• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Ý kiến xung quanh về việc sell VPS

hungvp

Hero
Reactions
535
MR
0.013
Chào mọi người

Như mọi người đã biết thì nhu cầu buy VPS phục vụ PTU của ae trong 4rum là rất lớn. Chính vì thế mà mọi số phần tử đã thực hiện "chính sách" đóng phí bảo hiểm để được mở topic sell rồi 2-3 tuần sau chuồn thằng cẳng. Mỗi đợt như thế chắc scamer cũng kiếm được 200-300$, quá lãi so với số tiền đóng fee. Vậy mình xin mạn phép đề nghị 4rum sửa đổi và bổ sung rule như sau:

1. Sell muốn lập topic bán VPS phải là nick hoạt động trong 1 tháng gần đây.

2. Seller phải đóng 1 khoản thế chân là 150$( giao cho admin hoặc ai có uy tín giữ), sau này nếu seller không bán nữa mà k thấy có report scam thì hoản trả, nếu scam thì đề nghị chia số tiền đó cho ae bị scam ( tức nhiên là cho những ai có đầy đủ chứng cứ đã buy).

3. Seller bổ sung 1 kênh thanh toán qua thẻ ATM( m nhớ là có bank tra cứu đc info của người nhận)

4. Đề nghị pub info của seller. Chẳng hạn như bác tranphathotro, cung cấp đầy đủ thông tin, minh bạch rõ ràng ( cái này mượn của bác 3 be)

Xin hết.

Ae ai bị scam mại dô :binhsua113:

Last edited by a moderator:
1. Sell muốn lập topic bán VPS phải là nick hoạt động trong 1 tháng gần đây.
điều này mình thấy không cần lắm,người ta uy tín muốn làm ăn liền tự nhiên bắt phải 1 tháng hoạt động mới được làm ăn.

Upvote 0
Mình ủng hộ việc này . Điều 1 có thể bỏ qua được nếu người sell VPS đưa đầy đủ info như CMND + địa chỉ chính xác cho admin

Upvote 0
seller nào cung cấp info đầy đủ và admin đã kiểm tra thấy ok thì đóng phí bảo hiểm thấp hơn. người nào ko muốn cung cấp info chi tiết thì đóng phí bảo hiểm cao lên.
chứ ai cũng đong 150$ thì chẳng ma nào vào đây la liếm đâu.

Upvote 0
Mình nghĩ thế này :) Làm có vẻ hơi rườm rà nhưng xong xuôi thì dễ xác nhận hơn
Thế này nhé , thứ 1 : làm 1 topic đánh giá về seller , ai đang dùng hàng của seller nào thì lên tiếng báo danh ( đây là 1 hành động vừa góp uy tín rõ ràng cho seller cũng vừa giúp cho chúng ta biết seller ấy đang bán hàng cho những ai và bn nhiêu người )
Thứ 2 : khi đã có topic đánh giá khả quan , chúng ta sẽ xem xét tùy seller mà bắt thế chân hàng tháng :) tại sao lại là hàng tháng , ko lẽ bỏ 150$ , hoặc 500$ luôn , chỉ đóng 1 lần là xong xuôi ? Uy tín lớn rồi Scam vài ngàn thì 500$ đó bõ bèn gì ? Phải đóng hàng tháng mới hợp lý :) cứ như chơi hụi đấy :D Khi nào seller ấy nghỉ thì phải xác nhận với ae là đã xong xuôi coi ai còn nợ nần gì thì giải quyết xong hết mới hoàn trả lại toàn bộ số $ ấy :) Theo mình biết thì admin Shin làm cho 1 Cty nước ngoài thu nhập cũng khá good thì hẳn Shin cũng biết cái chữ tín trong giao thương là gì :) nên mình tuy chưa biết rõ về Shin nhưng cũng tin tưởng là bạn ấy làm đc cái trọng trách này :) giữ kho bạc :D
Muốn xây dựng thương hiệu thì bạn phải sống như thế nào để người khác tin tưởng :) chứ ko đơn thuần là đóng $ thôi là đủ . Mình rất thích kiểu cách làm ăn của tranphathotro , thông tin nhà cửa tài khoản bank public ra đàng hoàng , đấy mới gọi là xác định làm ăn lâu dài :) .
Và khi seller nghỉ thì cắt bỏ chữ trade ngay lập tức , khi nào trở lại thì vẫn phải đóng tiền và làm lại các thủ tục cũ , bạn thân còn lừa đc nhau huống gì làm ăn trên mạng lại càng phải show info ra nhiều hơn người khác mới dám gd chứ :) . Theo mình nghĩ :) con số 200$ mỗi tháng đóng hụi cho Admin ko lớn với các trade lâu năm , đây cũng là lúc để các bạn gầy dựng uy tín lớn mạnh hơn , mình đang thiết tha đc nhìn thấy điều đó :) hãy chứng minh cho mọi người cùng thấy :) Nói cái gì cũng đc chứ đụng chạm tiền bạc thì cứ rõ ràng đi , ko có tình cảm gì ở đây hết :binhsua38:

