Suggest Xin mời Chuchung vào giải thích

Status
Not open for further replies.

bimaloha

Junior
Reactions
88
MR
0.077
Mình cũng mới tham gia forum này gần đây thôi. Hôm nay có post vài bài và khi đang lướt forum thì refresh bất ngờ nhận được thông báo là bị Banned Forever vì là clone ở topic này:

https://mmo4me.com/threads/co-ai-mua-gmail-cua-smadteam-bi-lock-het-khong.257301/

Thử creat 3-4 nick mãi mà không gửi được mail kịch hoạt để đối chất với bạn. Phải mượn tạm nick người bạn của mình để nói chuyện phải trái với bạn. Mình bắt đầu tham gia MMO và bắt đầu tìm hiểu đăng kí tham gia forum này gần đây và creat nick đầu tiên là SweetCandy và khẳng định chỉ tạo 1 nick trên forum này mạng mình xài 1 mình không bất kì ai xài chung. Chẳng hiểu sao đang lướt forum thì nhận được thông báo banned forever với lí do là clone của @paypal123 gì đó. Xin thưa nick SweetCandy là nick đầu tiên của mình tại đây và mình không phải clone ai cả. mà bạn lại nói là clone và banned mình forever như thế, không biết thành viên kia có Scam hay gì không thì mình cũng chả biết. Mình tham gia nhiều forum nhưng đây là lần đầu tiên lại bị Banned như thế cảm thấy rất bực mình và bị xúc phạm, khó hiểu và lại bị banned không hiểu lí do tại sao ???

cho hỏi cái là IP của chủ thớt là 1.52.32.216 , còn của paypal123 là 1.52.34.96 thì liên quan gì đến nhau nhỉ ?
Trùng A class và B class mà cũng bị band thì nghe có vẻ hơi ảo

Upvote 0
Thứ 1 trùng IP không nhất thiết phải 1 người. Cần phải xem chính xác thời gian giữa 2 account login trong bao lâu, thời gian reg account. Nếu trong khoản thời gian từ 2-3 ngày thì chính xác là clone. Còn thời gian lâu hơn thì không phải (Đã từng hỏi @Shin vấn đề này)

Trước mình trước khi BAN clone + SCAM phải check thật kỹ IP, hỏi thật kỹ @Shin rồi mới BAN. Tránh kiện cáo như bậy h

Upvote 0
thế mà trước pro Tmod report với Smod ban mình :confused:, may mình Pm Smod check lại, đúng là không hiểu luật thiệt thật, không thì vào report Tmod rồi :D
Như bạn @huynq14011995 không hề oan đâu nhé . Mình đã baned 3 acount có cùng địa chỉ ip của bạn thì bạn không cần giải thích

Upvote 0
Như bạn @huynq14011995 không hề oan đâu nhé
Mình không SCAM hay lừa đảo thì không có rule nào kêu report band acc chính PRO ạ, mình có quyền được giữ lại 1 acc. Khi bị band xong mình còn inbox YH k biết pro có nhận được không :D

Upvote 0
Trước có ở chung cư mini có hơn 30 phòng :D toàn Sinh viên, cùng 1 ip, ko biết có thím nào chơi MMO ko ^^

Upvote 0
Mình không SCAM hay lừa đảo thì không có rule nào kêu report band acc chính PRO ạ, mình có quyền được giữ lại 1 acc. Khi bị band xong mình còn inbox YH k biết pro có nhận được không :D
Scam không nhưng mình muốn hỏi động cơ bạn reg 3 acc trên cùng 1 ip là gì ?
1 . Tung hứng
2. Tự tạo hiệu ứng để scam
Vậy chắc bạn hiểu tại sao rules forum có quy định cấm spam acount !?

Upvote 0
Mình đang xài mạng FPT 1 mình mạng riêng không thể nào có chuyện trùng IP với ai được cả. Thật sự mình không hiểu nổi.

Upvote 0
Scam không nhưng mình muốn hỏi động cơ bạn reg 3 acc trên cùng 1 ip là gì ?
1 . Tung hứng
2. Tự tạo hiệu ứng để scam
Vậy chắc bạn hiểu tại sao rules forum có quy định cấm spam acount !?
1 acc trước clone nhưng không nhớ pass thì đánh pải clone acc kia, còn về tung hứng thì c check thử xem có topic nào tung hứng chưa? Mình lập acc mới đi chém gió không được chắc, lấy acc chính vào chém linh tính khéo lại ăn point :D
Nói chung là cũng đã giải quyết xong, nên cũng ko muốn gây war làm gì, khéo lại ăn point :D

Upvote 0
IP của @bimahola với @paypal123 khác nhau mà. Chỉ trùng Class A,B thôi. Chắc phải xem lại hệ thống cảnh báo :D

