Matrix Xin ý kiến về việc điều chỉnh nội quy + cấu trúc box Matrix Investment

Bạn có đồng ý với việc điều chỉnh nội quy box Matrix Investment như vậy hay không?

• Total voters
    11
Status
Not open for further replies.

HourlyMonitor

Ancient
Verified
Reactions
2,223
MR
10.331
$150.00
Chú ý: Hình thức đầu tư có rủi ro. Các nhà đầu tư phải cân nhắc kỹ trước khi ra quyết định!
Xin chào các Invester!

Mình là Mod mới được admin Shin giao quản lý box từ tháng 9/2013. Trước khi được giao nhiệm vụ, mình đã trao đổi rất nhiều với Shin về tình hình box Matrix Investment và có đề xuất với admin Shin một số thay đổi trong cấu trúc box cho phù hợp với tình hình hiện tại. Những điều này mình đã thống nhất với Shin và đồng thời cũng đưa ra cho anh em invester đánh giá, góp ý và điều chỉnh sao cho phù hợp nhất.

Như các bạn đã biết, sau một thời gian Mod cũ là hanhyes chuyển sang quản lý box khác thì box Matrix Investment bắt đầu có những dấu hiệu lộn xộn do không có ai quản lý. Nhiều người lập nhiều chủ đề về một chưong trình đầu tư khiến các toppic đều loãng, tình trạng Spam thì khỏi nói. Thậm chí 1 người lập nhiều toppic về cùng một chương trình đầu tư để tuyển ref. ĐIều này vi phạm nghiêm trọng nội quy box cũng như nội quy Forum. Đẫ có những toppic lập ra vắng hoe nhưng vẫn cố duy trì và chủ topic thì up lên bằng những câu rất phản cảm và rất vô nghĩa như: "lên là lên nóc nhà", "Lên nóc nhà bắt con gà".... Mình không hiểu là các bạn có thấy khó chịu không chứ mình nhìn vào box thấy rõ sự lộn xộn và chướng mắt.

Thiết nghĩ Investment là một trong những lĩnh vực có thể đem lại nhiều lợi nhuận cho anh em MMO mà lại không được chú trọng, mạnh ai nấy chạy trong khi nó đòi hỏi rất nhiều kinh nghiệm, tinh thần đoàn kết mới có thể thành công. Chúng ta hay nhắc đến team Ấn, team Nga... với sự ngưỡng mộ bởi họ đã đầu tư site nào thì đầu tư ra trò site đó và rất đoàn kết. Còn chúng ta thì sao? Chúng ta có những thành viên dày dặn kinh nghiệm không thua gì thành viên team Ấn (sự thật đó), Những bác Rùa, VietSu, SharingTB, makemoneycuoivo.... không phải là những người kỳ cựu trong lĩnh vực này sao, họ đầu tư có thua gì những mem đến từ US hay Ấn độ đâu. Vậy sao thế giới chẳng bao giờ nhắc đến tên team Việt Nam.
Vì thế mình đã suy nghĩ rất nhiều và đưa ra một số điều chỉnh cấu trúc và nội quy box, hi vọng những gì mình đang làm sẽ giúp box Matrix Investment tiến xa hơn nữa trong thế giới MMO này. Rất mong các anh em đóng góp ý kiến xây dựng 1 box Matrix Investment vững mạnh và đoàn kết. Dưới đây là dự kiến những thay đổi của mình:

1. Về cấu trúc box Matrix Investment: Cũng như trước, Box sẽ chia làm 2 phần: Box chính và Referrer
* Box chính: Matrix Investment
- Giới thiệu các chương trình đầu tư mới,
- Trao đổi thảo luận các vấn đề về đầu tư, xoay vòng vốn
- Chia sẻ kinh nghiệm, giải đáp các thắc mắc trong lĩnh vực đầu tư, các mẹo đầu tư
- Hỗ trợ và hướng dẫn newbie khi họ mói chập chững bước vào
* Box Referrer:
- Tuyển Ref, xây dựng team

2. Về chủ đề
- Mỗi chương trình đầu tư chỉ cho phép 1 toppic giới thiệu kết hợp thảo luận tại box chính, những bài giới thiệu và thảo luận sau sẽ bị xóa. (việc này tránh làm loãng chủ đề và việc tranh giành post toppic tuyển ref tại box chính như hiện nay tại forum mình)
- Trước khi tạo một chủ đề mới phải search kỹ, nếu chương trình hoặc chủ đề chưa có ai mở ra mới được phép tạo một chủ đề mới
- Đặt Prefix đúng nội dung

