Không giỏi toán thì ngu?.?

ờ giỏi ko học toán đi , ko học toán =]] điểm 1 . thi A B C D đều rớt =)) chạy xe ôm .

nói vậy thôi chứ

Thông minh và giỏi là tố chất của con người . :) không liên quan gì đến văn và toán .v.v cả.

Chỉ có điều là hs của mình bị thụ động thôi . bạn này nói quá lên ;)

theo tôi giỏi văn mới là thông minh chứ giỏi toán mà thông minh cái gi? chac thông minh hơn chuột tí...

văn với toán là 2 phạm trù khác nhau sao lại đi so sánh tụi nó thông minh với ko thông minh =))
cái nào cũng có ứng dụng của riêng nó

Toán học đếm đến 10 được rồi. Còn lại học luật quyền anh, sau đi làm trọng tài boxing :m131:

vậy lão cũng vậy à boxing liên quan gì đến mmo nhỉ cá độ à :binhsua02:

châc là người ta dân sai thành bạn dẩn về vùng quê của bạn chỉ tùm lum ai mà biết? vi dụ như bạn dẩn bạn của ban ở TPHCM về tĩnh xô họ xuống song thì bạn ấy không biêt lội thế là không thông minh ah?
ngu mà còn biện luận , cây ổi , mở lại sách lớp 1 ra xem nhé

nói tóm lại thông minh hay ko là bản chất tự nhiên của mỗi con người , văn toán ở đây chã là cái đách gì , mình 1 tháng làm mấy chục triệu , đi chơi với đám bạn học đại học ra trường 1 tháng tụi nó làm 8,9tr giả bộ nói khiêm tốn 1 tháng làm 2,3tr >>> nó vẫn bảo mình ngu @@ , vậy cho nên cái từ " ngu " còn do nhiều yếu tố góp phần nên @@ , cho nên sống cứ giả vờ là mình ngu đi , đễ đc ng` khác chỉ bảo thêm :))

pro này nói hay nè, đồng quan điểm của mình

một đoạn clip đáng để nhìn lại mình thể mà có những câu bình luận vô bổ. đáng xấu hổ.

Tớ thấy về nội dung lẫn cách trình bày đều tuyệt cả, nhưng có 1 số bạn trẻ đã vội ném đá (thậm chí có thể chưa xem clip nhưng do thấy 'tên nhóc nhố nhăng' nào đó nhìn ko ưa) Bằng chứng là trên 4rum vietyo (1 4rum cho teen), toàn comment tiêu cực còn trên các 4rum khác thì vẫn có người nhìn nhận lại

nhiều ông tôi nói thật vớ vẩn vãi đ'

kể cả học toán học văn từ cấp 1 đến cấp 3 đều ko hề vô ích 1 chút nào, mặc dù chưong trình học có nặng thật, nhưng cái quan trọng ko phải là học để biết càng nhiều kiến thức càng tốt mà học là để tìm cho mình 1 sớ thích, 1 ngành nghề nào đấy, là để chúng ta biết cách tuân thủ nội quy dù chặt chẽ đén đâu, biết cách thu thập phân tích thông tin hợp lý, phân bố thời gian hợp lý để chớp lấy cơ hội sau này.

đa số phụ huynh k biết đc điểm này nên ép con học thêm học nếm nhồi nhét đến phát ngán

Nhưng có những người học vô cùng tài tử, vẫn giỏi, ra trường vẫn thành công bởi vì sao ? bời vi người ta nhận ra những điều trên từ sớm, có những người cả đời ko biết được mấy điều đấy đâu ( mình cũng chả biết nên mới dại dột, gần đây mới có người giải thích cho mình, mới thực sự hiểu ra )

Vì sao ra trường xin việc người ta cần cái = ? tại vì người ta cần những người như trên, kiến thức chỉ là 1 phần , bằng chứng là khi tuyển nhân viên lúc nào người ta cũng xác định là phải đào tạo lại? Mình nói thế các cậu hiểu ko :D

Last edited by a moderator:
đọc comment trong mấy clip của duhocsinhmy có cái comment này hay nè

anh góp ý thì chú ko chịu tiếp thu, anh bảo chú ngu thì chú tự ái.

