Warning Yahoo fake vandt9193- scam 700 wmv

Status
Not open for further replies.
Thế này thì đen cho bác kia quá. chỉ có thằng scamer hưởng lợi thôi :(

:( lại dính án hộ thằng CAM :(

Thế này thì đen cho bác kia quá. chỉ có thằng scamer hưởng lợi thôi :(
cậu ấy và scamer là 1 có thể là 1. tại vì gd rất nhiều trùng hợp. pm bên mua bán trùng thời gian. quan trọng là confim trùng thời gian và cậu exchange phát hiện sao không hút mình mà lặng lặng xóa confim? cậu xem lại cái logchat mà tớ post nhé

Có thể ông bán bẫy mà cũng có thể ông trung gian bẫy, vụ này sắp hay rồi

chung quy là thế này:
đầu tiền nick kia bảo vào confirm topic thì mình tạo post confirm,mình tạo post xong và bấm Ctrl+F để search thông tin yahoo thì phát hiện yahoo đang chat vs mình ko đúng là yahoo của chủ topic,do đó mình edit lại ngay là : phát hiện scammer
nhưng mình thấy thế vẫn ko ổn,nên mình xoá luôn cái post đó đi để coi như chủ thớt ko thấy nữa

thế nhưng bạn chủ thớt chủ quan ko để ý vẫn ko check yahoo rồi giao tiền cho scam giờ lại bắt đền mình

còn mình confirm lúc đầu là:
"đang giao dịch vs yahoo hoang_hai_haudt5k9"
hoang_hai_haudt5k9 chứ ko phải hoang_hai_hauidt5k9 nhé
do đó mình confirm đúng
và lỗi là do thớt sai vì thấy yahoo ko phải của mình phải phản đối luôn chứ?
mình đã giải thích thế thớt cố tình ko hiểu thì mình đang đặt lại giả thuyết là thớt vs thằng scam cấu kết vs nhau lừa mình đấy tính sao?

và vụ này là giống y hệt vụ của ông mod THINH CHIẾN nhé,ông mod kia đc xử trắng nên tuyệt đối ko có chuyện mình chịu trách nhiệm việc này

luật confirm cuối chính @Shin là người bảo phải sửa đổi trong topic của mod THINH CHIẾN bị dính scam

Nói tóm lại vụ này y hệt vụ thinhchien,xử thì cũng như thế thôi.vụ này mình còn có trách nhiệm hơn là mình chủ động xóa post để ngăn chặn scammer nhé,còn lí do để che dấu là ko phải vì mình biết rõ post mình xóa mod khôi phục đc

ai có lăn tăn về cái luật confirm cuối chịu toàn bộ trách nhiệm ý thì làm ơn đọc cái post này do chính admin nói nhé,ko máy móc đc ở đây.Lỗi hoàn toàn do chủ thớt bất cẩn,mình tự nhận thấy ko lỗi lầm gì vụ này hết
https://mmo4me.com/threads/giao-dich-lien-quan-toi-trial-mod-mrchaosq10.239808/page-3#post-4513148

Còn bạn chủ thớt luôn miệng nói là trùng hợp lúc nó pm cậu thì t vào confirm
nó chat 2 nick 1 lúc và chủ động làm thế thì chả là khớp thời gian thì còn gì nữa,thắc mắc trẻ con vãi,đúng kiểu ngây thơ chưa bị scam bao giờ

Tớ đã giải thích qua điện thoại và comment như thế rồi mà chủ thớt nhất định phải mở topic report nhằm kéo t chịu trách nhiệm thì thực sự t rất bực mình ở đây

Last edited:
Cái này @longmichinh không phải đền bù rồi. Bạn ý confirm là đang giao dịch với yahoo ( scam ), bạn chủ topic nhìn không nhận được ra không phải yahoo mình nên là người confirm cuối cùng. Theo luật thì @longmichinh không có gì sai cả nhưng bạn nên cẩn thận hơn vì chủ topic cũng để yahoo trong topic.

Cái này @longmichinh không phải đền bù rồi. Bạn ý confirm là đang giao dịch với yahoo ( scam ), bạn chủ topic nhìn không nhận được ra không phải yahoo mình nên là người confirm cuối cùng. Theo luật thì @longmichinh không có gì sai cả nhưng bạn nên cẩn thận hơn vì chủ topic cũng để yahoo trong topic.
thực sự là mình đã có ý cẩn thận hơn cảnh báo chủ topic rồi đó
cụ thể ở đây là hành động edit post "cảnh báo scammer" và sau đó mình thấy còn ko an tâm hơn nên phải xóa luôn bài
Mình còn thiếu mỗi nước là pm ngay yahoo ông chủ thớt để cảnh báo,cái này thực sự là mình lúc đó ko nghĩ ra chứ ko phải là vô trách nhiệm gì cả.

