Waiting for Answer Yahoo: webkiemtien24h - cố ý làm khó chiếm đoạt tiền.

Xác nhận tiếp nhận vụ việc.
Bạn chủ topic không post full log chat. MÌnh sẽ sớm post lên để hiểu tại sao mình phải yêu cầu xác minh giao dịch và refund.
chắc ăn thì bạn ra ngân hàng in sao kê ngân hàng là ai đã chuyển tiền cho bạn... sau đó trả lại cho họ thì chính xác... chứ thằng kia khả năng scammer :rolleyes:

Bạn nên để cho exchanger teamview hoặc thứ 2 bạn ra bank nhờ đòi giùm :)

Thực ra bạn ẽxchange nhiệt tình tốn tí fee điện thoại call VCB vài phút là họ cho số tk chuyển và tên tk chuyển luôn. Ko cần sao kê. Thi thoảng mình vẫn phải làm để check..

Giao dịch này mình yêu cầu xác minh giao dịch và refund tiền vì các lý do:
1. Chủ topic cố tình yêu cầu người thứ 3 chuyển tiền vào tài khoản của mình để giao dịch dù đã được cảnh báo sẽ bị từ chối.
2. Nội dung chuyển tiền không khớp (sai yahoo và tên chủ tài khoản).

Có thiện ý giải quyết giao dịch của chủ topic không, trong log chat sẽ thể hiện. Mình không muốn đôi co ở đây.

Đây là nội dung chuyển tiền vào VCB của mình.

Còn đây là tên chủ tài khoản tương ứng với STK trong ghi chú

Đây là full log chat

Chẳng là hôm nay tớ có bạn nhờ ex chuyển tiền từ vcb sang acb. Vì yahoo cậu này trước có ex Z và dep bank nên cũng yên tâm. Bạn tớ chuyển tiền và tớ là người đứng ra giao dịch. Bank của him tên là Nguyen Phuc Tuan, Bank của tớ tên Nguyen Ngo Ngoc Nguyen. Khi bạn tớ chuyển thì memo ghi số tài khoản ACB đúng, nhưng cái tên lại thành ra Nguyen Ngo Ngoc Tuan. Sau đó tớ gửi qua yahoo nó là stk và tên Nguyen Ngo Ngoc Nguyen. Him chặng lại ngay khúc này và nói bank không khớp tên trong memo. Tớ bảo him cứ chuyển theo stk trong memo thì him không chịu. Tớ bảo refund thì nói đợi xác minh. Sau đó him bắt tớ wait hơn 1 tiếng đồng hồ và sau khi tớ pm lại thì lại nói bận nên quên ??? Sau đó him đòi teamview để CONTROL BANK của tớ 5 phút ??? Tớ có đầy đủ bill, ảnh chụp chuyển mà him vẫn không chịu. Tớ đã contact lên bank để lấy sao kê và thứ 2 sẽ nhận được sao kê. Tớ đã đưa ra hướng giải quyết là chụp sao kê mà him vẫn không chịu. cứ đòi teamview để CONTROL BANK 5 phút còn không thì không refund. Rồi viện lý do là k biết nguồn gốc, sợ rửa tiền này nọ. Xin lỗi chứ teamview thì biết dc có rửa tiền hay không àh?

Thái độ lập lờ, không muốn giải quyết. Vào thì thấy him đã rút tiền dep bank xuống và gỡ các topic. Him bảo là him có cách làm của him và không teamview sẽ không refund. Sau đó tớ đề nghị him cứ việc ex theo memo, cứ điền sai name. Vì trước tớ đã ex nhiều, sai name thì bên bank sẽ gọi tớ và tớ sẽ lên ký nhận tiền. Nhưng him vẫn k chịu chuyển thêo name và cái số bank trong memo ? đòi teamview thì refund =)) Tớ có bảo đến cả có thể cầm cả bill và sao kê sang tận nhà nhưng him lại nói lờ sang chuyện khác.

Chuyện này là do tớ ngu không kỹ vì độ trust của him. Lập topic cũng không phải đòi lại tiền hay gì. Tớ cho him này đến t2 sẽ có sao kê để gửi him. Còn teamview thì nhất quyết không, vì chả thằng ngu nào đưa bank cho nó control 5 phút chỉ để xác minh có rửa tiền hay không ? =)) Và nếu có rửa tiền thì sao ? số tiền đó sẽ về đâu ?

