Xin chỉ giáo sàn exness

Chào các cao nhân.
Tình hình là em mới gia nhập fx, nên tâm hồn như tờ giấy trắng, chưa biết gì. Em muốn hỏi là em mở tk bên exness vốn chỉ 400$ em muốn 1 ngày kiếm khoảng 20$. Dùng đòn bẩy 200, đánh 0.1 lot, mỗi lệnh em ăn chừng 1$ khoảng 12 pip. Theo kế sách này liệu có khả thi không ạ?

Em chơi ở biểu đồ m1, tham khảo ở biểu đồ m15, m30 và H4.
Dự kiến nếu 2 lệnh em vào là lệnh chết thì nếu biến động khoảng 2000 pip thì tài khoản em mới cháy.

Điều này có dễ sảy ra không? Xin các cao nhân chỉ giáo.
400$ thì nên chơi 0.01 lot thôi nhé. Trade M1 thì mất sức mà chả đc bao nhiêu cả. Khuyên cậu nên chuyển qua H4, daily,weekly hoặc monthly.

Cảm ơn các bác. Em đã phải đập vốn lên 800$ chơi 0.02, 0.1, 0.05 lot tùy lệnh. Em phải chơi ở biểu đồ từ m1 đến dayli. Hôm qua em cắt lỗ 100$ thấy tiếc đứt ruột giờ vẫn còn 4 lệnh đang treo. Em ơi cặp Mỹ nhật mà đm mấy hôm nay nó nhật lên giá hay mỹ xuống giá mà biểu đồ nó vọt kinh vl. Có bác nào đang chơi cặp này không em thỉnh giáo với.

Cảm ơn các bác. Em đã phải đập vốn lên 800$ chơi 0.02, 0.1, 0.05 lot tùy lệnh. Em phải chơi ở biểu đồ từ m1 đến dayli. Hôm qua em cắt lỗ 100$ thấy tiếc đứt ruột giờ vẫn còn 4 lệnh đang treo. Em ơi cặp Mỹ nhật mà đm mấy hôm nay nó nhật lên giá hay mỹ xuống giá mà biểu đồ nó vọt kinh vl. Có bác nào đang chơi cặp này không em thỉnh giáo với.

Theo mình bạn đánh Scalpling mà đánh U/J thì rủi ro rất lớn, trước mình cũng đánh cặp này, vì theo mình thấy trong vài tháng đánh nó thì cặp này thường đi theo Trend rất mạnh, nên nếu như chẳng may bạn vào lệnh ngược mà treo ko stoploss thì khả năng là mỗi lệnh sẽ lỗ rất lớn.

Nếu đánh scalpling (khối lượng lớn, chốt lời ngắn) bạn thử sang nghiên cứu E/U, nó dao động biên độ nhỏ hơn UJ nhg theo cả hai chiều, nên khả năng những lệnh thua có thể đc cứu vãn

đây là Robot mình đang cho thử chạy cặp này

Theo mình bạn đánh Scalpling mà đánh U/J thì rủi ro rất lớn, trước mình cũng đánh cặp này, vì theo mình thấy trong vài tháng đánh nó thì cặp này thường đi theo Trend rất mạnh, nên nếu như chẳng may bạn vào lệnh ngược mà treo ko stoploss thì khả năng là mỗi lệnh sẽ lỗ rất lớn.

Nếu đánh scalpling (khối lượng lớn, chốt lời ngắn) bạn thử sang nghiên cứu E/U, nó dao động biên độ nhỏ hơn UJ nhg theo cả hai chiều, nên khả năng những lệnh thua có thể đc cứu vãn

đây là Robot mình đang cho thử chạy cặp này
Thanks bác. Tởm quá, bác có thể share em con robot của bác với đc ko? Rất cảm ơn bác nhiều.

800$ trade max 0.03 lot thôi bạn ơi. Muốn thành công trong forex thì phải suy nghĩ sao cho tồn tại được trong thị trường trước đã. Khi nào tồn tại được thì mới phát triển được. Chứ cứ thích nhảy vọt là chết sớm đấy :)

năm ngoái đã thử chơi cái này thử chạy robot luôn sau môt giấc ngủ ngon sáng dậy ko thấy 50k PM đâu

năm ngoái đã thử chơi cái này thử chạy robot luôn sau môt giấc ngủ ngon sáng dậy ko thấy 50k PM đâu
Tiền của mình ko tự xài mà sao lại đưa cho robot xài hộ vậy bác :)

Tiền của mình ko tự xài mà sao lại đưa cho robot xài hộ vậy bác :)
đầu tư các kiểu forex vẩn thua , cho robot chạy thử ít thì ngon cho chạy lớn thì mất ngủ cả năm cạch mặt forex luôn

Vãi 50k 1 đêm em cũng quỳ bác. Do đòn bẩy em chỉ để là 1:100 nên dù vướng tới 4 lệnh nhưng vẫn chưa bay bác ạ. Chắc mai em phải đập vào thêm cho tròn 1k quá. Chơi tiền thật mỗi lần cắt lỗ đau tim vl . hic. Em chưa thạo nên chưa giám chơi robot. Hỏi cũng chỉ cho biết thôi ạ.

