• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Ask Xin tài liệu cơ bản để đầu tư forex

Tui nói thật bạn là bạn không nên dính vào. Kết quả cuối cùng là mất thời gian và tiền bạc. Suy nhược cơ thể mà thôi.

cảm ơn lời khuyên chân thành của bạn. bet poker đều chết giờ forex cũng chẳng mần được

với 4 năm gắn bó với forex tớ khuyên chân thành, bỏ đi cậu :_

vẫn gắn bó được 4 năm mà , với 4 năm bạn có thể kể giúp mình được gì và mất gì từ forex ko ?

với 4 năm gắn bó với forex tớ khuyên chân thành, bỏ đi cậu :_
Tiếc nhỉ :D....Thời gian bỏ ra nhiều rứa rồi mà c lại bỏ thì càng tiếc thật đó !
vẫn gắn bó được 4 năm mà , với 4 năm bạn có thể kể giúp mình được gì và mất gì từ forex ko ?
Chắc bạn nghe nhiều về con số 95% người thất bại trong thị trường này, đóng góp rất lớn cho con số đó là những người từ bỏ, bỏ cuộc cậu ah. Còn lại số người cháy tài khoản hay tan gia bại sản vì nó thì lại không được ghi nhận nhiều lắm :D.

Để thật sự tiếp cận một cách đúng và tốt thì bạn nên có một chiến lược từ học tập cho đến rèn luyện. Làm thế nào để mất ít nhưng mà học nhiều? Ví dụ với một tài khoản cent và đầu tư 100$ bạn có 10000 cent đó là tiền thật nhưng bạn sử dụng trí tưởng tượng của mình là mình đang cầm tài khoản 10000$ là hơn 200 tr VND mình chứ không phải ít. Hãy tập tâm lý trade và quản lý vốn trước khi đòi hỏi lợi nhuận từ thị trường này c nhé.

P.S: Mình không khuyên các bạn phải tham gia nhưng khi đã tham gia thì hãy nghiêm túc, các bạn không chỉ học được từ thị trường mỗi cách kiếm tiền không đâu ! Mình chắc chắn về điều này.

có nên lập 1 topic báo danh số người từ bỏ ko vậy ?

có nên lập 1 topic báo danh số người từ bỏ ko vậy ?
Xin phép được trích dẫn vừa mới nóng hổi của một thành viên box nhé :
bác nên tự tìm hiểu thông qua các nguồn tin free + kinh nghiệm trade bằng tk demo thì hơn, sau một time thì dep vào tk nho nhỏ thôi, cứ từ từ, nếu thấy ok thì tăng dần balance lên. e thấy các cao thủ thì ở ẩn, trên này thì toàn IB , thánh chém...
bản thân e đã theo cái anh fx cũng ngót hai năm rồi, thua cũng nhiều nhưng giờ cũng cảm thấy có chút khả năng rồi, e nghĩ giờ mà từ bỏ thì những gì mình trải qua coi như công toi. đã theo thì theo đến cùng, ko thì tốt nhất ko nên dính dáng !!!
còn tham gia thì theo mình nên chọn sàn quốc tế có uy tín, hoạt động lâu năm, hợp pháp như FXCM, forex.xom...
cho yên tâm, còn mấy sàn ở VN hiện nay chỉ là dạng đại lí hay gì gì đó, hoạt động bất hợp pháp lại dễ xảy ra sự cố và ko được pháp luật bảo vệ quyền lợi ( cái này thông tin trên mạng đầy ) chúc bạn có những quyết định đúng đắn.