Tâm lý chung là thế, ko tự ái thì đã chẳng có phản ứng gì rồi, nó nói bậy thì cứ kệ tía nó thôi, chỉ khi nó nói đúng tim đen nhưng mình ko chấp nhận được mới làm ầm ĩ lên. :))

Nói chung văn với toán chỉ là một phần Muốn thành công ở đời bạn cần phải có kĩ năng sống và kiến thức xã hội mói thành công .Không thể dùng văn toán để đánh giá con người . Mà công nhận thằng trong clip cũng nói có 1 phần đúng đấy chứ nhưng hình như nó đang bán rẽ con người VN :binhsua02:

Thông minh vàgiỏi toán ít liên quan gì mấy.
Tớ có thằng em gà, giỏi toán cực kỳ, ngoài ra hỏi cái gì cũng ngơ ngáo ! =))

IQ và EQ là 2 lĩnh vực khác nhau, các bác đừng có mang ra so sánh
IQ => tư duy sáng tạo, tiếp thu nhanh vận dụng khéo
EQ => khả năng tư duy ngôn ngữ, ăn nói lưu loát, khéo léo trong cách giao tiếp

thường thì ra đời IQ thường đi theo ngành kỹ thuật, khoa học
còn những người EQ cao thì kinh doanh, hướng dẫn viên, thông dịch

theo mình nghĩ:
toán, lý, hóa => IQ
văn,ngoại ngữ, sử, địa => EQ

suy nghĩ của mình thôi ... thấy sai cứ chém ạ @@
cả 2 đều là trí thông minh của con người ... người thông minh thực sự phải tích hợp cả 2 thứ đó lại chứ ko riêng gì IQ

Trong clip thì ý nói Thông Minh không ứng dụng vào cuộc sống.

---------- Post added at 07:37 AM ---------- Previous post was at 07:35 AM ----------

anh góp ý thì chú ko chịu tiếp thu, anh bảo chú ngu thì chú tự ái

thích cái câu này =))

Mình thấy học toán đến lớp 7 8 là đủ xài rồi, cả cuộc đời còn lại nên học văn và tin học =))

---------- Post added at 08:40 AM ---------- Previous post was at 08:39 AM ----------

Thông minh vàgiỏi toán ít liên quan gì mấy.
Tớ có thằng em gà, giỏi toán cực kỳ, ngoài ra hỏi cái gì cũng ngơ ngáo ! =))
Ko có ngơ đâu chú dưng mà iu thế :x

thế ngu văn ngu toán nhưng kiếm $ đc có gọi là ngu k nhỉ 8-> bùn quá

Last edited by a moderator:
thế xin hỏi các bác Bill Gate là người như thế nào, chắc ai đọc tiểu sử của Bill cũng biết ông là người rất đam mê công việc, trí thông minh tuyệt vời, không học hành gì mà vẫn đứng top 10 học sinh giỏi toán nhất trường cấp 3, cho thấy thông minh thì giỏi không chỉ toán và văn (tài hùng biện của Bill rất đáng nể), mà còn giỏi nhiều thứ khác, nhưng chỉ có 1 chiều thôi
tức là thông minh => giỏi toán văn, chứ không có chuyện giỏi toán văn => thông minh, bởi người ta nói cần cù bù thông minh, không có chất xám thì cày miết cũng giỏi, trăm hay không bằng tay quen
không biết trong 4rum mình có ai biết về giáo sư toán học Nguyễn Cảnh Toàn ko nhỉ ? nghe thì biết ông này chuyên toán rồi, nhưng ông viết sách (sách văn nhé, không phải sách toán) rất hay, tìm đọc cái phần sự lãng mạn của các phương trình toán học ấy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,764
170,853
Latest member
ngyudihntu
Back
Top Bottom