• Chào Guest,

Hãy cùng mọi người hướng đến một cộng đồng MMO ngày càng trong sạch. MMO4ME.com sẽ là nơi tập trung tất cả những thông tin uy tín cũng như lừa đảo (SCAM) của bất kì cá nhân nào. (Đọc chi tiết!)

Chương trình khởi động:
    Thưởng 1.5 MR ngay khi bạn tạo yêu cầu mới cho bất kì cá nhân nào và được duyệt thành công. Chi tiết các bạn có thể xem thêm tại đây.

Xin giúp nhúng PM vào web

long8892

Junior
Reactions
37
MR
0.024
Phone Number
Call me! Call me!
Mình đg code 1 website có yêu cầu tích hợp thanh toán PM.Theo kiểu giống www.toolzshop.biz (uername: shadowrdp, pass: 123456), vào phần add funds.
Đó giờ chưa làm mảng này bao giờ, mong ae giúp mình càng chi tiết càng tốt.Thax ace nhìu nhìu ạ...

Tải sci của nó về đọc là làm dc ngay:p
đọc rồi, test thử rồi.nhưng còn bị kẹt ở chỗ alternate passphrase(ko hiểu) với STATUS_URL (xử lý dữ liệu trả về ntn).Hix mong bạn chỉ dẫn...

có bạn nào hướng dẫn rõ hơn cho mình 2 chỗ đó đc ko.Chỉ còn kẹt 2 chỗ đó thôi @@

đọc rồi, test thử rồi.nhưng còn bị kẹt ở chỗ alternate passphrase(ko hiểu) với STATUS_URL (xử lý dữ liệu trả về ntn).Hix mong bạn chỉ dẫn...
STATUS_URL ko quan trọng
alternate passphrase vào phần setting là thấy

POST của mình qua https://perfectmoney.is/api/step1.asp ntn:
PAYEE_ACCOUNT ***
PAYEE_NAME ***
PAYMENT_ID 412
PAYMENT_AMOUNT 10
PAYMENT_UNITS USD
STATUS_URL status.php
PAYMENT_URL finish.php
PAYMENT_URL_METHOD LINK
NOPAYMENT_URL finish.php
NOPAYMENT_URL_METHOD LINK
SUGGESTED_MEMO Thank you auto payment id 412

vậy thì khi gd thành công hay ko thành công nó trả về status.php và finish.php những gì? và alternate passphrase là gì và để làm gì?hix thông cảm mình chưa làm cái này bao giờ nên hơi gà @@

POST của mình qua https://perfectmoney.is/api/step1.asp ntn:
PAYEE_ACCOUNT ***
PAYEE_NAME ***
PAYMENT_ID 412
PAYMENT_AMOUNT 10
PAYMENT_UNITS USD
STATUS_URL status.php
PAYMENT_URL finish.php
PAYMENT_URL_METHOD LINK
NOPAYMENT_URL finish.php
NOPAYMENT_URL_METHOD LINK
SUGGESTED_MEMO Thank you auto payment id 412

vậy thì khi gd thành công hay ko thành công nó trả về status.php và finish.php những gì? và alternate passphrase là gì và để làm gì?hix thông cảm mình chưa làm cái này bao giờ nên hơi gà @@
GD thành công thì nó gửi $_POST về finish.php, dùng đó để make hash rồi so sánh với cái hash trong post đó. No payment đổi wa cái khác đi nhé :v

GD thành công thì nó gửi $_POST về finish.php, dùng đó để make hash rồi so sánh với cái hash trong post đó. No payment đổi wa cái khác đi nhé :v
ok thax bạn.cho mình hỏi xíu nữa là các biến trong POST trả về giống những gì mình gởi đi đúng ko bạn?

Xác định khi hoàn thành addfund
// Page::getRequest('PAYMENT_ID') <=> $_REQUEST['PAYMENT_ID']
// PEFIX <=> :
// PM_KEY vào tk PM tạo trong phần settings

$hashKey = strtoupper(md5(PM_KEY));
$str = Page::getRequest('PAYMENT_ID').PEFIX.Page::getRequest('PAYEE_ACCOUNT').PEFIX.Page::getRequest('PAYMENT_AMOUNT').
PEFIX.Page::getRequest('PAYMENT_UNITS').PEFIX.Page::getRequest('PAYMENT_BATCH_NUM').
PEFIX.Page::getRequest('PAYER_ACCOUNT').PEFIX.$hashKey.PEFIX.Page::getRequest('TIMESTAMPGMT');
$hash = strtoupper(md5($str));
if ($hash == Page::getRequest('V2_HASH')){
if($_POST['PAYMENT_AMOUNT'] == PAYMENT_AMOUNT && $_POST['PAYEE_ACCOUNT'] == PURSE_PM_USD && $_POST['PAYMENT_UNITS'] == PAYMENT_UNITS)
return TRUE;
}
return false;

PS: bạn tham khảo or dowload tài liệu của PM

nếu khó thì pm yh mình giúp cho, mình cũng là 1 expert trong mảng này

ok thax các bạn rất nhiều.Nhưng giờ khi mình kiểm tra giá trị trả về thì nó báo V2_HASH = error_empty_phrase là sao vậy mọi ng?
mình đã tạo Alternate Passphrase trong setting rồi..

Last edited:
Mình cám ơn bạn rất nhiều.Mình đã hiểu.Nhưng khi mình print_r dữ liệu trả về nó ra $_POST['V2_HASH'] = error_empty_phrase và không có $_POST['PAYER_ACCOUNT']
Hình như nó đòi $_POST['PAYER_ACCOUNT'] nhưng làm sao mình biết đc PAYER_ACCOUNT của khách chứ @@
Xin chỉ dẫn tiệu đệ thêm nữa ạ

payee_account -> là tài khoản U của người nhận không phải của khách

tài khoản của khách thì lấy làm gì, lúc thanh toán người ta phải đăng nhập vào PM, muốn get tài khooản khách thì phải có thêm field cho người ta nhập vào, hoặc chờ người ta thanh toán xong thì get từ trong log PM ra.

Tớ nghĩ bạn đang lẫn lộn giữa thanh toán và được thanh toán.

tài khoản của khách thì lấy làm gì, lúc thanh toán người ta phải đăng nhập vào PM, muốn get tài khooản khách thì phải có thêm field cho người ta nhập vào, hoặc chờ người ta thanh toán xong thì get từ trong log PM ra.

Vì mã V2_HASH cần PAYER_ACCOUNT để nối chuỗi và md5 nó.Mà trả về không có PAYER_ACCOUNT thì phải làm sao bạn @@

Chuẩn bạn này nói đúng roài
nên get dữ liệu PM trả về xem là biết

Vì mã V2_HASH cần PAYER_ACCOUNT để nối chuỗi và md5 nó.Mà trả về không có PAYER_ACCOUNT thì phải làm sao bạn @@
cái check $hash là do bạn định nghĩa mà, muốn chuỗi nào cảm thấy an toàn là được. Nó đâu có cụ thể phải có cái này hoặc cái kia

cái check $hash là do bạn định nghĩa mà, muốn chuỗi nào cảm thấy an toàn là được. Nó đâu có cụ thể phải có cái này hoặc cái kia
Nhưng cái $_POST['V2_HASH'] của PM gởi về thì sao bạn?mình bỏ PAYER_ACCOUNT trong $hash của mình thì sẽ khác vs $_POST['V2_HASH'] của PM gởi về thì sao bạn?sr mình mới làm về cái này lần đầu bạn thông cảm nhé.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,007
171,058
Latest member
bertatl
Back
Top Bottom