Nên nhớ lượt view trung bình của box PTU khoảng 170-200 . Cho 1/3 số đó xài VPS của seller đấy , tính 1 tháng 60 cái VPS thì quy ra bn rồi so với cái khoản thế chân ? Thế nên bắt thế chân hàng tháng để hoạt động là điều ko có gì quá đáng cả , $ thì vẫn ở đó ko mất đi đâu :binhsua149: Khi nào nghỉ thì lấy lại toàn bộ số $ ấy sau khi mở topic xác nhận ko còn vướng víu nợ nần gì với AE nữa :binhsua26: Uy tín muốn có ko đơn giản , mà bán uy tín vì vài đồng lẻ lại còn dễ dàng hơn . AE nên lên tiếng và góp ý bảo vệ cho quyền lợi chính đáng cho chính mình .:binhsua27:
Xin hết

Upvote 0
seller nào cung cấp info đầy đủ và admin đã kiểm tra thấy ok thì đóng phí bảo hiểm thấp hơn. người nào ko muốn cung cấp info chi tiết thì đóng phí bảo hiểm cao lên.

Việc có được bản scan CMT thì quá dễ, rao 2-3 ngày với giá 3-4$ cho mỗi bản là có ngay

Upvote 0
đúng đó bác CMT ra cầm đồ mua rẻ bèo :)) cái này ko khả quan lắm :)
Ý kiến 3b đưa ra cũng ổn nhưng mà sợ mấy seller mới zô ko đủ tải :))

Upvote 0
Đồng ý với pác này. Chúng ta đưa ra một list các seller VPS. Ai uy tín sẽ được nhiều người vote nhất.

Mình nghĩ thế này :) Làm có vẻ hơi rườm rà nhưng xong xuôi thì dễ xác nhận hơn
Thế này nhé , thứ 1 : làm 1 topic đánh giá về seller , ai đang dùng hàng của seller nào thì lên tiếng báo danh ( đây là 1 hành động vừa góp uy tín rõ ràng cho seller cũng vừa giúp cho chúng ta biết seller ấy đang bán hàng cho những ai và bn nhiêu người )
Thứ 2 : khi đã có topic đánh giá khả quan , chúng ta sẽ xem xét tùy seller mà bắt thế chân hàng tháng :) tại sao lại là hàng tháng , ko lẽ bỏ 150$ , hoặc 500$ luôn , chỉ đóng 1 lần là xong xuôi ? Uy tín lớn rồi Scam vài ngàn thì 500$ đó bõ bèn gì ? Phải đóng hàng tháng mới hợp lý :) cứ như chơi hụi đấy :D Khi nào seller ấy nghỉ thì phải xác nhận với ae là đã xong xuôi coi ai còn nợ nần gì thì giải quyết xong hết mới hoàn trả lại toàn bộ số $ ấy :) Theo mình biết thì admin Shin làm cho 1 Cty nước ngoài thu nhập cũng khá good thì hẳn Shin cũng biết cái chữ tín trong giao thương là gì :) nên mình tuy chưa biết rõ về Shin nhưng cũng tin tưởng là bạn ấy làm đc cái trọng trách này :) giữ kho bạc :D
Muốn xây dựng thương hiệu thì bạn phải sống như thế nào để người khác tin tưởng :) chứ ko đơn thuần là đóng $ thôi là đủ . Mình rất thích kiểu cách làm ăn của tranphathotro , thông tin nhà cửa tài khoản bank public ra đàng hoàng , đấy mới gọi là xác định làm ăn lâu dài :) .
Và khi seller nghỉ thì cắt bỏ chữ trade ngay lập tức , khi nào trở lại thì vẫn phải đóng tiền và làm lại các thủ tục cũ , bạn thân còn lừa đc nhau huống gì làm ăn trên mạng lại càng phải show info ra nhiều hơn người khác mới dám gd chứ :) . Theo mình nghĩ :) con số 200$ mỗi tháng đóng hụi cho Admin ko lớn với các trade lâu năm , đây cũng là lúc để các bạn gầy dựng uy tín lớn mạnh hơn , mình đang thiết tha đc nhìn thấy điều đó :) hãy chứng minh cho mọi người cùng thấy :) Nói cái gì cũng đc chứ đụng chạm tiền bạc thì cứ rõ ràng đi , ko có tình cảm gì ở đây hết :binhsua38:

