Xin ý kiến của anh em về RCB FUNNKY SHARK của Sharingtb

seuvuon

Junior
Reactions
90
MR
0.004
Mình vào vấn đề luôn:
Chuyện là mình có làm ref funky shark của sharingtb và cậu ấy nói có nguồn mua pz bảo hành fulltime và mình nhờ cậu ấy mua.
1) Mình mua 1000 payza giá 17 dep vào funky đến 19/10 thì bị reserved
10/19/2012Transfer Received FromLinh Phung Thanh
[email protected]
Reversed$999.00 USD$25.22 USD$973.78 USD
và bạn ấy bù cho mình 1K payza
Nhưng lại bị reserved tiếp(883 lần 1)
11/6/2012Transfer Received FromHoang Dinh Long
[email protected]
Reversed$883.00 USD$22.32 USD$860.68 USD

cậu ấy nói thằng mà cậu ấy mua nó chạy làng nên bảo bù cho tôi 500$. Ok thế cũng đc.
Hôm qua bị reserved 116$ và cậu ấy vừa bảo hành
11/16/2012Transfer Received FromNguyen Van Nghia
[email protected]
Reversed$116.00 USD$3.15 USD$112.85 USD
=> số bảo hành là 616/1000$
Thế này thì cũng OK rồi, Nhưng quan trọng là:
2. Số tiền commision từ cậu ấy 505$ cũng bị reserved
11/16/2012Transfer Received FromLong Phung
[email protected]
Reversed$505.00 USD$12.87 USD

và cậu ấy nói đó là tiền REF nên không bào hành và không có trách nhiệm gì về việc này
Giờ xin anh em cho ý kiến về cách xử lý vấn đề của sharingtb, qua đây cũng cảnh báo mem làm ref của sharing để lưu ý khi làm ref của cậu ấy
!!! Cái này cũng ko phair report scam nên MOD cho em post tạm vào đây nhé!

Mình vào vấn đề luôn:
Chuyện là mình có làm ref funky shark của sharingtb và cậu ấy nói có nguồn mua pz bảo hành fulltime và mình nhờ cậu ấy mua.
1) Mình mua 1000 payza giá 17 dep vào funky đến 19/10 thì bị reserved
10/19/2012Transfer Received FromLinh Phung Thanh
[email protected]
Reversed$999.00 USD$25.22 USD$973.78 USD
và bạn ấy bù cho mình 1K payza
Nhưng lại bị reserved tiếp(883 lần 1)
11/6/2012Transfer Received FromHoang Dinh Long
[email protected]
Reversed$883.00 USD$22.32 USD$860.68 USD

cậu ấy nói thằng mà cậu ấy mua nó chạy làng nên bảo bù cho tôi 500$. Ok thế cũng đc.
Hôm qua bị reserved 116$ và cậu ấy vừa bảo hành
11/16/2012Transfer Received FromNguyen Van Nghia
[email protected]
Reversed$116.00 USD$3.15 USD$112.85 USD
=> số bảo hành là 616/1000$
Thế này thì cũng OK rồi, Nhưng quan trọng là:
2. Số tiền commision từ cậu ấy 505$ cũng bị reserved
11/16/2012Transfer Received FromLong Phung
[email protected]
Reversed$505.00 USD$12.87 USD

và cậu ấy nói đó là tiền REF nên không bào hành và không có trách nhiệm gì về việc này
Giờ xin anh em cho ý kiến về cách xử lý vấn đề của sharingtb, qua đây cũng cảnh báo mem làm ref của sharing để lưu ý khi làm ref của cậu ấy
!!! Cái này cũng ko phair report scam nên MOD cho em post tạm vào đây nhé!
Cảm ơn Ref tốt. Cho tớ xin cái vị trí đất đắc địa này :binhsua07: Mời anh em vào ném đá và bình luận!

Last edited by a moderator:
Thấy ai bán PZ cứ kêu bảo hành full time 100% mà cuối cùng bị reserved thì có làm theo những gì đã nói đâu :binhsua17:

Cảm ơn Ref tốt. Cho tớ xin cái vị trí đất đắc địa này :binhsua07: Mời anh em vào ném đá và bình luận!

:binhsua04::binhsua04::binhsua04::binhsua04: --> còn pz không bán ta một ít coi nào

Do bão pz thui mọi người thông cảm nhau ... ông sharing này dính 10k lận ý X_X ! thằng sell cho ông ấy trốn mất tieu dồi thì phải !

