Không giỏi toán thì ngu?.?

còn vấn đề ai nói chuyên logic hay không thì bạn tự đọc đi không cần giải thích. nếu nói thực tế về thông minh thì dù cho 1 người có trình độ cao học đi nũa nếu kém thông minh mà gặp 1 người thông minh thì chua hẳn người có học thông minh hơn người chua tưng đi học. tóm lại thông minh tụ phát chứ không phải học trên sách vở, học trên sach vở gọi là hiểu biết thôi chú không hẳn gọi là thông minh....

vậy theo bạn thông minh là học giỏi hay là do tố chất =))

Thằng này nói chinh xác :binhsua06:
Hiểu đơn giản là nó nói nền giáo dục VN đang đi theo hướng sai lầm. Thực dụng và ko ứng dụng đc :binhsua12:

vậy theo bạn thông minh là học giỏi hay là do tố chất =))
trời đát này giờ tôi nói rõ ràng thế kia mà bạn chua hiểu đi hỏi là sao? tai đem so sánh giũa văn và toán thì nó không liên quan gì đến thông minh cả, tui chỉ xét về toán và văn nếu như chủ topic đua ra và so sánh vậy thôi, tóm lai theo ban nhà văn và nhà toán học ai nỗi tiếng và thông minh hơn?

Thực ra là
Toán - Tất cả những thứ còn lại.

Nói chung nền gd VN thì ai cũng biết rồi. Thối tha và đào tạo ra các tầng lớp GIỎI ĐỀU - NGU ĐỀU.
Biết tất cả nhưng thực ra đầu rỗng tuếch.

VN là thế mà

Câu nói hay nhất trong ngày :))

p/s: anh trog clip nói hay thật.. :x

Học để làm gì ?

- Để khám phá những điều mới, cống hiến cho lịch sử nhân loại : 1%
- Để phát triển đất nước, cống hiến cho dân tộc ==> 1%
- Theo sở thích cá nhân ==> 0.01%

Cấp 3 tớ bỏ bê học chính khóa chạy theo học hỏi IT, lập trình.. , thành thạo IT rồi lại ko có bằng cấp -> phải làm thuê cho ng` ta đây :))
Tóm lại cái hoàn cảnh sống ở VN nó ko cho phép 'đam mê' hay 'sở thích cả nhân' đâu các cậu ạ =.='

Cấp 3 tớ bỏ bê học chính khóa chạy theo học hỏi IT, lập trình.. , thành thạo IT rồi lại ko có bằng cấp -> phải làm thuê cho ng` ta đây :))
Tóm lại cái hoàn cảnh sống ở VN nó ko cho phép 'đam mê' hay 'sở thích cả nhân' đâu các cậu ạ =.='

Sống ở VN thì phải chịu thôi, rồi sẽ có ngày mình sẽ đi tiên phong trong việc làm thay đổi nhận thức (xa vời phết =)))

Đang đi học thì toán > văn
Đi làm thì văn > toán
các môn còn lại: mỗi môn biết 1 ít đủ để thi Ai là triệu phú đến câu 7-8 là ổn :))

Sống ở VN thì phải chịu thôi, rồi sẽ có ngày mình sẽ đi tiên phong trong việc làm thay đổi nhận thức (xa vời phết =)))
Mọi người chém ghê quá.Nói đến giáo dục ở VN thì có lẽ ai cũng phát ngán.Mọi chuyện muôn thủa!
-ở nơi khác khi bé người ta học ít chơi nhiều.lớn dần học nhiều chơi ít dần còn ở Việt Nam mình thì ngược lại!

---------- Post added at 04:04 PM ---------- Previous post was at 04:03 PM ----------

Đang đi học thì toán > văn
Đi làm thì văn > toán
các môn còn lại: mỗi môn biết 1 ít đủ để thi Ai là triệu phú đến câu 7-8 là ổn :))
Bác này đúng là tên Khoai !hehe

thằng trong clip chém gió thôi, anh em manh động chi mất đoàn kết mmo. giỏi toán, giỏi văn, thông minh hay gì thì cũng cần phải biết vận dụng nó vào việc có ích, chém gió cho mệt

tóm lại thế này không cần thông minh không càn giỏi chỉ cần giàu sang thế là ok rồi, thông minh và giỏi mà nghèo thì được cái gi đây?

nói tóm lại thông minh hay ko là bản chất tự nhiên của mỗi con người , văn toán ở đây chã là cái đách gì , mình 1 tháng làm mấy chục triệu , đi chơi với đám bạn học đại học ra trường 1 tháng tụi nó làm 8,9tr giả bộ nói khiêm tốn 1 tháng làm 2,3tr >>> nó vẫn bảo mình ngu @@ , vậy cho nên cái từ " ngu " còn do nhiều yếu tố góp phần nên @@ , cho nên sống cứ giả vờ là mình ngu đi , đễ đc ng` khác chỉ bảo thêm :))

Thông minh bên học, ngu dại bên tình......thất tình học ngu:binhsua12:

Nói chung thì học cái gì thì học ... Nhưng chỉ áp dụng được 30% kiến thực học ở trường lớp với cuộc sống thôi. Nhưng cũng không phải vì thế mà thôi học vì học chính là hành trang để giúp bạn bắt đầu khởi nghiệp :).

P/S : Nói theo phong cách của bạn trong CLIP thì >>> OK . OK . OK =)). Cứ OK bắt chiếc tây làm gì =)).

Moá hay wa, sao ko ai thanks chủ thớt vậy ?

Announcements

Forum statistics

Threads
419,487
171,536
Latest member
phongtom

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back