SCAM Yahoo vnedm (nick MMO nvt197) scam $1000

HVDD

Junior
Reactions
30
MR
0.001
Facebook
Follow me on Facebook
@nvt197 : Sau khi mua $1000 của đồng chí này gần 1 tuần (lúc mua là 10/06/2015) có nhờ bác @danhmay24h trung gian hộ thì đến hôm nay nhận được mail bị hold tiền cho phía buyer claim.

Bác @PhạmThi tư vấn giúp e được k. E pm bác qua yahoo mà k được. Yahoo của e là ruoutay87.

@nvt197 : Sau khi mua $1000 của đồng chí này gần 1 tuần (lúc mua là 10/06/2015) có nhờ bác @danhmay24h trung gian hộ thì đến hôm nay nhận được mail bị hold tiền cho phía buyer claim.

Bác @PhạmThi tư vấn giúp e được k. E pm bác qua yahoo mà k được. Yahoo của e là ruoutay87.

chắc vẫn cứu được vì mình cũng từng bị hôm đầu tháng ăn scam 187$ nhưng bên mua vẫn thắng :D

trời đất ơi, sao ác dữ vầy nè, 20 triệu :eek:

site mình bán thẻ hạn chế giao dịch <10$ mà nhiều thằng bẩn bựa nó cũng còn tham, mua xong chán chê vài ngày sau mở tranh chấp đòi lại tiền nữa là cả 1000$ như này :(, ví dụ như những con lợn bên dưới:

Bài học rút ra: với Paypal tốt nhất chỉ mua của những người quen biết hoặc thực sự uy tín (đã được khẳng định qua hoạt động trên forum).

Last edited:
@nvt197 tạm banned, bạn muốn nói gì mời bạn clone nick vào nói nha.
Bạn @PhạmThi xem có cứu được thì cố giúp bạn chủ topic cho đỡ tội nha :(

Đây là thằng bán paypal scam rồi, nó mở dispute đó.
@PhạmThi vào giúp bạn ý lấy lại $ nè :D:D

Công nhận khốn nạn thật.Tiền thì cầm rồi mà vẫn quay lại giật.Thú chứ ko phải người!

Vụ này personal, Case unauthorized transaction. Khó càng thêm khó. Hi vọng H có thể lấy lại, tên kia chắc có vào đây đọc, không biết nghĩ gì nữa :oops:

mình hôm qua cày 24h, đến 8h tối đi ngủ luôn, h 4 rưỡi sáng mới dậy

chài nick nó 2012 mà vẫn còn scam, chắc là 20 triệu quá to với nó
nick mới mình còn đỡ suy nghĩ, nick lâu năm mà vẫn scam thật sự làm mình hoang mang, vì mình cũng đang định thu mua $ PP lại kiếm ít cháo, mà gặp các trường hợp như này, thốn vãi (lý do 1 năm nay mình ko dám thu $ nữa vì toàn gặp bọn dispute sau khi bán $ xong)

giao dịch kiểu personal, friend gửi cho nhau thì cứu rất khó, khả năng thua rất cao
nhưng mình sẽ cố cứu thớt, nhưng chuẩn bị tinh thần sẵn là sẽ bị thua

mới cứu @conheo win 11$ kiểu mua $ gửi personal với nhau xong bị dis Unauthorized (giao dịch trái phép) và đã win (giống y trường hợp của bạn thớt này)

nhưng còn 1k$ to quá sợ PP nó ko cứu mình, vì $ to PP nó sợ rủi ro, nó cứ trả về cho thằng gửi $ cho chắc, nhỡ có gì PP đỡ phải đền bù :(

giờ mình sẽ ngồi cày tới chiều tối, bạn thớt online cứ pm yahoo mình xử lý cho

=> hắn có nói đã bán hàng nghìn $ trên mmo4me, các ae nhanh tay tẩu tán hết $ đi kẻo nó dis cả lũ nhé

MMO mấy năm trước chích choát (cheat) cũng kiếm cả mấy chục triệu tháng dễ dàng, giới MMO kiếm được tiền tỷ lâu rồi.

Giờ làm ăn MMO khó khăn hơn, phải giỏi hơn nhiều, các "thánh nhân" trước khi về hưu thể nào cũng làm quả cam SIÊU BỰ

Lừa đảo qua PayPal có lẽ đơn giản nhất, hiệu quả cao nhất vì người mua tiền luôn ở thế cầm lưỡi, vì không thể chứng minh được việc làm ăn đàng hoàng.

Lời khuyên của tớ là đừng bao giờ mua tiền PP vẫn giữ nguyên giá trị trinh nguyên qua bao năm tháng.

Đây là thằng bán paypal scam rồi, nó mở dispute đó.
@PhạmThi vào giúp bạn ý lấy lại $ nè :D:D
Cái này là CLAIM không phải là Dispute nhé: Resolve Claim Now kìa

Claim là để PP phân xử quyết định ai thắng ai thua.

Dispute là tranh chấp giữa 2 người mua(gởi tiền) và bán(nhận tiền), PP không can thiệp. Chỉ khi người mua(gởi tiền) đẩy Escalate lên thành Claim thì PP mới nhảy vào phân xử.

:v ngồi đọc mấy cái scam này phát nản . có tài thì đi scam người nước khác ... dân mình giết dân mình không

Vụ này personal, Case unauthorized transaction. Khó càng thêm khó. Hi vọng H có thể lấy lại, tên kia chắc có vào đây đọc, không biết nghĩ gì nữa :oops:
Đúng là về nguyên tắc 1 khi gởi kiểu Personal thì chỉ có thể đòi lại tiền bằng Unauthorized Claim chứ không thể Dispute như gởi kiểu Service.

Nhiều người tưởng nhận Personal là không thể đòi tiền lại được, thực chất chỉ cần khai báo là Con bạn chuyển tiền bằng Tài khoản của Cha nó, mà cha nó không cho phép thì đảm bảo PP cứ Reverse lại về người chuyển tiền thôi.

confirm xử lý vụ này cho bạn

:v ngồi đọc mấy cái scam này phát nản . có tài thì đi scam người nước khác ... dân mình giết dân mình không
nhảm nhí.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,560
170,649
Latest member
khanh2925
Back
Top Bottom