• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Waiting for Answer Xin ý kiến liên quan đến việc Scam và ngân hàng

Status
Not open for further replies.

lalala

Hero
Reactions
262
MR
0.004
Khả năng vụ này đem ra CA thì 2 bạn không được bảo vệ đâu, giao dịch tiền ảo không được luật pháp bảo vệ, nên có sự cố thì các cậu tự chịu trách nhiệm thôi, khả năng bên bank họ sẽ hỏi bạn, là bạn nhận tiền của người chuyển vì lý do gì?, nếu bạn nói tiền ảo thì coi như xong, bạn phải refund lại tiền cho người. Vụ này rất khó cho bạn khả năng bạn bị thua 80%
VN k0 chấp nhận $ ảo nhưng cũng k0 cấm nên có tranh chấp thì ai nấy tự chịu mà, vậy thì bên B tự chịu vì thiếu kinh nhiệm chứ ai giải quyết nổi bạn. nếu là vậy thì lại càng dễ giải quyết lợi cho thớt, chỉ là tội ông B kia cũng k0 may bị lừa thôi. thớt mà win thì chia bên B ít nha

nobixuka

Newbie
Reactions
10
MR
0.000
nếu xử lý thì gd này là gd vô hiệu rùi thớt à , khả năng bạn phải trả lại tiền hơi bị cao .
Giờ cứ hold , bank bảo thằng đó send nhầm thì hỏi ngược lại nó " nếu send đúng thì send cho ai , tên gì, mục đích send để làm gì" vì thường send nhầm thì nhầm 1 2 số hoặc đảo ngược mấy số thui , nó trả lời đc câu này mới lạ đó trừ khi nó khai tùm bậy cho có thì bảo nó kêu người đó lên 3 mặt 1 lời . Nói chung chứng minh rõ ràng ra cứu vớt đc nhiêu hay nhiêu , còn giữ log chat + history giao dịch thì show ra @@
à mà nó trả lời bảo mua tiền ảo thì nó mất trắng vì ko ai bảo hộ cho nó

kalista

Senior
Solutions
1
Reactions
552
MR
1.326
Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook
nếu xử lý thì gd này là gd vô hiệu rùi thớt à , khả năng bạn phải trả lại tiền hơi bị cao .
Giờ cứ hold , bank bảo thằng đó send nhầm thì hỏi ngược lại nó " nếu send đúng thì send cho ai , tên gì, mục đích send để làm gì" vì thường send nhầm thì nhầm 1 2 số hoặc đảo ngược mấy số thui , nó trả lời đc câu này mới lạ đó trừ khi nó khai tùm bậy cho có thì bảo nó kêu người đó lên 3 mặt 1 lời . Nói chung chứng minh rõ ràng ra cứu vớt đc nhiêu hay nhiêu , còn giữ log chat + history giao dịch thì show ra @@
à mà nó trả lời bảo mua tiền ảo thì nó mất trắng vì ko ai bảo hộ cho nó

Chẵng lẽ sau này cứ gửi $, không ghi memo vì ngại này nọ, rồi nhận hàng xong ra bank bảo chuyển nhầm thì sao cậu :( Mai tớ show ra hết xem thế nào. haizz

Nói chung tổng thiệt hại là bao nhiêu hả thớt?

2x cậu à

laoai

Banned
Reactions
46
MR
0.000
Nếu nó là mã BTc-e code thì sao cậu? cũng giống như mua thẻ cào điện thoại hay mã Voucher thôi mà. Tớ show ra được log chat với bác A, đã gửi code Voucher BTC-e cho bác A, bác A cũng xác nhận là gửi $ qua EAB cho tớ, tớ hỏi tên, ổng nói đúng tên. tớ chỉ show đc nhiêu đó àh. hix
Như đã nói ở trên, NHNN không chấp nhận các NH, tổ chức tín dụng mua bán tiền ảo, các tổ chức mua bán hàng hóa chấp nhận thanh toán bằng tiền ảo, do vậy việc cá nhân giao dịch tiền ảo với nhau thì tự chịu trách nhiệm, khi có sự cố như của bạn thì Ngân Hàng họ không cần biết bạn đã bán tiền ảo gì, họ chỉ quan tâm số tiền VND mà bạn đã nhận có hợp pháp hay không, nếu bạn có chứng từ, hóa đơn,...hay bằng chứng bạn đã cung cấp sản phẩm.... dịch vụ gì cho người chuyển, các sản phẩm, dịch vụ này được phép giao dịch thì ok. Trường hượp của bạn thì 80% là thua