3. Về đặt tên chủ đề
* Tại box chính:
Với các bài giới thiệu site mới: Đặt tên theo quy chuẩn: Tên chương trình đầu tư - Đường dấn đến Website của chương trình để dễ quản lý (với mod) và dễ tìm kiếm (với invester), Ngoài ra điều này còn giúp chúng ta phù hợp với quy chuẩn đặt tên toppic trên các forum lớn của thế giới (ví dụ: mmo4me - mmo4me.com)
Ở Forum của chúng ta đã có box HYIP làm theo quy chuẩn đặt tên trên. Và các bạn cũng thấy rất nhiều Monitor nổi tiếng thế giới đã chú ý và tham gia MMO4ME. Điều này giúp thế giới biết đến MMO4me nhiều hơn và giúp Invester Việt Nam có nhiều cơ hội và lự chọn hơn
* Tại box phụ Referrer sẽ đặt tên theo quy chuẩn: Tên chương trình - chi tiết về chương trình, Cổng thanh toán, chế độ RCB (ví dụ: mmo4me - 10$, ROI 120%, chấp nhận STP,PM,EGO,PZ, RCB 100%)

Xin ý kiến mem về việc có nên bổ sung hình thức TeamBuild và một số quy định riêng cho hình thức teambuild (một hình thức có nhiều ưu điểm và rất tốt cho các chương trình matrix - mới từ MMG du nhập vào. Hiện tại đã có 1 số toppic theo hình thức này)

4. Về Proof DEP
- Một chương trình được giới thiệu hoặc tuyển Ref thì nhất thiết phải có proof DEP của chủ toppic. (tránh trường hợp lấy proof của người khác hoặc facke Proof tuyển ref rồi bỏ ref chạy)
- Những chương trình chưa cho phép DEP thì đc phép nợ Proof đến trước giờ site chạy. Nhưng sau giờ site chạy mà chưa có proof DEP thì chủ toppic sẽ bị cảnh cáo, nặng có thể bị ban 1-7 ngày.
- Proof phải bằng hình ảnh, phải thể hiện ngày tháng DEP (thể hiện rõ tài khoản đi vầ tài khoản đến (Đề phòng việc dùng proof cũ để lừa người khác) , Số giao dịch có thể được xóa đi vì lý do bảo mật.

5. Về các toppic cũ
Xin ý kiến anh em nếu áp dụng quy định mới sẽ xử lý với các toppic cũ như thế nào?
- Giữ nguyên như cũ và chỉ áp dụng với các toppic mới
- Điều chỉnh lại tất cả theo ruler mới. (việc này sẽ động chạm đến quyền lợi của một số bạn đang tuyển ref và sẽ rất nhiều công việc phải làm)

6. Những quy định khác vẫn tuân thủ với nội quy chung của forum và quy định cũ.

Trên là những điều mình muốn các anh em đóng góp ý kiến cho dự thảo điều chỉnh box Matrix Investment. Phía trên cùng là khảo sát về mức độ đồng ý, không đồng ý với việc thay đổi 1 số nội dung của box. Anh em mỗi người cho mình xin 1 phiếu để biết mức độ đồng tình của anh em về việc này. Còn phía dưới xin mời mọi người đóng góp, bổ sung ý kiến cho việc hoàn thiện Ruler mới cho box.

Mình hi vọng anh em giúp đỡ mình hoàn thành tốt nhiệm vụ đc giao. Mỗi comment đóng góp ý kiến tại đây sẽ nhận được 1 like của mình nhé :p
Xin cảm ơn!

Last edited:
rất ủng hộ Mod về vấn đề này mình theo bên talkgold, MMG, DTM họ cũng có khá nhiều nhóm xây dựng team rất chuẩn và theo dõi khá sát các động thái của chương trình cũng như những câu trả lời admin về chương trình đó rồi đánh giá xác thực của chương trình và xậy dựng team rất chuẩn. Nên chươn g trình họ rất thành công. Nếu xậy dựng đc như vậy thì rất có ý nghĩa với anh em MMO4ME này tránh những trường hợp scam nguy hiểm . Mình đồng ý với ý kiền của trial Mod

chết chưa đọc kỹ lại vote không đồng ý mất rồi. Mình tưởng là thay đổi về cấu trúc box, chẳng hạn box invest referrer trước đây là box con của matrix investment thì giờ nó bay đi chỗ khác, cái này mình chưa quen và thấy nó hơi bị tách rời, box referrer dường như bị lãng quên.
còn thay đổi về rule thì mình đồng ý đẹp :D

chết chưa đọc kỹ lại vote không đồng ý mất rồi. Mình tưởng là thay đổi về cấu trúc box, chẳng hạn box invest referrer trước đây là box con của matrix investment thì giờ nó bay đi chỗ khác, cái này mình chưa quen và thấy nó hơi bị tách rời, box referrer dường như bị lãng quên.
còn thay đổi về rule thì mình đồng ý đẹp :D