Nên nhớ lượt view trung bình của box PTU khoảng 170-200 . Cho 1/3 số đó xài VPS của seller đấy , tính 1 tháng 60 cái VPS thì quy ra bn rồi so với cái khoản thế chân ? Thế nên bắt thế chân hàng tháng để hoạt động là điều ko có gì quá đáng cả , $ thì vẫn ở đó ko mất đi đâu :binhsua149: Khi nào nghỉ thì lấy lại toàn bộ số $ ấy sau khi mở topic xác nhận ko còn vướng víu nợ nần gì với AE nữa :binhsua26: Uy tín muốn có ko đơn giản , mà bán uy tín vì vài đồng lẻ lại còn dễ dàng hơn . AE nên lên tiếng và góp ý bảo vệ cho quyền lợi chính đáng cho chính mình .:binhsua27:
Xin hết

Upvote 0
đúng đó bác CMT ra cầm đồ mua rẻ bèo :)) cái này ko khả quan lắm :)
Ý kiến 3b đưa ra cũng ổn nhưng mà sợ mấy seller mới zô ko đủ tải :))

Cứ làm y chang như tranphathotro là khỏi chạy đi đâu hết . Tớ đảm bảo , đố thằng nào dám Scam , 100 thằng bị lừa ít nhất có 1 thằng liều mạng tiễn chủ seller đi thỉnh kinh với đường tăng :)) cứ add bank pub info ra , CMND khỏi cần . Xác định nhà cửa rõ ràng hết . Cứ như tranphathotro mà làm , còn ko dám làm thì tớ thật sự ko tin tưởng :) lớn rồi chứ có phải con nít đâu mà ko biết bảo vệ mình , ngu thì cũng ngu vừa phải thôi :) ( ko nói bạn nhé :D ) các bạn cứ vào đây mà góp ý kiến , ko bảo vệ chính mình chẳng khác nào cái bạn ko tôn trọng cái nhân quyền của mình , tớ thấy ít ai lên tiếng , phải chăng não ko có máu lưu thông , chết hết dây thần kinh rồi :D ý kiến vào cho nó xôm tụ để chúng ta cùng giải quyết cái gọi là bảo vệ chính đáng

Upvote 0
4r cần tuyễn 1 mod nam hay nữ cũng dc, nhiệm vụ là phone đến số dt nhà của seller xác nhận có phải người seller ấy tên tuổi có đúng như seller đã kê khai ko, giống như mấy người bán xe máy trả góp ý, trc khi bán xe họ gọi điện đến nhà hỏi tên tuổi tiền lương của người mua hàng có đủ chi trả chiếc xe định mua hay ko