p/s: cond nước thì còn tát, cứ cố hết sức xem biết đâu có gì mới, nếu thành công thì về báo cho mọi người tin vui

Neit

Junior
Reactions
81
MR
0.000
:p Nếu bác B hiền và mấy anh CA dễ tính khi bác B lấy lại tiền nhờ bác ấy làm giúp cái đơn bãi nại coi như xong. Bạn chỉ mất BTC-e coi như một bài học

Mình chả rõ liên quan tiền ảo với ngân hàng ra sao, chứ lúc trước trong g/đ mình cũng dính tới vụ kiện cáo, nhưng sao khi thỏa thuận được làm được cái đơn bãi nại thì CA họ bỏ cho mình tự xử mà mình nghĩ CA bỏ thì Ngân hàng nó cũng không làm khó mình làm gì đâu :p.

TamTam

Junior
Reactions
17
MR
0.000
Bác hỏi tên thằng A, thằng A nó hỏi thằng B rồi nói lại cho bác rồi bác nghĩ thằng A là chủ tk nên gd. Mún ko bị ăn cam, hoặc sợ ghi memo có liên quan tiền ảo thì khỏi ghi số tiền j cả. Ghi số tk nhận tiền ảo thôi (Vd: Z123456789, U098432, email nhận btc-ecode). Chứ nếu lần này bác bị xử thua thì sau này có 1 hình thức scam mới, mua và nhận $ xong chạy ra bank đòi tiền lại ak, hay nhỉ.

hoangtuusd

Banned
Reactions
19
MR
0.000
Hôm qua mình rao bán BTC-e thì có bác A vào chat và mua, nói không có nick trên 4rum nên ko confirm được, mình yêu cầu chuyển tiền trước mới send code. GD qua Đông Á

Bác ấy chuyển tiền xong,Mình hỏi tên account, mình check thấy có tiền + đúng tên nên mới send code cho bác A.

Done. Giao dịch thành công, thuận mua vừa bán.

Hôm nay có bác B gọi đt lúc đầu bảo mình scam, mình hỏi rõ ràng thì bác B mới nói là bác ấy bị thằng XXX scam, (XXX fake nick của 1 bác có uy tín trên forum mình, mua bán tiền ảo với bác B,XXX đưa số tk mình cho bác B chuyển tiền vào rồi trốn mất),bác B bảo đã báo công an. (Bác B này nói chính bác ấy là chủ tài khoản chuyển tiền cho mình hôm qua, sáng nay ra bank xin số điện thoại mình).

Chiều nay mình thấy tiền của mình bị Ngân hàng hold. Mình hỏi bác B thì bác ấy bảo bác ấy không có GD gì với mình nên xem như chuyển tiền nhầm chờ CA xử lý !!!!

Theo các bro thì mình phải giải trình với Ngân hàng ntn để unhold món tiền đó ? Có bro nào bị rơi vào trường hợp như mình chưa ? (nick, log chat và proof chuyển tiền này nọ thì mình sẽ report sau khi làm việc với bank xong).

Các bro cho xin tí ý kiến :(

btc việt nam lại cấm nữa mới chết chứ , do xui thì thử thỏa thuận mỗi bên thiệt 1 nửa xem sao chứ thấy khả năng bác bị xử thua là cao đó

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,920
176,399
Latest member
girisingo

Most viewed of week

Most discussed of week