Yêu một người phải chăng là khổ! (You <=>My life)

aninol

Junior
Reactions
186
MR
0.000
Mình quen cô ấy vào ngày 13-4-2011,cái ngày 13 định mệnh đó mình cũng không biết hôm đó có phải thứ 6 không nữa. Hôm đó phòng mình cúp điện nên mình đến phòng một người bạn chơi, ai ngờ nó giới thiệu cho mình một cô gái và đưa số điện thoại cho mình nói chuyện.Tối đó 2 đứa hẹn gặp mặt luôn và vào quán cafe ngồi nói chuyện.

Và rồi từ đây nó đánh dấu bước ngoặt mới trong cuộc đời của mình,đang ngồi nói chuyện thì cô ấy nói ngày mai trường mình tổ chức thi RCV và thế ngày mai 2 đứa lên đăng ký thi.2 đứa mình lần lượt vượt qua 3 vòng và được trường chọn đi thi tại Huế.Có 1 điều đặc biệt là cả 3 vòng 2 đứa mình ngồi gần nhau và thường xuyên bổ trợ nhau :).

Tình cảm của tụi mình ngày một nhiều thêm,hình như lúc đó chúng mình đã là một cặp. Những tưởng được ra Huế thi là một niềm hạnh phúc lớn của 2 đứa mình,cứ tưởng ra đó sẽ hạnh phúc lắm vinh hạnh lắm,vì đây là một cuộc thi lớn,cuộc thi do Rung Chuông Vàng thì các bạn cũng biết rồi.Chúng mình bắt đầu ra Huế với niềm ao ước được đứng trên sân khấu được đi cùng nhau trên sông Hương nhưng tất cả mơ chỉ là mơ.Ra thấu Huế thì vào lúc trưa nhà trường cho thí sinh đi ăn nhà hàng rồi ra công viên gần sông Hương nghỉ ngơi. Nhưng ăn xong mình với mấy đứa bạn đi chụp ảnh tham quan gần đó mà không biết 5 phút sau xe đã chạy.

Lúc đó tụi mình rất hoảng loạn và mình lấy điện thoại điện cho cô ấy và chúng mình bắt đầu cãi nhau từ đây. Cuối cùng mình và bạn của mình phải bắt taxi đến công viên :(. Đến lúc vào thi thì chả được gì cả,cô ấy câu 2 loại mình câu 3 loại. Và kể từ khi đi thi ở Huế về tụi mình không còn tình cảm như trước nữa. Chúng mình đã không liên lạc với nhau từ hè tới giờ.

Mình với cô ấy mới nói chuyện lại gần đây,không hiểu tại sao chúng mình đã yêu thương nhau trở lại.Nhưng cái gì đến thì cũng phải đến.Cô ấy nói: Lúc trước em không thể để anh đến với e là vì e sợ anh sẽ quen với người bị bệnh. Thực ra bây giờ tôi mới biết bệnh tình của cô ấy nghiêm trọng đến vậy,nhìn bề ngoài thì không giống người bị bệnh lắm.Tôi không biết phải trả lời cô ấy sao nữa.

Mọi người khuyên mình trả lời như thế nào đây.Tiếp tục hay dừng lại hay đây là số mệnh của mình :(

Last edited by a moderator:

BuyLR

Senior
Reactions
701
MR
0.441
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Mình quen cô ấy vào ngày 13-4-2011,cái ngày 13 định mệnh đó mình cũng không biết hôm đó có phải thứ 6 không nữa. Hôm đó phòng mình cúp điện nên mình đến phòng một người bạn chơi, ai ngờ nó giới thiệu cho mình một cô gái và đưa số điện thoại cho mình nói chuyện.Tối đó 2 đứa hẹn gặp mặt luôn và vào quán cafe ngồi nói chuyện.

Và rồi từ đây nó đánh dấu bước ngoặt mới trong cuộc đời của mình,đang ngồi nói chuyện thì cô ấy nói ngày mai trường mình tổ chức thi RCV và thế ngày mai 2 đứa lên đăng ký thi.2 đứa mình lần lượt vượt qua 3 vòng và được trường chọn đi thi tại Huế.Có 1 điều đặc biệt là cả 3 vòng 2 đứa mình ngồi gần nhau và thường xuyên bổ trợ nhau :).

Tình cảm của tụi mình ngày một nhiều thêm,hình như lúc đó chúng mình đã là một cặp. Những tưởng được ra Huế thi là một niềm hạnh phúc lớn của 2 đứa mình,cứ tưởng ra đó sẽ hạnh phúc lắm vinh hạnh lắm,vì đây là một cuộc thi lớn,cuộc thi do Rung Chuông Vàng thì các bạn cũng biết rồi.Chúng mình bắt đầu ra Huế với niềm ao ước được đứng trên sân khấu được đi cùng nhau trên sông Hương nhưng tất cả mơ chỉ là mơ.Ra thấu Huế thì vào lúc trưa nhà trường cho thí sinh đi ăn nhà hàng rồi ra công viên gần sông Hương nghỉ ngơi. Nhưng ăn xong mình với mấy đứa bạn đi chụp ảnh tham quan gần đó mà không biết 5 phút sau xe đã chạy.

