Zeek bị thanh tra hay chỉ là lý do để scam ????

Zeek ơi thôi đã thôi rồi
tiền bay tan tác ngậm ngùi lờ ta :m020:

mình ko chơi zek nhưng hỏi mấy anh em nói rằng lãi khoảng 1,5% ngày
các bạn nghĩ mà xem trong thời buổi kinh tế khủng hoảng trầm trọng thế này
chỉ nhờ đấu giá mà lãi cao nhưng HIYP vậy hử?Vô lý quá mức
các bạn nến nhớ rằng trong 1 cuộc chơi về tiền bạc, ai cũng chỉ muốn tiền thì ko thể tồn tại dài hơi được rùi mừ
phải có người lấy tiền đổi lấy vật khác.Cụ thể thằng zek này là đấu giá các sản phẩm, đang khủng hoảng toàn thế giới
từ 2008 đến nay, nước nào người dẫn cũng hạn chế mua sắm cả

Có thể mình ko rành về Zek nhất là mấy khoản tạo ra lợi nhuận nhưng làm ăn thực tế mà lãi như vậy là....

Tài khoản NH của nó bị đóng băng rồi đó bạn ,nó có phải như hyip đâu ,có tư cách pháp nhân và hoạt động có giấy phép kinh doanh mà :(

Không thiếu site HYIP có chứng nhận thành lập công ty đâu bạn :)

mình ko chơi zek nhưng hỏi mấy anh em nói rằng lãi khoảng 1,5% ngày
các bạn nghĩ mà xem trong thời buổi kinh tế khủng hoảng trầm trọng thế này
chỉ nhờ đấu giá mà lãi cao nhưng HIYP vậy hử?Vô lý quá mức
các bạn nến nhớ rằng trong 1 cuộc chơi về tiền bạc, ai cũng chỉ muốn tiền thì ko thể tồn tại dài hơi được rùi mừ
phải có người lấy tiền đổi lấy vật khác.Cụ thể thằng zek này là đấu giá các sản phẩm, đang khủng hoảng toàn thế giới
từ 2008 đến nay, nước nào người dẫn cũng hạn chế mua sắm cả

Có thể mình ko rành về Zek nhất là mấy khoản tạo ra lợi nhuận nhưng làm ăn thực tế mà lãi như vậy là....

đúng rồi, lãi còn cao hơn 1 số site HYIP nữa:D, mà hyip thì sớm muộn gì mà không sờ cam:binhsua74:

Ôi thôi rồi tiền bạc sao đi hết --->> jo zeek đi ta cũng hk còn ji ,....

Bạn phân tích cũng đúng nhưng với trường hợp là nó làm ăn thua lỗ, chứ đây nó vẫn phát triển vẫn có doanh thu ào ào thì tội gì làm thế , mà thằng nào đã có ý định scam thì ngại ji mà ko tuyên bố thẳng
Nếu scam sẽ phại chịu trách nhiệm hình sự đó bạn
hiện nay mới chỉ ở mức dân sự thôi

Theo dõi vụ việc 2 ngày nay !

Đưa ra 1 vài ý kiến sau :

- Từ vài hôm trước zeek thông báo bị điều tra để ACE yên tâm , chuẩn bị tâm lý hehe

- Đến hôm qua ngày 17/08/2012 thì điều tra thật và kết quả như các bạn thấy là sụp đỗ :D

- Với 1 công ty thu nhập hàng triệu $ la mỗi tháng như vậy thì theo mình nghĩ nó có thể dùng tiền để mua chuộc để thanh tra . Và bắt nó đóng cửa .

- Về suy luận của mình thì thấy : " Có lẽ nó đã ăn đủ , số tiền lên tới 200 triệu$ la . vậy thì nó làm làm gì nữa " Và vì uy tín của nó quá lớn trong lòng mọi người nên ko thể nói lời scam cái phặc .... Vì thế đã nghĩ ra chiêu thức : " Mượn Thanh Tra cho đóng của công ty " .

- Với số tiền 200 triệu $ - nó sẽ trích ra 1 số tiền trả cho người công dân nước Mỹ .

- Còn Viêt Nam và các nước khác - nó có thể im lặng . Chả làm gì được !!! hoặc có làm gì thì cũng trả vớt vát . Một số fan của zeek tưởng rằng zeek bị thanh tra bắt đóng cửa và thế là suy nghĩ an phận - mất cái này ta làm cái khác :D hihi

Mình kết luận : " Zeek scam - nhưng khôn khéo hơn chúng ta nghĩ "

Hè hè - một số ý kiến thui . các bác có ném ném nhẹ nhẹ :D

1 Thằng não ngắn đi lập cái topic nhảm , đó chỉ là suy nghĩ của mày thôi , mày biết gì về nước mỹ mà bảo dùng tiền mua chuộc đó chỉ là suy nghĩ của mày .. có lẽ mày ở trường hợp này mày sẽ làm vậy ...

Không thiếu site HYIP có chứng nhận thành lập công ty đâu bạn :)
HyIP đó phần lớn có chứng nhận từ nước nào nước nao thôi bạn
nước đó mình tra wiki mới biết và bất ngờ khi nó chỉ là 1 quốc đảo nhỏ bé

còn mấy nước luật pháp nghiêm thì hiếm lắm

Bạn phân tích cũng đúng nhưng với trường hợp là nó làm ăn thua lỗ, chứ đây nó vẫn phát triển vẫn có doanh thu ào ào thì tội gì làm thế , mà thằng nào đã có ý định scam thì ngại ji mà ko tuyên bố thẳng

nó hoạt động cũng lâu rồi, những người đi trước rất nhiều, mỗi ngày rút về biết bao nhiêu lãi, có lẽ thằng amin cảm thấy đã " đủ ", hoặc lượng dep đang giảm dần.:binhsua83:

Zeek thì ko có chuyện mua chuộc gì đâu,ở đây người ta thấy có dấu hiệu bất thường về zeek nên họ ngăn chặn trước.Luật nước Mỹ chứ đâu như VN mà có tiền muốn làm gì thì làm bạn

JSS lãi cũng cao như zeek mà k phải làm gì vẫn lãi đều đều mỗi ngày :|

JSS lãi cũng cao như zeek mà k phải làm gì vẫn lãi đều đều mỗi ngày :|
thì vẫn có người dep vô mừ,thời gian 75 ngày đủ 1 lượng rất lớn tiền lại đổ vào rồi(thời đại inter mà, jss chắc phải đang quản lý hàng trăm triệu mất

thì vẫn có người dep vô mừ,thời gian 75 ngày đủ 1 lượng rất lớn tiền lại đổ vào rồi(thời đại inter mà, jss chắc phải đang quản lý hàng trăm triệu mất
thức thời mới trang tuấn kiệt . Kệ nó scam hay đàng hoàng miển có lãi thì chơi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,874
170,936
Latest member
gameofchains

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week