Suggest Xin mời Chuchung vào giải thích

Status
Not open for further replies.

bimaloha

Junior
Reactions
88
MR
0.077
Mình cũng mới tham gia forum này gần đây thôi. Hôm nay có post vài bài và khi đang lướt forum thì refresh bất ngờ nhận được thông báo là bị Banned Forever vì là clone ở topic này:

https://mmo4me.com/threads/co-ai-mua-gmail-cua-smadteam-bi-lock-het-khong.257301/

Thử creat 3-4 nick mãi mà không gửi được mail kịch hoạt để đối chất với bạn. Phải mượn tạm nick người bạn của mình để nói chuyện phải trái với bạn. Mình bắt đầu tham gia MMO và bắt đầu tìm hiểu đăng kí tham gia forum này gần đây và creat nick đầu tiên là SweetCandy và khẳng định chỉ tạo 1 nick trên forum này mạng mình xài 1 mình không bất kì ai xài chung. Chẳng hiểu sao đang lướt forum thì nhận được thông báo banned forever với lí do là clone của @paypal123 gì đó. Xin thưa nick SweetCandy là nick đầu tiên của mình tại đây và mình không phải clone ai cả. mà bạn lại nói là clone và banned mình forever như thế, không biết thành viên kia có Scam hay gì không thì mình cũng chả biết. Mình tham gia nhiều forum nhưng đây là lần đầu tiên lại bị Banned như thế cảm thấy rất bực mình và bị xúc phạm, khó hiểu và lại bị banned không hiểu lí do tại sao ???

Mình cũng mới tham gia forum này gần đây thôi. Hôm nay có post vài bài và khi đang lướt forum thì refresh bất ngờ nhận được thông báo là bị Banned Forever vì là clone ở topic này:

https://mmo4me.com/threads/co-ai-mua-gmail-cua-smadteam-bi-lock-het-khong.257301/

Thử creat 3-4 nick mãi mà không gửi được mail kịch hoạt để đối chất với bạn. Phải mượn tạm nick người bạn của mình để nói chuyện phải trái với bạn. Mình bắt đầu tham gia MMO và bắt đầu tìm hiểu đăng kí tham gia forum này gần đây và creat nick đầu tiên là SweetCandy và khẳng định chỉ tạo 1 nick trên forum này mạng mình xài 1 mình không bất kì ai xài chung. Chẳng hiểu sao đang lướt forum thì nhận được thông báo banned forever với lí do là clone của @paypal123 gì đó. Xin thưa nick SweetCandy là nick đầu tiên của mình tại đây và mình không phải clone ai cả. mà bạn lại nói là clone và banned mình forever như thế, không biết thành viên kia có Scam hay gì không thì mình cũng chả biết. Mình tham gia nhiều forum nhưng đây là lần đầu tiên lại bị Banned như thế cảm thấy rất bực mình và bị xúc phạm, khó hiểu và lại bị banned không hiểu lí do tại sao ???
Tên mod này tai tiếng quá nhiều rồi mà c , kể cả trước khi lên mod luôn :D , với lại cũng chỉ là tmod thôi =)))

Upvote 0
Upvote 0
Nếu đã là người được đề cử để quản lý forum, thì trước khi hành động cũng phải xem xét kĩ trước, về hành động của mình, chứ không phải bạ đâu thích là làm. Thật sự rất thất vọng !

Upvote 0
Chào bạn @bimahola
Rất vui khi gặp bạn trong topic này ! Mình buộc lòng phải banned bạn vì có khá nhiều aount clone trong này
Ở trong topic này mình đã nhắc đến bạn là acount clone của @paypal123

Tới đây bạn có thể hiểu ntn mà bạn bị baned rồi . Chắc mình không cần giải thích thêm nhiều và xin phép tiễn nốt 2 acount kia ra đảo nhé !
Thân Ái

Upvote 0
Open theo yeu cau cua bi don.

Upvote 0
Chào bạn @bimahola
Rất vui khi gặp bạn trong topic này ! Mình buộc lòng phải banned bạn vì có khá nhiều aount clone trong này

Tới đây bạn có thể hiểu ntn mà bạn bị baned rồi . Chắc mình không cần giải thích thêm nhiều và xin phép tiễn nốt 2 acount kia ra đảo nhé !
Thân Ái

Upvote 0
Chào bạn @bimahola

Thân Ái

Không biết bạn có chịu đọc mình đã ghi không. Mình đã nói là đã creat 3-4 nick mà hệ thống không gửi được mail kích hoạt làm sao post bài được, nên mới phải dùng nick này mình mượn của bạn mình để làm phải trái. Do mình chả còn nick nào nữa cả Mình login nick đó từ IP mình thì miễn nhiên khi bạn check là nó phải thế rồi ???

Upvote 0
Không biết bạn có chịu đọc mình đã ghi không. Mình đã nói là đã creat 3-4 nick mà không gửi được mail kích hoạt làm sao post bài được nên mới phải dùng nick này mình mượn của bạn mình để làm phải trái. Mình login nick đó từ IP mình thì miễn nhiên là nó phải thế rồi ???

Cứ cho là bạn reg acount mới đi . Vậy bạn giải thích thế nào về sự tồn tại của acount @paypal123 ?

Upvote 0
Chào bạn @bimahola

Thân Ái

Bác ấy có nói là ko nhận được email kích hoạt nên phải reg 3-4 account mà. nếu chỉ dựa vào IP thì ở VN IP bị trùng hơi nhiều.

Upvote 0
Pro nào cho hỏi ngu chút, ai cho mình xin cái rule diễn đàn: clone nick mà không scam thì bị xóa tất cả các account kể cả account chính với, mình tìm mãi chưa thấy.

Upvote 0
Thật không hiểu nỏi, mình chả biết paypal123 kia là ai mà check lại như thế ?

Mình xin khẳng định là mình chỉ duy nhất 1 nick là SweetCandy chẳng hiểu sao lại có thông tin kia ?

Upvote 0
Pro nào cho hỏi ngu chút, ai cho mình xin cái rule diễn đàn: clone nick mà không scam thì bị xóa tất cả các account kể cả account chính với, mình tìm mãi chưa thấy.
Chỉ banned acc clone sau thôi acc trước vẫn để ko banned, nhưng nếu bên kia yêu cầu banned acc cũ giữ acc mới thì mod sẽ làm vậy

Upvote 0
Chưa kể ở đó mình còn thấy các acount này còn clone và liên quan với nhau rất nhiều

VN IP động nhiều khi trùng là khó tránh khỏi ko chắc chắn 100% đc đâu trừ khi acc này vừa out acc kia vào thì mới xét là clone đc chứ ko thì khó lắm, ko tin banned check đi bảo đảm cả forum này trùnh tanh bành

Upvote 0
cho hỏi cái là IP của chủ thớt là 1.52.32.216 , còn của paypal123 là 1.52.34.96 thì liên quan gì đến nhau nhỉ ?

Upvote 0
Chỉ banned acc clone sau thôi acc trước vẫn để ko banned, nhưng nếu bên kia yêu cầu banned acc cũ giữ acc mới thì mod sẽ làm vậy
thế mà trước pro Tmod report với Smod ban mình :confused:, may mình Pm Smod check lại, đúng là không hiểu luật thiệt thật, không thì vào report Tmod rồi :D

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,675
170,773
Latest member
phantuanvu
Back
Top Bottom