Do bão pz thui mọi người thông cảm nhau ... ông sharing này dính 10k lận ý X_X ! thằng sell cho ông ấy trốn mất tieu dồi thì phải !
Vấn đề không phải không thông cảm..
883$ bị reserved cậu ấy nói bù 500$ mình ok luôn
Ơ đây cậu ấy nói không có trách nhiệm gì với 500$ tiền RCB nghe nó cứ vô trách nhiệm với người theo làm ref cho cậu ấy thôi

Ơ đây cậu ấy nói không có trách nhiệm gì với 500$ tiền RCB nghe nó cứ vô trách nhiệm với người theo làm ref cho cậu ấy thôi
Thanks kiu.Up lên..............................

thấy cậu ấy cũng đền bù 2-3 lần mà ... sao lại bảo ko có trách nhiệm :-s nhưng do toàn mua phải 2-3 lần pz bẩn ý !

thấy cậu ấy cũng đền bù 2-3 lần mà ... sao lại bảo ko có trách nhiệm :-s nhưng do toàn mua phải 2-3 lần pz bẩn ý !
Mình nhận đc 616$ bù từ 1K mua của cậu ấy. Cái này mình ok không ý kiến gì cả
Còn 500$ tiền commisison thì cậu ấy phán 1 cậu không trách nhiệm là xong. Thái độ đối xử với REF rất là dửng dưng...

Mình nhận đc 616$ bù từ 1K mua của cậu ấy. Cái này mình ok không ý kiến gì cả
Còn 500$ tiền commisison thì cậu ấy phán 1 cậu không trách nhiệm là xong. Thái độ đối xử với REF rất là dửng dưng...
Cậu cứ trình bày hết đi.:binhsua15: Nói tất cả nhữngg gì muốn nói cho thỏa lòng bấy lâu nay chưa được nói đi...

theo em nghĩ thì tốt nhất làm theo lời mình hưa refback
trước dính vụ zeekrewards. mặc dù site die giữa chừng chưa nhận đc tiền commission của zeek nhừng cũng phải cày refback hơn 50chai cho ref.
" tiền bạc có thể kiếm lại nhưng uy tín mất đi lại dùng tiền khó mà bù đắp lại đc"

công lý lên tiếng:
seuvuon: bạn có quyền nhận đầy đủ quyền lợi của bạn vì bạn bỏ tiền ra là để mua "tiền sạch" chứ không phải tiền bẩn. Tiền bẩn giá trị so với tiền sạch rất thấp nên có chơi có chịu, lãi suất từ việc bán tiền bẩn rất cao nên rủi ro phải chấp nhận, ko liên quan đến bạn seuvuon
Tiền rcb là tiền bạn dep vào và được nhận lại, hay nói chính xác hơn là hành động rửa tiền khi up founder nên tiền 500$ RCB đã được rửa sạch và không có chuyện reserved => sharing đã ăn không 500 tiền sạch của bạn và gửi cho bạn tiền bẩn ( bộ mặt của những người tuyển ref RCB 100% = PZ )

sharingtb: không biết uy tín của bạn xây dựng từ bao lâu nhưng thông tin của bạn đã có rõ ràng trên diễn đàn. Việc tiền nong bị reserved là do bạn ham làm giàu bất chính từ việc buôn bán tiền bẩn. Bạn có lời lớn thì rủi ro bạn phải chịu. Không phải đơn giản như bạn nghĩ , theo mình biết đã có 1 người trong forum này bị kiện lên luật sư và đã phải chấp nhận trả nợ và pro kiện lên luật sư là 1 người không xa lạ trong box PTU. Bạn đừng nghĩ đơn giản là nói không trả là xong
Việc bạn đền bù phải triệt để nếu bạn còn muốn làm ăn trong forum này. Còn không đền bù đầy đủ (lỗi là do nguồn tiền của bạn ) thì bạn vẫn bị xếp vào diện SCAMMER

theo em nghĩ thì tốt nhất làm theo lời mình hưa refback
trước dính vụ zeekrewards. mặc dù site die giữa chừng chưa nhận đc tiền commission của zeek nhừng cũng phải cày refback hơn 50chai cho ref.
" tiền bạc có thể kiếm lại nhưng uy tín mất đi lại dùng tiền khó mà bù đắp lại đc"
Thanks chú.Trường hợp chú khác anh khác.Up tiếp....

Nếu khó khăn có thể thương lượng lại với thớt - người uy tín nhất định phải chịu trách nhiệm trên những lời hứa của mình.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,926
173,008
Latest member
kientin69

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week