• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

SCAM yahoo trancongdoan216, hoancodon11232000

Status
Not open for further replies.
Lại báo C50 à

thot di ve chua ?

copy ko đc ảnh đông =.=

vãi thánh :D
Đề xuất cho các bác admin - mod xem xét: Tạo 1 thread thật nổi ở money exchange, cập nhật liên tục những yahoo scammer ở đó, và khuyến cáo cho vào blacklist yahoo ngay và luôn,kể cả các exchanger cũng cẩn thận cho vào. Cái yahoo trancongdoan216 fake của mình. Mình thấy có mem bị khá lâu rồi nhưng đến bác danhmay còn không nhớ nó là scammer. chứ không thì đâu đến nỗi. Vì cái topic repỏrt scam này nó cứ như là không liên quan đến box money exchange ấy. Trong khi phải 90% scammer tung hoành trong đó
đồng tình với quan điểm của bác, làm thế để mọi người tránh xa scammer ra , chứ báo C50 chả đc gì đâu ;)

nếu thớt thấy 10tr là số tiền nhỏ + vs việc scam nó dắt mũi đi là việc bình thường thì thôi khỏi đi báo C50

Mình đã tạo 1 topic để các bạn khi phát hiện ra các nick scam, nick giả mạo của yahoo, skype, facebook ... thì hãy thông báo tại topic này để giúp anh em tránh xa bọn scam nha.
Chú ý: Chỉ thông báo các nick đã scam, các nick giả mạo, đối với các nick còn đang trong thời gian điều tra, chưa chắc chắn scam thì các bạn cần report để tập hợp thêm bằng chứng. với các nick mmo scam thì các bạn hãy report tại box Report SCAM để đưa bằng chứng và được xử lý.
https://mmo4me.com/threads/noi-cap-...facebook-chuyen-di-lua-dao-scam-o-mmo.241700/

Mấy thánh cứ to mồm bảo CA vs C50 sẽ k đụng. Cứ có người tố cáo, số tiền đủ thành án >2m5 3m gì đó, và có bằng chứng là CA sẽ điều tra nhé (dù kết quả ra sao chưa biết).
Ở đây số tiền chủ top bị lừa 9m9 là số tiền khá lớn.
Anh không ngại C50 em nhé, luật nào cấm mua bán tiền ảo, trong khi anh chỉ trao đổi cá nhân, tiền ảo kiếm ra, nhà nước lại không công nhận, không mua, thì phải trao đổi cho nhau để lấy vnđ mà sài chứ, anh cũng đang muốn gặp các bác C50 xem các bác nói sao. Có khi lại xui các bác ấy thu mua giúp anh em MMO cho đỡ khổ, hè hè:)
Trường hợp này, nếu chủ top có đơn tố cáo. C50 sẽ điều tra và mời bác lên. Bác lên có đủ bằng chứng là logchat yh, các giao dịch chứng minh bác có liên quan, nhưng k phải là kẻ scam thì được tha về và sẽ được gọi hợp tác nếu cần (mất thời gian).
Phía C50 tiếp tục tìm manh mối khác :D
Phía chủ top tiếp tục chờ đợi trong vô vọng, vì rất ít thông tin chính xác của scam. :p
P/s : ai nắm được thông tin (info Việt) của scam như Bank, Bảo Kim...thì mới hy vọng....

Mấy thánh cứ to mồm bảo CA vs C50 sẽ k đụng. Cứ có người tố cáo, số tiền đủ thành án >2m5 3m gì đó, và có bằng chứng là CA sẽ điều tra nhé (dù kết quả ra sao chưa biết).
Ở đây số tiền chủ top bị lừa 9m9 là số tiền khá lớn.

Trường hợp này, nếu chủ top có đơn tố cáo. C50 sẽ điều tra và mời bác lên. Bác lên có đủ bằng chứng là logchat yh, các giao dịch chứng minh bác có liên quan, nhưng k phải là kẻ scam thì được tha về và sẽ được gọi hợp tác nếu cần (mất thời gian).
Phía C50 tiếp tục tìm manh mối khác :D
Phía chủ top tiếp tục chờ đợi trong vô vọng, vì rất ít thông tin chính xác của scam. :p
P/s : ai nắm được thông tin (info Việt) của scam như Bank, Bảo Kim...thì mới hy vọng....
uk c, lúc trước e có thằng bạn bị scam chỉ có log yh còn $ send qua Wmz với PM h vẫn chưa thấy động tĩnh :D

mh đang nhờ bạn làm công an tư vấn, cbi làm đơn.
khi nào CA mời b @danhmay24h lên giải trình b lên giùm mh nhé. xl vì làm phiền,
giờ mh chỉ cần cho cái bọn chó chuyên rình rập lừa đảo vào bóc lịch,
tiền mh k cần lấy lại, tiền đó xin hậu tạ b @danhmay24h và CA

bọn scammer nó miễn nhiễm với skill doạ rồi :)

chơi chiêu khác chứ chiêu này ko khả quan với lũ scammer :p

Có gì mà giải trình đâu. CA thì mình chơi với các ổng cũng không phải ít, Nhưng điều duy nhất có về thằng SCAM, là 1 nick yahoo của scam (mà có thể nó dùng mạng DCOM 3G, dùng sock ) ngoài ra ko có gì. (nó nhận btce code thì chịu nó luôn rồi)
Nếu C50 VN mà tìm ra, thì thánh gấp tỷ lần CIA của mỹ nha.
Wait...

P/S: Tiền lấy lại được từ SCAM nếu có, bạn cho mình ăn chia theo tỷ lệ, mình 99.99% còn CA 0.01% nha :D

Last edited:
có lên thớt
cho mấy con dog ấy an cơm tù đi :D

tiền lấy lại dc cho CA =))
nên lưu ý cho kĩ là trước khi để dc CA nhúng tay vào bạn phải chi tiếp ít nhất là bằng số tiền bạn đã mất nữa rồi :D

c ko thấy bác @danhmay24h nói à, báo cũng chả đc j` đâu mà lại mất time :p
1 : bác đay ko co so doi dc tiền
2: ko phai người nào cũng như nhau
3: 10tr ko phỉa số tiền nhỏ đâu thím @@
4: thớt đã chấp nhạn chi $ cho CA rồi ngán eó gì, vậy thì đàng nào cũng chấp nnhạ mất $ rồi , báo CA biết đâu bất ngờ thangf scam sơ hở đê lại manh mối thì sao :D

1 : bác đay ko co so doi dc tiền
2: ko phai người nào cũng như nhau
3: 10tr ko phỉa số tiền nhỏ đâu thím @@
4: thớt đã chấp nhạn chi $ cho CA rồi ngán eó gì, vậy thì đàng nào cũng chấp nnhạ mất $ rồi , báo CA biết đâu bất ngờ thangf scam sơ hở đê lại manh mối thì sao :D
vãi cả sơ hở :D :p
cơ mà mình nghĩ vụ này sẽ chìm thui :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,012
171,068
Latest member
Vanbao2601