Waiting for Answer Giao dịch liên quan tới Trial Mod - MrChaosq10

Status
Not open for further replies.
Reactions
24
MR
0.005
Mời admin @Shin cùng các mod @danhmay24h @binh6699 @hungtai1900 và bạn @MrChaosq10 vào phân giải vụ giao dịch này.

Lịch sử ở các topic này
https://mmo4me.com/threads/800-pm-rate-22-4-vcb.239633/
https://mmo4me.com/threads/1000-pm-rate-22-1-vcb-vtb.239339/#post-4505236
https://mmo4me.com/threads/yahoo-cherry-chelsea-xxx-scam-vu-khong.239769/#post-4505434

Tuy nhiên, để chính xác hơn, mình mong bạn @MrChaosq10 cung cấp "Toàn bộ thông tin log chat" (kèm cả ngày giờ) lên 1 topic duy nhất này để giải quyết vấn đề cho rõ ràng nhé.
Rất mong nhận được sự ủng hộ của toàn thể mọi người, vừa để mọi chuyện minh bạch, vưa để anh em biết được các chiêu trò scammer đang sử dụng mà tránh.

1, Update log chat của MrChaosq10

Ở đây bạn
Đây là đoạn lúc đầu
Có yahoo này PM mình
Cảm ơn cậu
Mình sẽ post nốt log chat ở trong yahoo
Có chụp cả ngày giờ đây nhé
Mình ko dám so thu nhập đâu mà cậu ko lôi ra đây làm gì cả
Như mình đã nói trước đó thì vụ việc này cả hai đều bị nó lừa và mình cũng tỉnh ngộ thêm 1 chiêu trò lừa đảo nữa mà trước giờ mình chủ quan

2, Update log chat của mình
- Confirm lần đầu với mình theo template # so với các seller trước - link: https://mmo4me.com/threads/1000-pm-rate-22-1-vcb-vtb.239339/#post-4505236

- Confirm lần 2 với mình lại theo 1 template # so với lần 1 - link: https://mmo4me.com/threads/800-pm-rate-22-4-vcb.239633/

3, @MrChaosq10:
- Cậu để ý thấy ngay 2 lần confirm của cậu với mình đã khác nhau rồi nên cậu bảo mình theo cái nào?
- Ngoài ra, thời gian confirm của cậu rất sát so với log chat tớ yêu cầu với buyer (ở yahoo theo góc nhìn mọi người nghĩ có thể là scammer), kèm theo 1 nick trial mod trong forum của cậu nên bảo sao tớ không tin?
+ Buyer confirm: 16h49
+ Seller confirm: 16h51
+ Payment paid sau khi nhận được confirm: 16h52
- Nếu không có confirm của cậu, chắc chắn tớ sẽ không sell. Vậy lỗi ở đây là của 1 mình mình? Trong khi cậu có ít nhất 2 lần để biết được tớ là ai ở trong forum và cũng phải đọc nội dung post của tớ.
Cậu không đọc, hay đọc sơ ý khi thấy yahoo của mình # so với yahoo cậu đang nói chuyện -> cũng có phần lỗi của cậu.
- Còn về phần mình, vì quá tin tưởng khi thấy nick Trial Mod confirm, và gắn kết các sự việc diễn ra trong thời gian ngắn nên mình không suy xét kí. Đó cũng là lỗi của mình.
Hỏi admin, các mod và cậu luôn, vậy 1 mình mình phải chịu trách nhiệm trong vụ này à?

P/s: có rất nhiều sự trùng hợp, thậm chí thời gian hỏi, đáp, confirm rất sát. Mình nghĩ đây phải là 1 sự chuẩn bị cũng khá kĩ càng. Dù sao cũng mong mọi người đọc kĩ bài này và nâng cao cảnh giác hơn :)

Last edited:
Cậu Trial Mod có confirm rõ yahoo mà cậu không để ý ah ? Scam ABC rồi !

Xác nhận đang giao dịch với bạn 250$
Yahoo: cherry_chelsea_xxx

Cậu Trial Mod có confirm rõ yahoo mà cậu không để ý ah ? Scam ABC rồi !