Số tiền giao dịch chỉ có 3.400.000 VNĐ. Tớ cho cậu này đến thứ 2 có sao kê chụp hình cho cậu, thậm chí có thể đem sang tận nhà cho xem ( lại nói sợ giả con dấu của vcb thì ... )

Còn tất cả mọi người ai đang giao dịch với him thì cẩn thận và check lại thông tin.
Một lời gửi nhỏ đến cậu này:

Giờ tớ tự nhận tớ rửa tiền luôn, khỏi cần xác minh. Cậu rút số tiền đó ra rồi cậu đốt cho tớ đi. Coi như tớ cúng cô hồn cho cậu. Đừng có vịn cớ này nọ rồi chiếm đoạt số tiền đó. Tiền đó cũng là tiền nguời ta mồ hôi nước mắt chứ không phải ngồi trên trời rớt xuống đầu cậu đâu. Biết là vụ này tớ thất thế vì cậu là exchanger nhưng cậu k hề có topic và rule rõ ràng. Cậu đêm nay cứ suy nghĩ kỹ về cách tiêu xài 3.400.000 VNĐ đó đi.

UPDATING LOGCHAT

stk sai, memo sai :D:D:D:D

2 cái này đè bẹp tất cả

yahoo sai một dấu chấm là làm nên chuyện rồi thớt à

darklight cẩn thận thôi, vì nhiều vụ lợi dụng exchanger để scam rồi, nên nếu bạn ko phải scam thì cứ từ từ mà giải quyết, teamview là chuyện quá đơn giản

mà thấy bảo cho ex 3 củ vì làm sai rule rồi thì report làm gì nữa :rolleyes::rolleyes:

Tớ cho cậu này đến thứ 2 có sao kê chụp hình cho cậu, thậm chí có thể đem sang tận nhà cho xem ( lại nói sợ giả con dấu của vcb thì ... )

So teamview, thay vì xách sao kê qua nhà, xách luôn cái laptop qua, mở lên cho xem, khỏi sợ bị team, nhanh gọn

chuẩn trả lại tk cũ, nhưng vấn đề là VCB nó ko hiện số tk nào đã gửi, nên cần xác minh và trả lại tk cũ thôi, ko ex sang ACB làm gì phiền phức :rolleyes:
thế thì bạn ex làm đúng rồi

Bạn nên để cho exchanger teamview hoặc thứ 2 bạn ra bank nhờ đòi giùm :)

Exchange làm đúng rồi mà. Lỡ dính scam thì mệt lắm, thời buổi này cẩn thận là trên hết

Giao dịch này mình yêu cầu xác minh giao dịch và refund tiền vì các lý do:
1. Chủ topic cố tình yêu cầu người thứ 3 chuyển tiền vào tài khoản của mình để giao dịch dù đã được cảnh báo sẽ bị từ chối.
2. Nội dung chuyển tiền không khớp (sai yahoo và tên chủ tài khoản).

Có thiện ý giải quyết giao dịch của chủ topic không, trong log chat sẽ thể hiện. Mình không muốn đôi co ở đây.
1 phiếu ủng hộ bác! giờ scam lắm lắm! giết mãi mà nó vẫn đẻ trứng ra cứ chắc ăn vào! không đúng yêu cầu đề ra lúc đầu là bên kia sai rùi! Thà mất lòng trước nhưng được lòng sau!

Thực ra bạn ẽxchange nhiệt tình tốn tí fee điện thoại call VCB vài phút là họ cho số tk chuyển và tên tk chuyển luôn. Ko cần sao kê. Thi thoảng mình vẫn phải làm để check..
vậy à! hic mình 1 lần call lên mà bên kia nó không cho, có lẽ số mình đen chăng họ chỉ đọc cho tên bạn chuyển!

kiểu này là ra quầy chuyển tay chứ không phải chuyển từ tài khoản, lần sau cấm chuyển tay luôn

Last edited:
thế sao ko trả ngược lại số tk cũ giữ làm gì :D
kiểu này là ra quầy chuyển tay chứ không phải chuyển từ tài khoản, lần sau cấm chuyển tay luôn
làm sao chuyển trả được khi nay là ngày nghỉ nhỉ?
mình biết mỗi cách ra ngân hàng để đề nghị chuyển ngược tiền trả lại người gửi!

Sao khong quay màn hình lại nhĩ, login rồi quay màn hình cái bank stament đó

cứ đúng rule mà làm, ai biết đc các bố làm gì với cái ảnh bill, mà công nhận ex cũng kiên nhẫn thật đấy, có mấy câu thôi mà nói đi nói lại với nó cả trăm lần đc.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,756
172,821
Latest member
teleGialong230

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week