Cái đó là quy hoạch của Admin từ trước. Admin đã đá nó sang 1 box mới để tập trung tất cả vào 1 box để tuyển ref. Giờ theo quy hoạch này mình sẽ đá tất cả các bài tuyển Ref tại đây sang box đó. Chắc sẽ đông vui trở lại thui.

cái này cũng dễ hiểu thôi, quy hoạch theo kiểu mới sẽ khoa học hơn nhưng với mình thì chưa quen thôi :D. chẳng biết mọi người thấy thế nào nữa

Hy vọng có sự thay đổi :),mấy tháng này có mỗi mod,mmo1991,darkforest vs cả letuananh là tích cực giới thiệu site mới cho ae chiến,vẫn biết đang là thời kỳ ảm đạm của invest nhưng chính vì thế ae VN càng phải đoàn kết hơn để vượt qua giai đoạn này :D

Sau 10 ngày mình sẽ đóng toppic này và dựa trên ý kiến phản hồi của anh em + Poll ở trên để xây dựng 1 ruler phù hợp hơn với tình hình hiện nay.
Anh em xin cứ đóng góp nhiệt tình (càng nhiều ý tưởng càng tốt) + vote nhiệt tình
Hi vọng Box sớm vượt qua giai đoạn ảm đạm này

mọi người ít ý kiến vì :

1 - cậu viết dài quá , mà ko có ý anh em quan tâm . hay gọi cách khác là lan man -.-

2 - Cái anh em quan tâm đơn giản chỉ là : có được đặt link ref của mình ( hoặc link về topic tuyển ref ) ở bài giới thiệu site không ?

Còn tất cả các vấn đề lôm nhôm khác đại loại như : đặt tên , đặt tiltle , proof . . . . thì thay đổi thế nào anh em chẳng theo được -.-

Hi vọng lần sau cậu sẽ tóm tắt ý hơn , nêu ra những thay đổi chính thôi -.- đi nhanh vào những gì anh em quan tâm -.-

còn tình hình ảm đạm ở box này thì phải chấp nhận thôi .

Box này là box bị ảnh hưởng nặng nề nhất sau vụ LR sập , nhanh thì hết năm nay mới bắt đầu gượng dậy được . chứ vào box này mà ko có tiền invest thì vào rồi lại ra thôi -.-

Bão LR quét đi 1 loạt các site lớn , quét 1 loạt các group lớn , và quét hầu hết ví tiền của anh em -.-

mọi người ít ý kiến vì :

1 - cậu viết dài quá , mà ko có ý anh em quan tâm . hay gọi cách khác là lan man -.-

2 - Cái anh em quan tâm đơn giản chỉ là : có được đặt link ref của mình ( hoặc link về topic tuyển ref ) ở bài giới thiệu site không ?

Còn tất cả các vấn đề lôm nhôm khác đại loại như : đặt tên , đặt tiltle , proof . . . . thì thay đổi thế nào anh em chẳng theo được -.-

Hi vọng lần sau cậu sẽ tóm tắt ý hơn , nêu ra những thay đổi chính thôi -.- đi nhanh vào những gì anh em quan tâm -.-

Uh Mình có thể viết hơi dài.

1 chương trình chỉ cho phép duy trì 1 bài giói thiệu tại box chính và dược phép đặt link ref. Còn lại những bài post sau sẽ bị xóa để bảo vệ quyền lợi người giới thiệu
Tất cả các bài tuyển Ref sau đó phải post vào box Referrer
Như vậy hợp lý ko?

Uh Mình có thể viết hơi dài.

1 chương trình chỉ cho phép duy trì 1 bài giói thiệu tại box chính và dược phép đặt link ref. Còn lại những bài post sau sẽ bị xóa để bảo vệ quyền lợi người giới thiệu
Tất cả các bài tuyển Ref sau đó phải post vào box Referrer
Như vậy hợp lý ko?

