Request xin phần mềm thu âm hoặc wedcam

unlucky

Junior
Reactions
50
MR
0.000
chào các bạn hiện tại mình đang tìm phần mềm thu âm hay phần mền quay wedcam thu được âm thanh của mic và thu luôn được âm anh card âm thanh .vì khi thu âm bằng micro thì tiếng hát thì ok mà phần nhạc thu qua micro nghe chán quá ko rõ bass treep.bạn nào biết phần mềm nào hay có giải pháp nào chỉ giúp mình với

? tại sao bạn ko chỉnh lại phần âm thanh thu ngay trên máy luôn ai đời thu âm nhạc lại thu qua Mic, bạn google đí thu ấm hay hát karaoke onl là ra mà
Ví dụ Sàn Nhạc chẳng hạn nó là chỗ thu ấm đấy và cũng có HD đấy

ý là chỉ thu âm giọng bạn hát thôi ko thu nhạc nền phải ko ?? sài cái adobe audition 3.0 là ok rồi. khi thu thì phải đeo phone, chứ mở cả nhạc loa ngoài nó trả thu lẫn vào

ý mình là khi mình hát nó thu = mic tiếng nhạc nghe rất dở nếu thu system thì chỉ nghe tiếng nhạc ko nghe tiếng hát

ko hiểu ý luôn :D

khi thu âm thì mấy phần mềm mình có , nó chỉ thu 1 là qua micro 2 là qua card âm thanh , thu qua mic thi tiếng hát ok . còn tiếng nhạc thì thấy ớn ,còn nếu thu qua card âm thanh thì nhạc hay mà ko có tiếng hát , điên chưa...

vẫn k hiểu ý lắm nhưng thu bằng mic lởm thì kiểu gì cũng phải mix lại mới nghe đc thôi.

khi thu âm thì mấy phần mềm mình có , nó chỉ thu 1 là qua micro 2 là qua card âm thanh , thu qua mic thi tiếng hát ok . còn tiếng nhạc thì thấy ớn ,còn nếu thu qua card âm thanh thì nhạc hay mà ko có tiếng hát , điên chưa...

Vậy thì bạn nên thu 2 đường xong rồi trộn lại bằng Sound Forge, Goldware... là tốt nhất.
Nếu chịu chơi thì mua các loại sound card chuyên nghiệp mà dùng. Trong đó có một số tiện ích đi kèm cho phép bạn trộn nhiều đường tiếng cùng lúc, hỗ trợ micro khá tốt. Như card Matrox, Creative...
Bạn thu tiếng (hát bằng mic trên máy tính) thì chất lượng kém là đương nhiên. Vì nó ko có echo, lọc nhiễu, lọc tạp âm và công suất, độ nhạy của micro ở PC cực kém. Nó là hàng free sao bằng micro giá hàng trăm triệu ngoài thị trường được.
Bạn phải chấp nhận 1 trong 2 cái mà thôi.

Vậy thì bạn nên thu 2 đường xong rồi trộn lại bằng Sound Forge, Goldware... là tốt nhất.
Nếu chịu chơi thì mua các loại sound card chuyên nghiệp mà dùng. Trong đó có một số tiện ích đi kèm cho phép bạn trộn nhiều đường tiếng cùng lúc, hỗ trợ micro khá tốt. Như card Matrox, Creative...
Bạn thu tiếng (hát bằng mic trên máy tính) thì chất lượng kém là đương nhiên. Vì nó ko có echo, lọc nhiễu, lọc tạp âm và công suất, độ nhạy của micro ở PC cực kém. Nó là hàng free sao bằng micro giá hàng trăm triệu ngoài thị trường được.
Bạn phải chấp nhận 1 trong 2 cái mà thôi.
mic minh mua hon 2tr do

Vậy mua thêm Sound card nữa

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,632
170,738
Latest member
Stich32123

Most viewed of week

Most viewed of week