Yahoo - 1 kinh nghiệm về sữa lỗi không thấy được avatar bạn bè

sworddance

Newbie
Reactions
14
MR
0.000
[h=2]Yahoo - 1 kinh nghiệm về sữa lỗi không thấy được avatar bạn bè[/h]
Nhiều tuần liền mình đăng nhập yahoo mà không thấy được avatar của list friend mình, người thấy người không, avatar của chính mình thì vẫn thấy, mình đăng nhập nick ở máy tính khác thì thấy, còn máy mình thì không, mình đã thử gỡ bỏ yahoo cài lại các bản cũ hơn rùi mới hơn, quét virus đủ thứ nhưng không khả quan....

Tình cờ 1 lần mình bật IE8 lên và phát hiện IE8 bị nhoè đen đen, lên mạng search thì nhiều người bảo IE8 còn nhiều lỗi nên mình đã gỡ ra và cài lại IE7, sau khi cài IE7 xong mở yahoo lên thì vẫn không hết...

Đến ngày hôm sau bật yahoo lên vào Mesenger--> Tuỳ chỉnh phương thức kết nối---? chọn kết nối qua qua proxy check vào HTTP ,Kết nối internet chọn DSL login vào yahoo thì hiện được khá nhiều người, sau đó mình chọn lại phương thức kết nối là trực tiếp không thông qua http proxy nữa thì toàn bộ avatar của bạn bè mình đã nhìn thấy hết!

Mình sài winxp sp3.Mình nhớ không lằm là do mình update IE7 lên IE8 mới bị như thế.Bạn nào bị thì cứ thử cách gỡ IE mới ra cài lại IE7 thử xem , reset máy hoặc đợi tới hôm sau nhé!Chúc may mắn!

yahoo dạo này mắc thêm lỗi chưa add nick thì người bên kia sẽ không thấy đường link mình gửi tới, chán ông yahoo này quá

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,380
172,482
Latest member
weishao

Most discussed of week

Most discussed of week

Back
Top Bottom