Không giỏi toán thì ngu?.?

tớ biết rõ đấy, anh tớ đang học master ở mỹ :), học rất thoải mái, trong lúc học sv có thể phát biểu mọi thứ ko bắt buộc trong sách , giáo viên cũng thoải mái :) luôn đưa học sinh ra thực trạng chứ ko như trong sách vở!!! học thoải mái time rảnh cũng khá nhiều, time đó đối với bạn có thể giải trí đầu óc, thư giản và có thể tìm hiểu thêm các lĩnh vực khác :)
Bác nói chuẩn.
Cái video này có từ lâu lâu rùi, thấy bây giờ ở đây mới rộ lên nhỉ? :)
Thực chất thì thằng đó nó nói đúng, chỉ là cái cách ăn nói hơi khoa chương và đạo đức giả chút thôi.
Còn dân VN ta thì cái gì chạm đến lòng tự ái là ây gắt lên nên chửi nó mà chưa phân tích rõ nó nói gì :D

thằng duhocsinhmy ko nói học toán là ngu mà nó chỉ nói học sinh VN chỉ lo học toán mà ko biết những cái khác và có 1 quan niệm sai lầm về toán và sự thông minh thôi

thế là những pro "thông minh" của ta suy luận ra đủ thứ trên đời, văn với chả toán, ngu với chả thông minh, tự ái "dân tộc" với "trí thức" nổi lên đùng đùng

=)) =)) =))

tớ đồng tình với ý kiến của cậu, thật sự tớ luôn theo dõi những video của anh này, tại dân ta tự ái dân tộc quá,chả lẽ anh ta là người việt nam mà lại đi chê dân ta, mục đích anh ta là cho dân ta sớm tình ngộ đừng có ở trong ảo vọng thôi, theo mình là vậy, luôn theo dõi video của anh em và rút ra bài học

Hồi trước 7 năm liền đi thi văn mà cứ nơm nớp lo sợ bị gọi la..beddee.hí
Đen khi thi đại học bạn bè cùng lớp thi tự nhiên hết toàn học kĩ sư bách khoa..Chẳng lẽ giờ thi khối C báo chí tuyên truyền..Học báo chí thì cũng chỉ là hoc văn..Mà thấy bọn học tự nhiên nó có bao nhiu là ngành để chọn..
Thé thui học khối D cho có tí Tự nhiên..học tài chính..Giờ hối hận đã muọn,năm 3 đại học..
Vào đại hoc tưởng là sướng..Nhưng h=thấy mấy bạn học đêm học ngày vì điểm cũng sợ bị tụt lại nên cung phải cày theo..
Giờ thầy cô đi dạy cứ nhìn vào bảng điểm năm trước mà đánh giá sinh viên..Thấy nản..Không bít ra xaz hội thì thế nào đây..
"Bạn đứng thứ mấy trong lớp không quan trọng, nhưng phải thể hiện được đẳng cấp khi bước chân ra xã hội"
BILL. GATE

học mỗi thứ ít giỏi nhiều thứ mới đáng nể, cày 1 thứ để giỏi cũng đáng nể :)) nhưng tớ nể tớ nhất :D

sao đem so sánh 1 đất nước vn nghèo với 1 đất nước hiện đại là mỹ? nền kiến thức châu á mà đem so với châu âu mà đặc biệt là việt nam nữa chư? tại sao có chuyên đi du học? nói đến đi du học thì đều là chọn du học các nước ở châu âu? việt nam mình thì bẩn tính và tham lam scam thì hay, làm người xấu thì giỏi chứ giỏi hơn ai? viêt nam người tốt thì ít mà người xấu đi đâu cũng thấy cũng gặp...

lòng tự ái dân tộc nổi dậy có vẻ mãnh liệt quá =)) nổi dậy muôn đời mà ko tự xem lại mình . . . mình theo chủ nghĩa thực tế . tự học tự làm tự suy nghĩ tự tìm tòi . Kẻ ngu là kẻ tự ái trước những lời nói đúng .

Ko chém nữa , lo kiếm $ :binhsua166:

nói tóm lại thông minh hay ko là bản chất tự nhiên của mỗi con người , văn toán ở đây chã là cái đách gì , mình 1 tháng làm mấy chục triệu , đi chơi với đám bạn học đại học ra trường 1 tháng tụi nó làm 8,9tr giả bộ nói khiêm tốn 1 tháng làm 2,3tr >>> nó vẫn bảo mình ngu @@ , vậy cho nên cái từ " ngu " còn do nhiều yếu tố góp phần nên @@ , cho nên sống cứ giả vờ là mình ngu đi , đễ đc ng` khác chỉ bảo thêm :))

Pro đích thực

theo mình thì k nên đánh đồng cả quốc gia thế, vì có đông người mà. Họ rõ ràng chuyên hơnta, k cần tất cả phải giỏi toán, chỉ cần 1 vài người là đc rồi, bằng chứng là họ có nhiều giải hơn trong các cuộc thi Toán Hóa Sinh Lý trên thế giới.

Lúc nhỏ giỏi toán, lớn lên giỏi văn. Tự nhận mình là ng bình thường, k thông minh cũng chẳng ngu, lúc thì thấy mình thông minh, lúc thì thấy ngu :binhsua48:

Jin lại thích cái thằng này đấy, đúng như những gì hắn nói.
Bạn ko giỏi như chính bạn nghĩ

nguồn kiến thức bạn học ở vn là những kiến thức hồ lốn, cố gắng nhồi nhét, còn ở mỹ người ta muốn học sinh tự khám phá và tự hiểu ra nó chứ ko phải nhồi nhét thuộc lòng và trả lơi như con vẹt.

---------- Post added at 11:04 PM ---------- Previous post was at 11:03 PM ----------

lại chơi xỏ em ah T____T
Mềnh có sao nói zậy !!!

Cái thằng trong video nói vậy chứ chắc nó du học sang Mỹ thấy mình k học nổi nên về VN chửi nó quá. Sorry vì nói thẳng @@!

nói chuẩn chứ sao.
hãy suy nghĩ những gì bạn ý nói ;)

Ý ở đây là dân vn đa số là lý thuyết suông còn nước ngoài nó đi đôi vs thực tế nên giàu nghèo chỗ đó :))

Announcements

Forum statistics

Threads
419,492
171,538
Latest member
thien3718g

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back