• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Waiting for Answer Giao dịch liên quan tới Trial Mod - MrChaosq10

Status
Not open for further replies.

LaiQuenPass

Junior
Pre-verified
Reactions
132
MR
0.000
Chat with me via Skype
nhảm vãi sai là sai từ bạn thớt chứ bắt bẻ gì nữa, việc đầu tiên khi giao dịch với người verified và trung gian hay mod đó là ấn vào yahoo góc trái. Nguyên tắc tối thiểu vậy cũng không làm giờ trách ai đây :(
on trên điện thoại kô thấy cái yahoo góc trái nhé, nhìn ảnh chát của thớt on trên đt kìa
vậy từ giờ giao dịch gì tốt nhất chỉ onl trên máy tính cho lành. Kị nhất là scam abc chả biết đâu mà lần. Nhưng giao dịch nhiều lần r thì lại dễ, add hết mấy trung gian vào khi cần thì mở ra xem log chat xem đúng trung gian đã từng giao dịch không.

Kả chữ ký cũng kô nhìn thấy luôn, admin nên lưu ý điểm này

saiigo

Senior
Reactions
358
MR
0.001
Mình thì thấy cả 2 đều có lỗi sai nhưng bạn thớt thì đúng là lỗi nặng hơn vì bạn thớt vừa không check kỹ yahoo của TMod từ đầu mà khi thấy bạn TMod đã confirm luôn yahoo mà bạn chủ quan không check kỹ thì bạn đã phạm lỗi rất nặng. Còn bạn TMod có lỗi ở chỗ, khi bạn thấy 2 yahoo khác nhau thì bạn ít nhất nên hỏi trước khi confirm bạn kia, bạn không hỏi gì mà nghĩ đơn giản là confirm kèm yahoo như vậy thì bạn kia sẽ nhận ra nhưng khổ nỗi là kiểu yahoo đặc biệt như vậy rất dễ gây hiểu lầm lắm bạn ạ (mình cũng thấy nhiều vụ giao dịch ẩn linh tinh bằng mấy dấu xxx đó rồi nên chuyện bạn kia hiểu nhầm là bình thường), nhất là vì bạn reply trực tiếp vào confirm của bạn kia mà, những trường hợp này nếu không khớp mail thì bạn không nên reply confirm khác mail mà nên reply để hỏi cho rõ tránh nhầm lẫn.
Bạn thớt ơi, trên thực tế bạn muốn quy trách nhiệm cho bạn TMod thì cũng không hẳn là đúng vì mấy vụ scam ABC này tinh vi như vậy nên bạn ấy chỉ nghĩ rằng bạn sẽ nhận ra yahoo khác nhau thôi. Sau này bạn nên cẩn thận hơn khi giao dịch trên mạng nhé, lúc nào cũng chú ý kiểm tra kỹ yahoo người giao dịch với mình là ai, khi confirm thì cũng đem yahoo đó đưa vào để xác nhận người bạn đang giao dịch có đúng hay không nhé, vấn đề check kỹ yahoo này không biết đã được nhắc nhở bao nhiêu lần và xảy ra trong các vụ scam rất nhiều rồi nhưng cũng như bạn, nhiều người chẳng mấy khi chekc kỹ yahoo từ đầu và đến khi confirm cũng thường hay quên đưa kèm yahoo, cho nên bọn scam mới lộng hành nhiều tới như vậy đó bạn.
Có mỗi cái yahoo thôi, mọi người làm ơn nhớ mà check cho kỹ đi ạ.

lamrung

Newbie
Reactions
2
MR
0.001
Mình thì là NewMem thôi, cũng chả đọc luật bao giờ chỉ thấy cái gì hợp lí và logic thì mình làm thôi. Lúc nào mình đi xin xác nhận trong topic mình đều ghi rõ nick yahoo của mình vào. Lúc nào mình cũng chỉ giao dịch trên máy tính. Lúc nào mình cũng nhìn và đọc kĩ nick yahoo, rồi ấn vào cái button cho an toàn, rồi lại đọc lại 1 lần nữa nick yahoo và không bao giờ tắt khung đang chat.
Tất cả các biện pháp trên mình tự nghĩ ra và luôn làm theo nó để tự bảo vệ mình. Trong trường hợp của bạn thì mình thấy là bạn sai.
Ví dụ ra đường bạn không đội mũ bảo hiểm. Bạn đi sai đâm phải 1 ông cũng đi sai. Bạn không đội mũ ngã dập đầu thì bạn mặc định ông kia phải đền ?