Để mình kể bạn nghe:
Mình theo đuổi forex vì đam mê và đó cũng là lĩnh vực mình học, và một mục đích nữa là mình muốn có một kênh thu nhập thụ động vì lúc đó mình chỉ nghĩ khi phát triển được một system đem lại lợi nhuận rồi thì có thể viết ra robot để cứ vậy mà kiếm tiền thôi (hoàn toàn sai lầm). Mình cũng đã từng làm trader chính cho một ngân hàng nhỏ, chủ yếu để học cách họ trade. (Họ thậm chí còn tệ hơn mình). Sau này thì mình ngộ ra rất nhiều điều trong forex. Nhưng mình bỏ vì công việc đó khá cô đơn, lại rất căng thẳng.
Mất: Mất 4 năm nhưng ko theo đuổi nó đến cùng. Mất chi phí cơ hội.
Được: Hiểu rõ về forex, và khi có tiền nhàn rỗi mình có thể đầu tư mà không đầu cơ nữa. Giúp đỡ bạn bè mình, ai muốn tham gia lĩnh vực đó mình sẽ tư vấn kiến thức mình hiểu về nó.
Một lời khuyên cuối: Nếu bạn không có kiến thức về kinh tế, vĩ mô lẫn vi mô đừng coi forex là canh bạc, nó khốc liệt hơn đánh bạc nhiều, nếu muốn đánh bạc, bạn nên chọn đánh banh hoặc chơi bet, tỷ lệ đánh bạc thắng của forex là rất thấp.
về phân tích kỹ thuật, chỉ cần biết kiến thức về tốc độ tăng giá và khối lượng giao dịch, đường hỗ trợ đường kháng cự, bỏ hết những chỉ số vớ vẩn đi. Nên đọc qua về thuyết Random walk trong forex. Và cũng nên biết tiếng anh, để vào Forexfactory mà đọc.

Để mình kể bạn nghe:
Mình theo đuổi forex vì đam mê và đó cũng là lĩnh vực mình học, và một mục đích nữa là mình muốn có một kênh thu nhập thụ động vì lúc đó mình chỉ nghĩ khi phát triển được một system đem lại lợi nhuận rồi thì có thể viết ra robot để cứ vậy mà kiếm tiền thôi (hoàn toàn sai lầm). Mình cũng đã từng làm trader chính cho một ngân hàng nhỏ, chủ yếu để học cách họ trade. (Họ thậm chí còn tệ hơn mình). Sau này thì mình ngộ ra rất nhiều điều trong forex. Nhưng mình bỏ vì công việc đó khá cô đơn, lại rất căng thẳng.
Mất: Mất 4 năm nhưng ko theo đuổi nó đến cùng. Mất chi phí cơ hội.
Được: Hiểu rõ về forex, và khi có tiền nhàn rỗi mình có thể đầu tư mà không đầu cơ nữa. Giúp đỡ bạn bè mình, ai muốn tham gia lĩnh vực đó mình sẽ tư vấn kiến thức mình hiểu về nó.
Một lời khuyên cuối: Nếu bạn không có kiến thức về kinh tế, vĩ mô lẫn vi mô đừng coi forex là canh bạc, nó khốc liệt hơn đánh bạc nhiều, nếu muốn đánh bạc, bạn nên chọn đánh banh hoặc chơi bet, tỷ lệ đánh bạc thắng của forex là rất thấp.
về phân tích kỹ thuật, chỉ cần biết kiến thức về tốc độ tăng giá và khối lượng giao dịch, đường hỗ trợ đường kháng cự, bỏ hết những chỉ số vớ vẩn đi. Nên đọc qua về thuyết Random walk trong forex. Và cũng nên biết tiếng anh, để vào Forexfactory mà đọc.
Như vậy thì đâu có được gọi là bỏ được cậu nhỉ :D....Chỉ là tạm thời dừng thôi mà. Và cậu nói đúng là khi tham gia Forex nên học tâm lý đầu tư chứ đừng theo tâm lý đầu cơ bởi vì ở một thị trường linh hoạt biến động như Forex và số vốn ít ỏi của trader thì không thể nào có một sự đầu cơ thành công trong này được :D

cái được nhiều mà

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,919
170,993
Latest member
68gamebaisystems
Back
Top Bottom