Vậy nội dung tớ ghi trên topic không có nghĩa lí gì sao? Cậu ấy không đọc, mà đã confirm vậy cũng không có lỗi à?
Nếu thế thì topic của mọi người sell, ai cũng vào confirm tùm lum được sao cậu?
Nếu không có confirm đó, thì mọi chuyện đã khác rồi. Huống chi cậu ấy còn confirm 2 lần :)
Cứ đợi cậu ấy post proof lên thôi, mình vẫn chưa kết luận cuối cùng, chỉ mong mọi chuyện sáng tỏ :)

Cả 2 đều có lỗi.
@MrChaosq10 cũng chủ quan không xem xét yahoo của người sell. Tại vì topic đó là topic của người sell PM lập ra họ có ghi yahoo ở trên đầu topic.
@cherry_chelsea thì có lỗi vì chủ quan confirm không rõ ràng, không ghi yahoo của người chat với mình khi confirm. Nói thẳng ra là confirm mà có cũng như ko. Thêm lỗi nữa là không nhìn yahoo trong post confirm của người mua khác với yahoo của mình.
Bên bán có lẽ là lỗi nặng hơn. Hy vọng các bạn lần sau cẩn thận hơn trong giao dịch trên forum :D

Cả 2 đều có lỗi.
@MrChaosq10 cũng chủ quan không xem xét yahoo của người sell. Tại vì topic đó là topic của người sell PM lập ra họ có ghi yahoo ở trên đầu topic.
@cherry_chelsea thì có lỗi vì chủ quan confirm không rõ ràng, không ghi yahoo của người chat với mình khi confirm. Nói thẳng ra là confirm mà có cũng như ko. Thêm lỗi nữa là không nhìn yahoo trong post confirm của người mua khác với yahoo của mình.
Bên bán có lẽ là lỗi nặng hơn. Hy vọng các bạn lần sau cẩn thận hơn trong giao dịch trên forum :D
Sao tg scam này n may thế nhỉ bác nhỉ. trùng hợp đến mức mà để cả 2 người cùng k để ý. Liều thế mà lại ăn to

Mình đã nói rõ ở trong topic này rồi
https://mmo4me.com/threads/800-pm-rate-22-4-vcb.239633/page-2#post-4506293
Sau khi xem xét lại thì mình hiểu được cơ chế của vụ scam này như sau
Tên Scam thấy bạn pm trong topic của mình ở đây https://mmo4me.com/threads/1000-pm-rate-22-1-vcb-vtb.239339/
Sau đó lại thấy topic bạn rao bán, vì thế lợi dụng sơ hở hắn ta tạo một nick ảo, chat một lúc giữa mình và bạn đẩy đưa cả hai bên
Lúc bảo mình vào confirm thì mình đã thấy tag tên MrChaosq10 thì mình vào confirm xác nhận đang giao dịch với yahoo đó
Mình ko hề biết là yahoo đó là của bạn hay của ai cả, bạn cũng ko nói rõ đó là yahoo fake nên mình chỉ mới confirm là

Nếu lúc đó bạn thấy khả nghi thì bạn sẽ ngừng giao dịch ngay nhưng mình confirm thì bạn ko xem qua thì phải, mình đã cố tình bôi đậm lại cái nick yahoo
Còn mình chụp lại log chat để bạn và mọi người xem
Mình ko có thảo luận nhiều về vấn đề này nữa
Nội dung cuộc nói chuyện của mình như sau

Vậy trong vấn đề này giải quyết như thế nào ?
Trong việc này thì cả mình và bạn cùng bị lừa bởi 1 người, và may mắn là mình chưa bị mất gì cả
Còn việc bạn mất tiền là do bạn thiếu sơ ý ko kiểm tra lại nội dung mình confirm cái nick yahoo đó

Sao tg scam này n may thế nhỉ bác nhỉ. trùng hợp đến mức mà để cả 2 người cùng k để ý. Liều thế mà lại ăn to
Nhiều lúc giao dịch confirm chủ quan là bị dính sẹo ngay. Đa số các vụ scam ABC đều thế cả. Confirm ko ghi yahoo đang chat với mình ra, có confirm cũng như không chả tác dụng gì cả.

