Nhật ký giao dịch từ con số 0 ^^ (HappySmile^^)

ko cần liên tục đâu, chỉ cần nhất quán, có pp đúng là đc
bác trade tốt nhỉ, chúc bác duy trì và sớm đạt được thành công. Mình từ sau khi nhận đầu tư đến giờ trade tệ quá, còn 1 tháng nữa để đưa bản thân lại vào nền nếp, hy vọng kết thúc vòng này không làm âm vốn nhà đầu tư.

bác trade tốt nhỉ, chúc bác duy trì và sớm đạt được thành công. Mình từ sau khi nhận đầu tư đến giờ trade tệ quá, còn 1 tháng nữa để đưa bản thân lại vào nền nếp, hy vọng kết thúc vòng này không làm âm vốn nhà đầu tư.
bữa trước trade nhận đc đặc cách lên 10k , mà đợt đó gặp khủng hoảng nên bay 3 cái tk quỹ , mới bình tĩnh nghiên cứu trade lại
- fxce thì ko yêu cầu lợi nhuận gì đâu, chủ yếu nhất quán, có pp cố định, ko cần nhiều lệnh quá, đây là hình thức copytrade chứ ko phải là TRADE các quỹ như MFF, FTMO

bữa trước trade nhận đc đặc cách lên 10k , mà đợt đó gặp khủng hoảng nên bay 3 cái tk quỹ , mới bình tĩnh nghiên cứu trade lại
- fxce thì ko yêu cầu lợi nhuận gì đâu, chủ yếu nhất quán, có pp cố định, ko cần nhiều lệnh quá, đây là hình thức copytrade chứ ko phải là TRADE các quỹ như MFF, FTMO
Mấy cái này thì mình cũng thấm nhuần rồi. Trước giờ mình chỉ trade cá nhân và quỹ FXCE, các quỹ khác không trade bao giờ. ở FXCE cũng đi đúng lộ trình 3 tháng demo, 3 tháng 2k direct, 3 tháng 10k direct và được đầu tư 100k. Có cái từ lúc được đầu tư thì trade tệ hẳn, và mình cũng nhìn thấy điểm yếu của mình rồi, khả năng vẫn chưa đủ. Còn phải luyện tập dài dài nữa

Mình xin phép uốn nắn quan điểm của bạn 1 chút: về cơ bản thì dù fxce hay các quỹ khác thì các điều kiện cơ bản cần có của 1 trader chuyên nghiệp và thực sự có thể kiếm lợi nhuận là không khác nhau, khác nhau duy nhất là fxce cấp quỹ miễn phí nên các điều kiện của nó có phần nghiêm ngặt hơn (về thời gian và điều kiện kỷ luật) các quỹ có phí khác (đó là tất nhiên vì không có ai cấp cho bạn bữa cơm miễn phí cả).

Trên tất cả thì các quỹ cũng cần kiếm lợi nhuận cho họ, cho nên dù là theo hình thức nào thì về cơ bản nếu bạn không thể đạt được yêu cầu tối thiểu của họ thì bạn đừng mơ mộng đến kiếm sống bằng trade. Điểm ưu tiên cho fxce nhất là nó là hàng nội địa (mình biết về fxce từ khi nó còn là vangsaigon.vn) và vì nó tương đối hiểu rõ các trader cần gì cũng như các điểm cần khắc phục (do đó nên mới có trader's Guard theo tư tưởng của a Bi) nên fxce là nơi rèn luyện tốt cho các trader mới lẫn cũ (nếu trader cũ chưa thành công hay chưa có lối đi của riêng mình).

Về hình thức thì fxce không ưu tiên copy trade đâu, nó chỉ là sản phẩm phụ, khi bạn được đầu tư nghĩa là bạn được đầu tư bằng tiền thật chạy bằng tài khoản thật dựa trên lệnh của chính bạn, còn với các quỹ khác như ftmo nó kiếm lợi nhuận thật ra chủ yếu bằng tiền phí thi quỹ của những người thua, nếu bạn thắng được 1 tk quỹ ftmo hay các quỹ khác đại loại vậy thì khi bạn vào lệnh dù bán hay mua thì nó sẽ cân lệnh của bạn ở chiều ngược lại với cùng 1 khối lượng, cho nên nó sẽ không bao giờ lỗ dù nó có phải chia cho bạn 80% lợi nhuận. Hiểu rồi chứ!?

Last edited:
Mình đánh toàn 1 lot, giờ giảm xuống 0.1 lot được không? Hay phải duy trì như vậy mới được?
Acc này mới trade được 1 tuần ah.

Last edited:
Mình đánh toàn 1 lot, giờ giảm xuống 0.1 lot được không? Hay phải duy trì như vậy mới được?
Acc này mới trade được 1 tuần ah.
View attachment 255072
Bác nên giảm khối lượng xuống, bên FXCE yêu cầu độ ổn định, nên mức độ sụt giảm của bác nếu cứ duy trì khối lượng lớn thì khả năng vượt qua 6% là rất có thể, sẽ khó mà được đầu tư.

Bác nên giảm khối lượng xuống, bên FXCE yêu cầu độ ổn định, nên mức độ sụt giảm của bác nếu cứ duy trì khối lượng lớn thì khả năng vượt qua 6% là rất có thể, sẽ khó mà được đầu tư.
Cảm ơn bác!

tình hỉnh như thế nào rồi bác, cập nhật cho ae biết với
Hi. hôm nay mình đã chính thức báo a Bi thu hồi vốn đầu tư và trả lại tk direct luôn bác ạ. Sau 6 tháng được nhận đầu tư thấy mình vẫn còn kém quá. Vậy nên mình đã quyết định trả lại toàn bộ tk cho FXCE và bắt đầu lại từ đầu bằng tk demo direct bác ạ.

Attachments

496.9 KB · Views: 23
Hi. hôm nay mình đã chính thức báo a Bi thu hồi vốn đầu tư và trả lại tk direct luôn bác ạ. Sau 6 tháng được nhận đầu tư thấy mình vẫn còn kém quá. Vậy nên mình đã quyết định trả lại toàn bộ tk cho FXCE và bắt đầu lại từ đầu bằng tk demo direct bác ạ.
Thu hồi vốn chứ tk bác cứ để đó chạy đi bác, quăng e treo bot cho. Để uổng quá =))

cho mình xin nhóm telegram với

có vẻ cũng khó ăn bác nhỉ
Thị trường này khó ăn mà bác. Phải rèn luyện, học hỏi nhiều mới mong ăn được, chứ tay mơ thì chỉ mất tiền thôi :(. Ở FXCE này cũng có nhiều cao thủ thu nhập ổn lắm. Thế nên mình mới quyết định kiên trì làm lại từ đầu bác ạ.

Thị trường này khó ăn mà bác. Phải rèn luyện, học hỏi nhiều mới mong ăn được, chứ tay mơ thì chỉ mất tiền thôi :(. Ở FXCE này cũng có nhiều cao thủ thu nhập ổn lắm. Thế nên mình mới quyết định kiên trì làm lại từ đầu bác ạ.
Bác trade tay hay treo bot thế?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,666
170,768
Latest member
thuyquynh13511
Back
Top Bottom