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,637
MR
0.343
Ca này không khó vì thớt sẽ là người chịu thiệt thòi theo rule mới của forum, người ta đã comfirm topic đúng nick yh đang nói chuyện mà ông thớt xem không thắc mắc lại chuyển $ là sai rồi, khỏi bàn cãi
Member chú ý:

hieu230592

Hero
Reactions
423
MR
0.534
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
vụ này TMod đâu có sai gì đâu. Người chat với ổng là xxx ổng xác nhận chat với xxx còn thớt là no1 ai biết đâu mà lần :|
Chủ thớt là no1 post lên topic của Tmod đòi xác nhận sau đó nói với scammer là đã post ở topic mời Tmod Fake đó lên xác nhận giùm.
Thằng scammer dùng nick xxx nói Tmod lên xác nhận thì ổng xác nhận đúng là ổng đang chat với xxx thôi chứ ổng chả có cái lỗi gì ở đây :|

diepkimsjc

Banned
Reactions
382
MR
0.001
mrchaos uy tín nhé, trước đây mình giao dịch cả ngót 10.000$ -15k rồi, hồi đấy bạn ý còn send tiền trước cho mình cả 20tr mà chả cần trung gian, cho dù mình ko có bảo hiểm

longmichinh

Hero
Verified
Reactions
437
MR
0.008
Chat with me via Skype
Ca này không khó vì thớt sẽ là người chịu thiệt thòi theo rule mới của forum, người ta đã comfirm topic đúng nick yh đang nói chuyện mà ông thớt xem không thắc mắc lại chuyển $ là sai rồi, khỏi bàn cãi
Member chú ý:
chưa hiểu luật này lắm theo topic theo dõi thì ông trial mod tạo cái post xác nhận cuối cùng.
Thớt kiếm tra nhưng ko rõ ràng nên gửi nhầm cho scam.Vậy ở đây xác định ai là người xác nhận cuối?

chưa hiểu luật này lắm theo topic theo dõi thì ông trial mod tạo cái post xác nhận cuối cùng.
Thớt kiếm tra nhưng ko rõ ràng nên gửi nhầm cho scam.Vậy ở đây xác định ai là người xác nhận cuối?
Nó khó xử ở chỗ tuy TMod confirm cuối nhưng lại là confirm giao dịch với yahoo đính kèm trong confirm của bạn ấy.
Nên đại khái là TMod cũng có lỗi khi confirm như vậy mà bạn thớt cũng có lỗi khi hiểu sai về cái yahoo trong confirm cuối của TMod. Chung qui là cả 2 ông này đều lơ là vụ yahoo khác nhau cả, thấy lạ mà chẳng ai hỏi ai, cứ thế nghĩ bừa rồi ra chuyện, nhưng bạn thớt lỗi nặng hơn vì không check yahoo của TMod từ đầu. Đó là theo mình, còn các mod và admin xử thế nào thì còn chờ xem sao. :)

monkey247

Banned
Reactions
1,477
MR
0.000
Chat with me via Skype
cả 2 tên cả sell và buy đều gà bị thằng scam nó lợi dụng... nhất là bác buy khi yahoo ở topic đã ghi là Nó rồi mà vẫn ko nghi ngờ gì khi NC với yahoo xxx
CÒn ông sell thì cứ tưởng xxx đó là sell nói đến từ no1 vì đã số chỗ trống hay cái gì đó mà ng ta k muốn nói thẳng ra thường dùng xxx
1 cú lừa đơn giản dắt mũi đc 2 tên :))

24hbz

Trader
Trusted 3
Reactions
302
MR
0.672
$718.90
Chat with me via Skype

Shin

Administrator
Staff member
Trusted 3
Solutions
5
Reactions
17,491
MR
54.942
$240.00
@Shin @nguyenduong90 @binh6699 @danhmay24h: admin và Mod có thể cho mình câu trả lời cuối cùng về việc này như thế nào không?

Chào bạn,

Rules hiện tại tạo ra là để giúp các bạn cẩn thận hơn trong giao dịch và nó đã đạt được mục đích là @MrChaosq10 đã xác nhận đầy đủ thông tin để chắc là giao dịch đúng người. Có lẽ bạn đã không đọc kĩ nên mới xảy ra trường hợp này. Vì thế BQT không thể giúp bạn được, mong bạn thông cảm.

Đúng là @MrChaosq10 là người xác nhận cuối cùng, nhưng xác nhận hoàn toàn đúng và đủ để bạn có thể quyết định có nên chuyển tiền hay không? Trừ khi bạn cố tình không đọc, và nếu bạn cố tình không đọc thì BQT hoàn toàn có thể nghĩ đến trường hợp là bạn cố tình tạo ra trường hợp này để SCAM người khác.

Mình nghĩ bạn nên thương lượng trực tiếp với @MrChaosq10 sẽ tốt hơn nha.

PS: BQT sẽ suy nghĩ thêm về việc Rules sao cho hợp lý hơn với trường hợp này.
Thân

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,833
176,278
Latest member
mrdolce5885

Most viewed of week