0
90 người Vote "Có", vậy mà có 1 số bạn khẳng định chắc nịch rằng ko ai tin cả, topic của VK chỉ là đùa quá mức, haizzz. Tốt nhất là VK chẳng nên cãi cố làm j nữa cả, bạn sai rõ ràng rồi, còn sai ở đâu thì mình đã nói rõ trong cm của mình ở topic kia rồi. Bạn có thấy là tất cả những người bênh vực bạn đều đưa ra lập luận là "chỉ là topic đùa quá mức, chẳng có ai tin cả, chẳng có ai thấy hoang mang cả", nhưng sự thật ở topic POLL này đã chứng tỏ điều ngược lại

Upvote 0
Đa số mình thấy các bạn đọc qua topic và chỉ thấy cái bất lợi sắp đến với mình mà không hiểu được cái sâu xa của topic . Nói thật với các bạn , hiện giờ người tìm mua PP tìm đến vinhkhanhpy không phải là ít , thì việc gì bác ấy lại mong PP xóa sổ VN chứ . Nếu các bạn có 1 chút suy nghĩ sâu hơn thì các bạn càng yên tâm hơn khi bác ấy nói là xóa sổ nhưng việc làm của bác ấy lại đi ngược với lời nói đó là vẫn thu PP vào ,khác nào chính bác ấy cũng không tin vào việc PP xóa sổ VN .
Vấn đề chính là ở đây đó bạn ak. Vì chính bác ấy cũng biết PP khó mà bỏ VN dc nên nhân cơ hội này gom góp PP số lượng lớn với giá rẻ => kiếm thêm lợi nhuận. Nhưng nếu xét về khía cạnh đạo đức bạn vẫn cho đó là việc nên làm ak? 1 thương nhân muốn thành công ko đơn giản chỉ nhờ có tiền đâu bạn, mà ng ta thành công ngoài có tiền còn phải có đạo đức nghề nghiệp nữa. Sao bạn ko thử hỏi tại sao? tại sao VKP ko lập 1 topic thu mua PP như bình thường để trấn an mọi ng mà nhân cơ hội đó mua giá rẻ. Nếu bạn ko phải là bạn của VKP mà là 1 ng xa lạ thì liệu bạn có đứng ra bênh vực bác ấy ko?

Upvote 0

Không phải ai cũng có thể bình tĩnh mà suy nghĩ mọi lúc mọi nơi đc đâu, một người vững tin lắm thì chỉ có giới hạn thôi,
Chỉ với 1 tin vô cùng vớ vẩn và nghe thoáng quá rất khó tin, nếu 1 người, 2 người, hay 3 người thì bạn có thể ko tin, nhưng khi số người đưa ra tin đó lên đến hàng trăm, hàng nghìn thì chắc chắn ít nhất bạn sẽ cảm thấy phân vân

Upvote 0
đọc cái tiêu đề là hết hồn roj, viẹc này còn hỏi sao bác.
ai nói ko hoang mang thì ng đó chắc ko xài PP.
Tự nhiên phán 1 cau xanh rờn, hưởng ứng PP del VN.
nhưng bác admin phạt vừa vừa được roj, tại mua PP cũng nguy hiểm lắm. Ông VinhKhanh ko thu mua, thì mấy mem khác biết bán cho ai, vì mấy bác mua thì tài khoản limit het roj.

Còn việc ông Vinhkhanh khiếu nại chắc có lẽ là do chưa mua dược nhiều PP đã bị đả kích roj. đây chi là ý kien cá nhân, ko thien vị ai, vì theo tình ng và theo luật thì ai cũng có lý đúng.
Nhưng đên đâu cũng phải tuân theo luật nhà ng ta dưa ra, admin làm theo luật, ko có sai, ko phải xin lỗi. Nếu sai thì có lẽ ở tình người, hình phạt hơi nặng.
Vì ông này ko phải scam, cũng ko phải spam bài.