Upvote 0
Mình đang xài mạng FPT 1 mình mạng riêng không thể nào có chuyện trùng IP với ai được cả. Thật sự mình không hiểu nổi.
Chào bạn @bimahola
Mình nhận thấy mấy acount trên có dấu hiệu trùng ip rất nhiều
Cũng có thể do cùng 1 dải ip của 1 nhà mạng nào đó . Vì vậy có thể do mình nhận định sai nên mình sẽ xin BQT mở lại acount kia giúp bạn nhé !
Còn bạn @huynq14011995 thì chắc chắn mình không baned sai đâu nên đừng phân bua . Topic close
Thân Ái
P/s : nhờ mod @Sir.NamTuoc vào close giúp mình

Upvote 0
Chào bạn @bimahola
Cũng có thể do cùng 1 dải ip của 1 nhà mạng nào đó . Vì vậy có thể do mình nhận định sai nên mình sẽ xin BQT mở lại acount kia giúp bạn nhé !
Còn bạn @huynq14011995 thì chắc chắn mình không baned sai đâu nên đừng phân bua . Topic close
Thân Ái
mình có kêu bạn band sai acc clone đâu, chỉ kêu bạn report band acc chính mà ko cho mình giữ lại 1 acc là sai rule thôi

Upvote 0
ko phải là ko trùng IP VN là IP động chỉ cần bạn rs IP thôi xong vài hôm sau ai đó cũng rs rồi có khi Ip cũ của bạn đã dùng chạy qua người kia, theo mình hiểu là vậy nên trùng thôi, ko có gì lạ đâu .
cho hỏi cái là IP của chủ thớt là 1.52.32.216 , còn của paypal123 là 1.52.34.96 thì liên quan gì đến nhau nhỉ ?
mình thì k hiểu về mạng lắm nhưng ông bạn này có nói rồi nè có trùng đâu sao lại ghép vào mà banned thấy trùng có 3 số đầu y như kiểu phân biệt nhà mạng mà

Upvote 0
Chào bạn @bimahola
Thân Ái

1 . IP khác nhau rõ ràng thế mà cậu cũng ko đọc => nhắm mắt bann bừa .

2 . Sai ko xin lỗi .

3 . Chán tên nick cũ lập nick mới thì có vấn đề gì ko ?

4 . Chỉ có 1 việc chắc chắn đúng là ko có gì chắc chắn cả . Vụ ban cả nick chính và clone là cậu sai thẳng cẳng rồi . Về ngồi đọc lại rule đi .

Upvote 0
Chào bạn @bimahola
Thân Ái
lạy hồn ông tui nghĩ ông lần sau nên check cho kỹ rồi banned mấy hôm nay lên báo liên tục vì tội banned người :oops:

Upvote 0
Hay ra quán cà phê ngồi không biết có bị trùng IP với thánh nào mmo ko nữa :confused:

Upvote 0
Đọc xog thấy thím Chu lạm quyền nhỉ, modem mạng đa số động. Bị reset IP là chuyện thường, nên có bao nhiêu đó đầu IP chuyển qua lại vs nhau, nên trùng là chuyên có thể xảy ra :confused:

Upvote 0
quá phủ phàng cho 1 tmod lạm dụng chức quyền. sai thì nên xin lỗi .

Upvote 0
Ben luon iphi của nó đi. ben luôn ổ dĩa cứng của nó đi, đừng cho nó đăng kí làm thành viên nữa. nhìn cái loại này là biết nó thế nào rồi, để nó tồn tại trong forum ko đc đâu. vừa ngu, vừa lì, vừa ngoan cố, vừa đểu giả. nhiều tài khoản rồi còn ráng chầy cối khóc lóc.
như thằng MrBrown ấy, nó bảo MOD ben nó đi, nó làm nick khác. Coi ở topic này nè https://mmo4me.com/threads/mrbrown-scam.257628/
Mà nó trả cái búa, nhận đc 1 xu của nó chết liền.

Upvote 0
mình có kêu bạn band sai acc clone đâu, chỉ kêu bạn report band acc chính mà ko cho mình giữ lại 1 acc là sai rule thôi
thấy topic này bác TMOD làm quá mạnh tay rồi !
thấy bác TMOD có nhiều topic report , ko biết bác đúng sai thế nào !
Mình nghĩ bác nên giảm lại hưng phấn 1 xí ;)
còn bác huynq14011995 thì im được rồi bác ! bác éo làm j thì clone làm cm gì , còn nói nhiều , CLONE là band , tìm rules mà đọc
! éo tìm được thì im luôn đi , đọc mà bức xúc !
để im cho người ta làm việc !

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,673
170,772
Latest member
bingan14511
Back