Xót xa bé 18 tháng tuổi đã đi bán bột chiên với bà

Status
Not open for further replies.

ZzhoanghungzZ

Verified
Reactions
3,813
MR
0.000
Insuree Balance
0

Cha chết, mẹ bỏ, nhà nội không chịu nhận nuôi, cậu bé mỗi buổi chiều tối phải đi cùng bà ngoại bán bột chiên ở TP.HCM từ năm 18 tháng tuổi. Hoàn cảnh đáng thương của cậu bé này khiến nhiều người nghẹn lòng.

Trên Facebook cá nhân, bạn Hồ Xuân... kể lại câu chuyện về cậu bé đáng thương phải đi cùng bà ngoại bán bột chiên từ năm 18 tháng tuổi.
Cha chết, mẹ bỏ đi, nhà nội không chịu nhận,18 tháng sáng ở nhà với ngoại, chiều tối đi bán bột chiên với ngoại... Thương con quá!
26 tháng mà nghe bà ngoại kể về bố mẹ cái khóc tỉnh queo. Trong hình là khoảnh khắc mà thằng bé rơi nước mắt...

Khi khách ăn xong, con biết dọn bàn ghế dùm bà nữa. Nhìn nó đẩy đẩy cái ghế mà nghẹn lòng...

Bất cứ ai cho tiền nó cũng "ạ cô, ạ chú" rồi lon ton chạy lại nhét vào túi bà...
Mọi người ghé ủng hộ bà ngoại để bà ngoại có tiền nuôi con.

Ở góc đường Phùng Khắc Khoan - Điện Biên Phủ (đối diện công viên Lê Văn Tám), quận 1 để ủng hộ gia đình bé . Xe bột chiên bắt đầu bán từ 16 giờ - 23 giờ mỗi ngày.

Không cần like đâu. Mọi người share giúp giùm để xe bột chiên đông khách nha. Cám ơn tất cả.

Đọc xong status, nhiều dân mạng bày tỏ sự thương cảm với hoàn cảnh của hai bà cháu này và hứa sẽ tới đó để ăn bột chiên ủng hộ. Status trên cũng nhận được nhiều lượt like và chia sẻ lại.

Bạn Jenny Lê chia sẻ: "Mình ăn ở đây hoài, hèn chi thấy thằng bé ở đây là không bao giờ thấy ba mẹ nó".
Bạn Anh Trâm cho biết: "Mình thấy bé này hoài nè. Tuần sau mình đi giúp nha".
"Mọi người ở trong Sài Gòn có đi ngang thì nhớ ghé ủng hộ phát", bạn Hoàng Thông kêu gọi mọi người ủng hộ bà cháu bán bột chiên.

Ít ra thì fb nên share mấy bài viết kiểu này nhiều vào, ít lợi hơn mấy cái nhảm rùi nhiều! :rolleyes:

Ít ra thì fb nên share mấy bài viết kiểu này nhiều vào, ít lợi hơn mấy cái nhảm rùi nhiều! :rolleyes:
cái nào hót giật gân thì mới có nhiều người like còn cái này thì họ ít share là phải thôi mặc dù rất thương 2 bà cháu

Last edited:

Cha chết, mẹ bỏ, nhà nội không chịu nhận nuôi, cậu bé mỗi buổi chiều tối phải đi cùng bà ngoại bán bột chiên ở TP.HCM từ năm 18 tháng tuổi. Hoàn cảnh đáng thương của cậu bé này khiến nhiều người nghẹn lòng.

Trên Facebook cá nhân, bạn Hồ Xuân... kể lại câu chuyện về cậu bé đáng thương phải đi cùng bà ngoại bán bột chiên từ năm 18 tháng tuổi.
Cha chết, mẹ bỏ đi, nhà nội không chịu nhận,18 tháng sáng ở nhà với ngoại, chiều tối đi bán bột chiên với ngoại... Thương con quá!
26 tháng mà nghe bà ngoại kể về bố mẹ cái khóc tỉnh queo. Trong hình là khoảnh khắc mà thằng bé rơi nước mắt...

Khi khách ăn xong, con biết dọn bàn ghế dùm bà nữa. Nhìn nó đẩy đẩy cái ghế mà nghẹn lòng...
Bất cứ ai cho tiền nó cũng "ạ cô, ạ chú" rồi lon ton chạy lại nhét vào túi bà...
Mọi người ghé ủng hộ bà ngoại để bà ngoại có tiền nuôi con.

Ở góc đường Phùng Khắc Khoan - Điện Biên Phủ (đối diện công viên Lê Văn Tám), quận 1 để ủng hộ gia đình bé . Xe bột chiên bắt đầu bán từ 16 giờ - 23 giờ mỗi ngày.

Không cần like đâu. Mọi người share giúp giùm để xe bột chiên đông khách nha. Cám ơn tất cả.

Đọc xong status, nhiều dân mạng bày tỏ sự thương cảm với hoàn cảnh của hai bà cháu này và hứa sẽ tới đó để ăn bột chiên ủng hộ. Status trên cũng nhận được nhiều lượt like và chia sẻ lại.

Bạn Jenny Lê chia sẻ: "Mình ăn ở đây hoài, hèn chi thấy thằng bé ở đây là không bao giờ thấy ba mẹ nó".
Bạn Anh Trâm cho biết: "Mình thấy bé này hoài nè. Tuần sau mình đi giúp nha".
"Mọi người ở trong Sài Gòn có đi ngang thì nhớ ghé ủng hộ phát", bạn Hoàng Thông kêu gọi mọi người ủng hộ bà cháu bán bột chiên.
cái này thì thớt nên contact với bác @chemgio để lập group chari đi làm từ thiện . mình nghĩ nên vậy

bài post này lâu lắm rồi từ hồi tháng 1 mình đã có post và đã có nhiều người và nhóm tham gia ủng hộ giúp đỡ,và vài ngày gần đây nhất thì có 1 bài nói là quay lại thăm nơi này cứ search trên face sẽ thấy ,đây là bài mình đã post vào tháng 1 link mình post tại đây http://mmo4me.com/threads/anh-em-ai-o-sai-gon-ung-ho-quan-bot-chien-nay-gium.150582/ ,tất cả mọi thông tin chia sẻ trên face có tin cũ và có tin mới ,share tràn lan ,các bạn nên xem kỹ ngày tháng share trước khi post lại ,để tránh ủng hộ và giúp đỡ 1 trường hợp nhiều lần ,tuy nhiên các bạn có thể ghé lại quán bột chiên để ăn ủng hộ 2 ông bà nhé :D

Last edited:
tính ra mình vẫn còn may mắn chán:oops:

Tội nghiệp 2 bà cháu quá :(

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,621
170,729
Latest member