Mình đã nói rõ ở trong topic này rồi
https://mmo4me.com/threads/800-pm-rate-22-4-vcb.239633/page-2#post-4506293
Sau khi xem xét lại thì mình hiểu được cơ chế của vụ scam này như sau
Tên Scam thấy bạn pm trong topic của mình ở đây https://mmo4me.com/threads/1000-pm-rate-22-1-vcb-vtb.239339/
Sau đó lại thấy topic bạn rao bán, vì thế lợi dụng sơ hở hắn ta tạo một nick ảo, chat một lúc giữa mình và bạn đẩy đưa cả hai bên
Lúc bảo mình vào confirm thì mình đã thấy tag tên MrChaosq10 thì mình vào confirm xác nhận đang giao dịch với yahoo đó
Mình ko hề biết là yahoo đó là của bạn hay của ai cả, bạn cũng ko nói rõ đó là yahoo fake nên mình chỉ mới confirm là

Nếu lúc đó bạn thấy khả nghi thì bạn sẽ ngừng giao dịch ngay nhưng mình confirm thì bạn ko xem qua thì phải, mình đã cố tình bôi đậm lại cái nick yahoo
Còn mình chụp lại log chat để bạn và mọi người xem
Mình ko có thảo luận nhiều về vấn đề này nữa
Nội dung cuộc nói chuyện của mình như sau

Vậy trong vấn đề này giải quyết như thế nào ?
Trong việc này thì cả mình và bạn cùng bị lừa bởi 1 người, và may mắn là mình chưa bị mất gì cả
Còn việc bạn mất tiền là do bạn thiếu sơ ý ko kiểm tra lại nội dung mình confirm cái nick yahoo đó
đã rõ ràng rồi , mà cái giăng bẩy cậu này mà , ghi rõ tk với menu mà nó lại ko chuyển :D còn cònig topic

@MrChaosq10: cảm ơn cậu đã hợp tác. Như mình đã nói, topic lập ra chưa kết luận ai scam hay không, và mình tin là với chức vụ của cậu chắc k phải scam số tiền thế này. Nhưng mong cậu post đầy đủ cả thời gian log chat mang tính xác thực cao nhất.
1 phần mình lập topic này cũng để ae nhìn nhận, phân tích các mánh khoé mà scammer đang dùng.
Rất mong cậu hợp tác, cây ngay không sợ chết đứng.
Còn thu nhập như nào thì mình không quan tâm, nhiều không có nghĩa là chê ít, mà ít thì lại mong nhiều. Hơn nữa, cũng "chưa biết ai nhiều hơn ai cả" :)

Hóng để biết thêm các mánh khoé mà scammer đang dùng.:eek:

@MrChaosq10: cảm ơn cậu đã hợp tác. Như mình đã nói, topic lập ra chưa kết luận ai scam hay không, và mình tin là với chức vụ của cậu chắc k phải scam số tiền thế này. Nhưng mong cậu post đầy đủ cả thời gian log chat mang tính xác thực cao nhất.
1 phần mình lập topic này cũng để ae nhìn nhận, phân tích các mánh khoé mà scammer đang dùng.
Rất mong cậu hợp tác, cây ngay không sợ chết đứng.
Còn thu nhập như nào thì mình không quan tâm, nhiều không có nghĩa là chê ít, mà ít thì lại mong nhiều. Hơn nữa, cũng "chưa biết ai nhiều hơn ai cả" :)

Cảm ơn cậu
Mình sẽ post nốt log chat ở trong yahoo
Có chụp cả ngày giờ đây nhé
Mình ko dám so thu nhập đâu mà cậu ko lôi ra đây làm gì cả
Như mình đã nói trước đó thì vụ việc này cả hai đều bị nó lừa và mình cũng tỉnh ngộ thêm 1 chiêu trò lừa đảo nữa mà trước giờ mình chủ quan

Rule mới ai xác nhận sau cùng là người chịu trách nhiệm mà :v

cần thì nhờ bên c50 đi thớt. làm cho tới luôn

Bác Chiến mà có thời gian đi scam mới ghê đó :v :v :v
Nhưng cũng nên xem xét lại cách giao dịch của 2 bên đi,tiền mà các bác xem nhẹ quá @@

Đọc xong k thấy trial mod sai chỗ nào.Rõ ràng c tag @Mr Chao vào chứ đâu tag cả yh bạn í.Bạn í cf lại yh đang chat nếu thấy k phải của mình phải dừng ngay chứ sao còn chuyển $

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,489
Latest member
childinyou

Most viewed of week

Most viewed of week