Về riêng bạn chủ thớt thì mình nói thật bạn kiếm đc tiền nên có trách nhiệm vs nó,chứ bạn ko cẩn thận vs chính tiền của bạn thì bạn đợi ai cẩn thận hộ.
Biết là mất tiền thì xót nhưng ko thể cứ nhắm mắt nhắm mũi vơ bừa người khác vào chịu trách nhiệm dù biết rõ người ta ko phải scammer

longmichinh quote bài nhưng có ghi rõ nick yahoo k phải của chủ thớt. Lí đã thuộc về longmichinh. K phải đền bù. Chủ thớt mất 100%. Topic xong. Closed.

Lúc Ex confirm là chat với yahoo scam mà thớt lại ko ý kiến gì, như vậy thớt chịu mất 100% thôi, cái tội này là do đặt nick yahoo quá dài và phức tạp, đến bản thân cụng k nhận ra nick bị fake mà vẫn tiếp tục giao dịch

Vụ này khác vụ @MrChaosq10 là người sell confirm có ghi yahoo. @longmichinh có quote confirm mà không để ý thì có lỗi trước tiên, rồi đến @mrking cũng gặp lỗi tương tự khi ko so sánh cái confirm của longmichinh. Thời điểm longmichinh post bài là 10h52. Và khi edit là 11h04. Nên khi edit lại thì cũng là gd đã xảy ra rồi. Theo mình thì vụ này 2 ông lỗi là như nhau. Mặc dù mấy vụ như thế này thì đa phần là seller bẫy buyer. Tuy nhiên buyer cũng có lỗi khi ko có trách nhiệm với giao dịch của mình, bị mất tiền đền bù cho nhớ lần sau không dám cẩu thả nữa :D

NÀY THẰNG SCAM 700$ TAO BIẾT MÀY ĐANG NHÌN VÀO CÁI MÀN HÌNH NÀY...MÀY LÀ 1 THẰNG KHỐN NẠN TẠI SAO MÀY ĐI SCAM CỦA NHỮNG NGƯỜI VẤT VẢ KIẾM RA ĐỒNG TIỀN...TAO CẦU MONG CHA MẸ MÀY CHẾT SỚM VÌ NẾU BỐ MẸ MÀY SỐNG CŨNG NHỤC !! NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT

NÀY THẰNG SCAM 700$ TAO BIẾT MÀY ĐANG NHÌN VÀO CÁI MÀN HÌNH NÀY...MÀY LÀ 1 THẰNG KHỐN NẠN TẠI SAO MÀY ĐI SCAM CỦA NHỮNG NGƯỜI VẤT VẢ KIẾM RA ĐỒNG TIỀN...TAO CẦU MONG CHA MẸ MÀY CHẾT SỚM VÌ NẾU BỐ MẸ MÀY SỐNG CŨNG NHỤC !! NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT
Bọn nó lương tâm đã bị tró gặm rồi nên mình nghĩ nó cũng k có nhột đâu. Bọn này phải gặp biến cố lớn trong đời nó mới tự nghiệm ra được bài học nhân quả.

thật sự mình nghĩ bạn thớt rất thông minh trong vấn đề suy luận logic và nghi vấn trừ việc forum đã xảy ra tình trạng fake nick scam rat nhiêu mà bạn vẫn ngây thơ tin lời giải thích của scam là sử dụng 2 yahoo để giao dịch.

Vụ này khác vụ @MrChaosq10 là người sell confirm có ghi yahoo. @longmichinh có quote confirm mà không để ý thì có lỗi trước tiên, rồi đến @mrking cũng gặp lỗi tương tự khi ko so sánh cái confirm của longmichinh. Thời điểm longmichinh post bài là 10h52. Và khi edit là 11h04. Nên khi edit lại thì cũng là gd đã xảy ra rồi. Theo mình thì vụ này 2 ông lỗi là như nhau. Mặc dù mấy vụ như thế này thì đa phần là seller bẫy buyer. Tuy nhiên buyer cũng có lỗi khi ko có trách nhiệm với giao dịch của mình, bị mất tiền đền bù cho nhớ lần sau không dám cẩu thả nữa :D

Khiếp!
Vào thấy Alert tag vào topic scam tưởng mình bị dính líu gì :p
Lần sau ko cho phép thì ko được tag mình vào nhé thím
P/S: Ko nhận bonus webtransfer à

Khiếp!
Vào thấy Alert tag vào topic scam tưởng mình bị dính líu gì :p
Lần sau ko cho phép thì ko được tag mình vào nhé thím
P/S: Ko nhận bonus webtransfer à
Người ta tag ầm ầm thì ko sao, mình tag thì bị nói :(
Nản thống kê quá. Đằng nào cũng thống kê thì thống kê cho mình luôn đi :D

Status
Not open for further replies.