Last edited by a moderator:
Upvote 0
Bạn nói vậy là sai rôi . Không phải vì tôi là bạn vinhkhanhpy mà đưa ra những lí luận này . Cá nhân tôi đọc topic này , tôi đánh giá topic này sẽ không thể lừa được ai cả , bạn cứ thử nghĩ xem , chủ topic kêu xóa PP mà còn đi thu PP , thì việc gì tôi phải bán PP với giá thấp chứ , bạn ko tự đặt câu hỏi đó khi đọc topic sao , hay bạn chỉ đọc tới chỗ PP xóa tên VN rồi bạn đưa ra nhận định này nọ . Và thứ 2 bạn nói như vậy là bạn đã đánh giá vinhhkhanhpy đã làm 1 việc không có đạo đức , thử hỏi đã có cá nhân nào bị thiệt hại gì từ topic này chưa . ! topic có chủ đề sock cũng là chuyện binhg thường , bạn chưa bao giờ đọc 1 tờ báo có tiêu đề sock sao . Khi làm báo với 1 tiêu đề quá ứ là bình thường liệu số lượng bán ra sẽ như thế nào chứ . Bạn dám chắc rằng tất cả các thương nhân đều làm ăn có đạo đức cả sao ?

---------- Post added at 10:17 AM ---------- Previous post was at 10:13 AM ----------

Không phải ai cũng có thể bình tĩnh mà suy nghĩ mọi lúc mọi nơi đc đâu, một người vững tin lắm thì chỉ có giới hạn thôi,
Chỉ với 1 tin vô cùng vớ vẩn và nghe thoáng quá rất khó tin, nếu 1 người, 2 người, hay 3 người thì bạn có thể ko tin, nhưng khi số người đưa ra tin đó lên đến hàng trăm, hàng nghìn thì chắc chắn ít nhất bạn sẽ cảm thấy phân vân
Chính bản thân bạn cũng cho đây là 1 tin vớ vẩn . Bạn cũng có nói là số người cũng đưa tin như vinhkhanhpy , vậy bạn có thể kể ra là những ai không , bạn không thể buộc tội ai đó mà nói 1 cách chung chung được bạn à .

Upvote 0
Bạn nói vậy là sai rôi . Không phải vì tôi là bạn vinhkhanhpy mà đưa ra những lí luận này . Cá nhân tôi đọc topic này , tôi đánh giá topic này sẽ không thể lừa được ai cả , bạn cứ thử nghĩ xem , chủ topic kêu xóa PP mà còn đi thu PP , thì việc gì tôi phải bán PP với giá thấp chứ , bạn ko tự đặt câu hỏi đó khi đọc topic sao , hay bạn chỉ đọc tới chỗ PP xóa tên VN rồi bạn đưa ra nhận định này nọ . Và thứ 2 bạn nói như vậy là bạn đã đánh giá vinhhkhanhpy đã làm 1 việc không có đạo đức , thử hỏi đã có cá nhân nào bị thiệt hại gì từ topic này chưa . ! topic có chủ đề sock cũng là chuyện binhg thường , bạn chưa bao giờ đọc 1 tờ báo có tiêu đề sock sao . Khi làm báo với 1 tiêu đề quá ứ là bình thường liệu số lượng bán ra sẽ như thế nào chứ . Bạn dám chắc rằng tất cả các thương nhân đều làm ăn có đạo đức cả sao ?

Ở đây ko nói đến giá cả,hãy đọc kĩ từng chữ đầu topic,có thấy chữ 'hưởng ứng' ko? Nó nghĩa là gì?

Upvote 0
vẫn nghĩ rằng Vkp ko đáng bị phạt nặng như vậy
việc đã rõ rồi chỉ nên cảnh cáo thôi vì trong làm ăn việc ép giá là ko tránh khỏi :-< 1vote "không"

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,898
Latest member
nhacaimb66

Most viewed of week