Lúc đó tụi mình rất hoảng loạn và mình lấy điện thoại điện cho cô ấy và chúng mình bắt đầu cãi nhau từ đây. Cuối cùng mình và bạn của mình phải bắt taxi đến công viên :(. Đến lúc vào thi thì chả được gì cả,cô ấy câu 2 loại mình câu 3 loại. Và kể từ khi đi thi ở Huế về tụi mình không còn tình cảm như trước nữa. Chúng mình đã không liên lạc với nhau từ hè tới giờ.

Mình với cô ấy mới nói chuyện lại gần đây(31/12/2011) và không hiểu tại sao chúng mình đã yêu thương nhau trở lại.Nhưng cái gì đến thì cũng phải đến.Cô ấy nói: Lúc trước em không thể để anh đến với e là vì e sợ anh sẽ quen với người bị bệnh. Thực ra bây giờ tôi mới biết bệnh tình của cô ấy nghiêm trọng đến vậy,nhìn bề ngoài thì không giống người bị bệnh lắm.Tôi không biết phải trả lời cô ấy sao nữa.

Mọi người khuyên mình trả lời như thế nào đây.Tiếp tục hay dừng lại hay đây là số mệnh của mình :(

Hãy theo con tim mách bảo bạn ạ, nếu bạn "cảm thấy" yêu người đó thật lòng, hãy biết trân trọng những gì đang có. Có thể sau này 2 người ko ở bên nhau, nhưng ít ra, đã cho nhau 1 kỷ niệm đẹp, yêu hết mình vì tình yêu đó.

Hồi nhỏ cô ấy bị va đập mạnh vào đầu và sau đó cô ấy bị cận,mấy hôm trước cô ấy nói với mình "E đang sợ một điều" và mình biết cô ấy sẽ nói gì ,mình nói "Không phải là sợ không nhìn thấy a nữa đấy chứ".Cô ấy đã trả lời như mình nói :(

nguienu

Junior
Reactions
146
MR
0.001
đã iu thì phải ở cạnh người ta đến cùng dù có bệnh hay k bênh. bác hỏi câu ngớ ngẫn vãi, có iu thật k đây

toilacupid

Senior
Reactions
151
MR
0.108
Follow me on Facebook
Mình với cô ấy mới nói chuyện lại gần đây(31/12/2011) và không hiểu tại sao chúng mình đã yêu thương nhau trở lại.Nhưng cái gì đến thì cũng phải đến.Cô ấy nói: Lúc trước em không thể để anh đến với e là vì e sợ anh sẽ quen với người bị bệnh. Thực ra bây giờ tôi mới biết bệnh tình của cô ấy nghiêm trọng đến vậy,nhìn bề ngoài thì không giống người bị bệnh lắm.Tôi không biết phải trả lời cô ấy sao nữa.
hôm nay mới là 31/12/2011 mà chú thớt có chém không đấy

Reactions
578
MR
0.742

Mâu thuẫn là đây :m131:

DannyTuan

Verified
Reactions
2,053
MR
0.021
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Chat with me via Skype
Không biết bác có nhầm ngày không nhưng vẫn reply với bác.
Lúc trước tớ cũng như thế. Từng yêu 1 người có bệnh (ung thư máu).
Tớ cũng trằn trọc mãi. Nhưng sau 30p suy nghĩ => Đã yêu thì không sợ. Cho dù phút bên nhau, giây hạnh phúc chỉ có vài giây vài phút. Còn hơn hối tiếc cả đời.
Nếu em ấy bị bệnh, bác càng phải bên em ấy. Điều mà em ấy cần bây giờ nhất là bác. Bác có muốn em ấy hạnh phúc trong quãng đời còn lại? Hay bác muốn em ấy suốt đời ôm đau khổ?

Đó là do bác chọn. Nhưng với tớ. Tớ đã làm. Làm 1 điều mà ko bao giờ hối hận. Bên em ấy cùng chia sớt nỗi đau mà em ấy gánh chịu.
Đến giờ thì em ấy đã xa. Tớ thì cứ lông bông không muốn tìm người khác đây.

Tặng bác : Thà yêu 1 lần mà không hối tiếc. Còn hơi hối tiếc vì đã không yêu.

iphone4s

Hero
Reactions
1,259
MR
0.004
ghét phim hàn quốc lắm à :binhsua163:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007