Ko nữa thì gọi tổng đài xác nhận danh tính, ko gạt đường nào dc

Upvote 0
K có gì đảm bảo bạn k scam, chẳng hạn buy nhiều quá k đủ bảo hành là chuồn ( hiện nay k có ý nói bạn đâu nha)

uhm, thì acc die là bình thường. Tớ định sell từ tháng 6, nhưng lúc đó nguồn lực còn hạn chế ( tập hợp những thứ để làm 1 acc azure) . Nhưng sau 2 tháng chuẩn bị thì giờ đã ok rồi

Upvote 0
Đồng ý với pác này. Chúng ta đưa ra một list các seller vps. Ai uy tín sẽ được nhiều người vote nhất.
ko tránh khỎi tiêu cỰc.do quen biẾt, vote bỪa, và theo cẢm tình, clone nick,......dẪn ĐẾn cẠnh tranh ko lành mẠnh. ĐỂ Đc vote ngƯỜi ta sẼ làm bẤt cỨ cái gì. Hãy tỰ bẢo vỆ mình

Upvote 0
phí bảo hiểm nên cao lên, sau này có gì ae còn lấy lại chút đỉnh, phí đó nên đóng hằng tháng là 100$ là ok nhất

Upvote 0
ko tránh khỎi tiêu cỰc.do quen biẾt, vote bỪa, và theo cẢm tình, clone nick,......dẪn ĐẾn cẠnh tranh ko lành mẠnh. ĐỂ Đc vote ngƯỜi ta sẼ làm bẤt cỨ cái gì. Hãy tỰ bẢo vỆ mình

Vấn đề này sẽ cho mod giải quyết vấn đề IP :D hạn chế lại :D

Upvote 0
cứ đóng tiền bảo hiểm là chắc ăn cho các giao dịch nhỏ,uy tín càng cao thiệt hại càng lớn,nhiều công ty có trụ sở ,đóng phí bảo hiểm đàng hoàng sập tiệm lôi nhau ra tòa mà tài sản thế chấp không đủ tiền chia cho chủ nợ yahoo gần đây đăng suốt

Upvote 0
Chia sẻ đôi lời với các bạn:

1. Seller kô thể public info được. VPS là vấn đề nhạy cảm, chẳng thằng nào đi reg VPS bằng tiền người ta mà hô hào bán với info nhà cửa họ tên. Sớm muộn gì cũng bóc lịch vài cuộn sớm. Nếu sử dụng kiểu này chỉ những thằng reseller với những thằng scam mới dám liều. Seller chân chính tự làm ra thì kiếu (ngay cà mình nếu áp dụng cái này cũng kiếu luôn)

2. Đồng ý add bank, thêm mod cho forum VBB là OK, tùy theo số tiền đóng bank forum để thể hiện uy tín. Các buyer mua thì nhìn vào số bank có của seller mà đánh giá.

3. Khi seller muốn rút $ khỏi bank phải lập 1 topic thông báo nghỉ bán. Sau 1 tuần topic ấy kô ai commnet và ý kiến liên quan đến scam thì admin cho phép rút $

Upvote 0
Chia sẻ đôi lời với các bạn:

1. Seller kô thể public info được. VPS là vấn đề nhạy cảm, chẳng thằng nào đi reg VPS bằng tiền người ta mà hô hào bán với info nhà cửa họ tên. Sớm muộn gì cũng bóc lịch vài cuộn sớm. Nếu sử dụng kiểu này chỉ những thằng reseller với những thằng scam mới dám liều. Seller chân chính tự làm ra thì kiếu (ngay cà mình nếu áp dụng cái này cũng kiếu luôn)

2. Đồng ý add bank, thêm mod cho forum VBB là OK, tùy theo số tiền đóng bank forum để thể hiện uy tín. Các buyer mua thì nhìn vào số bank có của seller mà đánh giá.

3. Khi seller muốn rút $ khỏi bank phải lập 1 topic thông báo nghỉ bán. Sau 1 tuần topic ấy kô ai commnet và ý kiến liên quan đến scam thì admin cho phép rút $

Ý 1 cũng đúng, hàng chùa mà

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,981
171,045
Latest member
visaotaoden
Back
Top Bottom