Cái này thì cũng có điểm hơi bất cập , là vì 1 chương trình của matrix invest có khi kéo dài đến 2 năm , nên việc 1 người được đặt link ref tại box chính là rất nhiều quyền lợi .

nếu chỉ chăm chăm vào việc bảo vệ quyền lợi của người mang về thì có thể sẽ làm ảnh hưởng đến những người sau tuyển ref . và sẽ dễ gây tình trạng thượng vàng hạ cám gì cũng mang về giành slot , còn chất lượng thì không/chưa quan tâm .

p/s : ý kiến cá nhân thôi . cậu có thể pm 1 số chủ group lớn trong box để hỏi thêm ý kiến sẽ cụ thể hơn

Cái này thì cũng có điểm hơi bất cập , là vì 1 chương trình của matrix invest có khi kéo dài đến 2 năm , nên việc 1 người được đặt link ref tại box chính là rất nhiều quyền lợi .

nếu chỉ chăm chăm vào việc bảo vệ quyền lợi của người mang về thì có thể sẽ làm ảnh hưởng đến những người sau tuyển ref . và sẽ dễ gây tình trạng thượng vàng hạ cám gì cũng mang về giành slot , còn chất lượng thì không/chưa quan tâm .

p/s : ý kiến cá nhân thôi. cậu có thể pm 1 số chủ group lớn trong box để hỏi thêm ý kiến sẽ cụ thể hơn

- Đương nhiên người đầu tiên giới thiệu site sẽ có lợi thế
Tuy nhiên vấn đề không phải nằm ở đó. Người tuyển Ref sau nếu có chế độ RCB hợp lý và hỗ trợ thành viên tốt sẽ vẫn tuyển đc ref và thậm chí còn có thể đánh bạt người đầu tiên.
Việc chỉ duy trì 1 bài giới thiệu ở box chính sẽ làm gọn Box chính.
- Việc thượng vàng hạ cám cái gì cũng giói thiệu để giành Slot thì dễ hiểu, Hiện nay cũng vẫn diễn ra tình trạng đó. Đồng nghĩa với việc giới thiệu là phải có Proof DEP để tăng chất lượng chương trình giới thiệu. Bạn giới thiệu 10 site thì phải bỏ ra 10 lần tiền để DEP (vậy bạn có dám giới thiệu nhiều ko?)

Mình thấy mang cái sub box tuyển ref matrix về đây là hợp lý, chia sang bên kia bất tiện quá.
Box này nên lấy các chương trình mang tính đầu tư dài hơi, uy tín một chút làm trọng yêu vì vậy vẫy quy định lãi của site max là bao nhiêu % một ngày, cũng nên có chút rule để phân biệt với site HYIP, vì mình thấy có bạn giới thiệu cả những site hyip ở đây.
Ví dụ như site ở đây cần có hệ thống matrix, hoặc có click quảng cáo để kiếm tiền hoặc có lãi không quá 4% một ngày ... làm điều kiện.

Mình thấy mang cái sub box tuyển ref matrix về đây là hợp lý, chia sang bên kia bất tiện quá.
Box này nên lấy các chương trình mang tính đầu tư dài hơi, uy tín một chút làm trọng yêu vì vậy vẫy quy định lãi của site max là bao nhiêu % một ngày, cũng nên có chút rule để phân biệt với site HYIP, vì mình thấy có bạn giới thiệu cả những site hyip ở đây.
Ví dụ như site ở đây cần có hệ thống matrix, hoặc có click quảng cáo để kiếm tiền hoặc có lãi không quá 4% một ngày ... làm điều kiện.
Mình cũng thấy thế. Sub box đó Admin chuyển qua bên kia coi như giết chết nó. Nhưng đó là quyết định của Admin và quy hoạch kiểu đó thì có vẻ khoa học hơn.
Tiếp nữa là vấn đề phân biệt đâu là matrix, đâu là HYIP thì có vẻ hoi khó vì hiện nay các biến thể của nó khiến nhiều site lai giữa 2 hình thức.

xin lỗi cho mình hỏi ngu một chút... Tại sao các proof không dùng video để up lên cho trực quan, độ tin tưởng cao mà đều dùng hình ảnh vậy?

xin lỗi cho mình hỏi ngu một chút... Tại sao các proof không dùng video để up lên cho trực quan, độ tin tưởng cao mà đều dùng hình ảnh vậy?
Được thế thì tốt quá. Nhưng mà có phải ai cũng biết quay clip màn hình lại đâu. Với lại như thế quá rắc rối

Được thế thì tốt quá. Nhưng mà có phải ai cũng biết quay clip màn hình lại đâu. Với lại như thế quá rắc rối
Những cái người khác thấy rắc rối thì mình lại thấy đơn giản, còn những thứ người khác thấy đơn giản thì mình lại thấy rắc rối :(

hi k dùng video để up lên được đâu bạn. :)

Vì lý do rất đơn giản đó là tính bảo mật.
Vì dạo này UG nhiều lắm nên vì sao khi các proof úp lên thường là bị xoá hay làm mờ che đi một số điểm nhạy cảm đó bạn à :) :)

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,872
172,950
Latest member
choinohubuzz

Most discussed of week

Most discussed of week