Xin tài liệu về code tool mmo

thangchanvit

Newbie
Reactions
91
MR
0.000
Em đang rảnh rỗi k có việc gì làm. Em là sv IT năm gần hết năm 3 nhưng chỉ biết 1 số kiến thức lập trình java căn bản(cực gà) nhưng không biết cách viết 1 ứng dụng hoàn chỉnh, như làm sao để can thiệp vào mấy form trên web hay là auto reg nick gì đó. Mong bác nào có tinh thần chia sẽ 1 ít bí kíp để nâng cao khả năng( Em chỉ code để nâng cao kiến thức thôi, chứ em ra trường kiểu này chắc chế). Cảm ơn các bác đã xem topic

nói như ông bên học sơ cấp CNTT từng ông anh IT năm 3 như tui đâu cần mua tool của ông eragrons

rất nhiều ngôn ngữ cho b lựa chọn để code tools mmo như java, c#, autoit, ....

tất cả các ngô ngữ trên b đều học cách tạo giao diện form, các thao tác, bắt sự kiện,... rồi học cách học cách giả lập webbrowser, cách request phương thức GET hay POST. và cách nhận dữ liệu trả về là HTML, sau đó phân tích, ...

ngoài ra còn nhiều thứ khác tùy vào ứng dụng, ví dụ có ứng dụng chạy đa nhiệm, multi thread, ...vv

đơn giản chỉ có vậy =))

chúc b làm được 1 tool hoàn chỉnh :m123:

xin 1 chỗ để hóng :D (e cũng học cntt :D)

Nếu thực sự đam mê thì bạn google ra tham khảo rồi viết từ cái dễ dần dần nâng dần lên. Mình cũng muốn làm 1 series những ví dụ đơn giản cho mọi người làm quen nhưng cũng gà mà chưa có thời gian nghiên cứu về HttpWebRequest nên đành chịu :D.

Em đi học người ta chỉ dạy thế này thôi bác ạ:
tất cả các ngô ngữ trên b đều học cách tạo giao diện form, các thao tác, bắt sự kiện

Học lập trình mà toàn thi trắc nghiệm e-learning.chán quá các bác

về cái html form thì vừa làm vừa google là làm được thôi bạn. cái khó là vượt captcha ấy

mấy cái auto đó chủ yếu là auto it với c#. Cậu rành java ko? Có thể chỉ tớ về đồ họa 2d trên android ko. đang ngu cái này

bác nào củng chém nhiệt tình... đúng là chỉ có người trong nghề mới hiểu :binhsua15:

thường k ai dạy, k hiểu hoặc thắc mắc chỗ nào vào diễn đàn chuyên ngành sẽ có người hướng dẫn. hỏi chung chung thì trả lời chung chung là đúng rồi.

kinh nghiệm của tôi là hỏi google, google hầu như cái gì cũng có, search tiếng việt k có thì search tiếng anh. lập trình muốn nâng cao thì search chủ yếu bằng tiếng anh, tiếng việt chỉ có cái cơ bản thôi :D

- - - Updated - - -

vào forum mmo hỏi lập trình thì bá đạo rồi :m131:

Đúng các pro trong nghề nói toàn chuyên ngành, nghe ko hiểu gì hết :D pro nào nhận em làm đệ với :binhsua07:

thường k ai dạy, k hiểu hoặc thắc mắc chỗ nào vào diễn đàn chuyên ngành sẽ có người hướng dẫn. hỏi chung chung thì trả lời chung chung là đúng rồi.

kinh nghiệm của tôi là hỏi google, google hầu như cái gì cũng có, search tiếng việt k có thì search tiếng anh. lập trình muốn nâng cao thì search chủ yếu bằng tiếng anh, tiếng việt chỉ có cái cơ bản thôi :D

- - - Updated - - -

vào forum mmo hỏi lập trình thì bá đạo rồi :m131:
Thì mình chỉ cần trả lời chung chung thế thôi rồi tự tìm hiểu, chứ hỏi thật kỹ thì cũng không ai rảnh mà viết dài dòng cho mình đâu. Chủ yếu là biết học cái gì viết đựoc tool là được rồi. CÒn tài liệu thì k cần cũng đựoc.
Kiểu như cái này HttpWebRequest hay giả lập webbrowser trong trường mình chả ai dạy gì cả, cũng k ai nhắc tới gì

Last edited by a moderator:
cũng tùy thuộc bác cần loại tool nào nữa
nếu auto đăng kí yahoo thì em có thể chỉ cho bác nhưng ngặt cái là cái captcha chỉ làm vượt captcha roxilia ver 1 thôi

còn captcha yahoo em pó chân

pm yahoo: thanh_huy190 có gì trao đổi bạn. Mình viết tool bằng C# ko àh hoặc VB.net

- - - Updated - - -

còn captcha yahoo hay gmail thì khó qua lắm. Vì không thể scan biết dc đâu. Chỉ bắt người dùng nhập thôi.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,889
170,948
Latest member
tamnhindautu

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week