800$ trade max 0.03 lot thôi bạn ơi. Muốn thành công trong forex thì phải suy nghĩ sao cho tồn tại được trong thị trường trước đã. Khi nào tồn tại được thì mới phát triển được. Chứ cứ thích nhảy vọt là chết sớm đấy :)
Dạ thanks bác đã quan tâm. Em sẽ nghe theo. Hiện em đang để đòn bẩy là 1:100 liệu có an toàn không bác?

Dạ thanks bác đã quan tâm. Em sẽ nghe theo. Hiện em đang để đòn bẩy là 1:100 liệu có an toàn không bác?
Đòn bẩy càng thấp càng giảm thiểu rủi ro cho bạn. Theo mình thì mình thấy đòn bẩy 1:100 khá là hợp lý đấy. Chúc bạn may mắn :)

đầu tư các kiểu forex vẩn thua , cho robot chạy thử ít thì ngon cho chạy lớn thì mất ngủ cả năm cạch mặt forex luôn
Bồi dưỡng thêm kiến thức rồi tự trade bác ạ. Chứ cứ giao cho robot thì không ổn đâu :)

Chào các cao nhân.
Tình hình là em mới gia nhập fx, nên tâm hồn như tờ giấy trắng, chưa biết gì. Em muốn hỏi là em mở tk bên exness vốn chỉ 400$ em muốn 1 ngày kiếm khoảng 20$. Dùng đòn bẩy 200, đánh 0.1 lot, mỗi lệnh em ăn chừng 1$ khoảng 12 pip. Theo kế sách này liệu có khả thi không ạ?

Em chơi ở biểu đồ m1, tham khảo ở biểu đồ m15, m30 và H4.
Dự kiến nếu 2 lệnh em vào là lệnh chết thì nếu biến động khoảng 2000 pip thì tài khoản em mới cháy.

Điều này có dễ sảy ra không? Xin các cao nhân chỉ giáo.

Theo mình thấy thì không khả thi cho lắm.
1) Bạn có chắc lúc nào cũng có thể vào lệnh, và lệnh đó dương ngay hay không hay phải chờ cả tháng lệnh đó nó mới dương.
2) Tâm lý, khi đang ăn lại muốn thêm tí nữa :D Bạn phải rất trung thành với chiến thuật mình đề ra mới được (cái này thực sự rất khó)
3) Phí qua đêm nhiều khi còn là vấn đề

Theo mình bạn nên chơi dài hạn, chọn biểu đồ theo ngày hoặc tuần.

1) Bạn có chắc lúc nào cũng có thể vào lệnh, và lệnh đó dương ngay hay không hay phải chờ cả tháng lệnh đó nó mới dương.
2) Tâm lý, khi đang ăn lại muốn thêm tí nữa :D Bạn phải rất trung thành với chiến thuật mình đề ra mới được (cái này thực sự rất khó)

Trade dài hạn thì đúng là phí qua đêm ko còn là vấn đề nữa :D

Thanks bác. Đúng là ngày kiếm 20$ thôi mà khó vãi. Cả tuần mới đc 60$ tất nhiên em chỉ chơi tranh thủ. Nhưng giả sử em biến nó thành nghề chính cũng ok nếu vốn cỡ 2k mục tiêu ngày kiếm 30$ liên tục không khó.
Tính chất em chơi là chơi khoảng 5 cặp 1 lúc. Mỗi cặp max 2 lệnh. Mỗi lệnh max 0.03 lot. Chơi ở mọi biểu đồ. Đòn bẩy 1:100. Em nghĩ nếu theo đúng quy định này thì hoàn toàn ăn được 30$/ngày.
Các bác thấy sao?

Thanks bác. Đúng là ngày kiếm 20$ thôi mà khó vãi. Cả tuần mới đc 60$ tất nhiên em chỉ chơi tranh thủ. Nhưng giả sử em biến nó thành nghề chính cũng ok nếu vốn cỡ 2k mục tiêu ngày kiếm 30$ liên tục không khó.
Tính chất em chơi là chơi khoảng 5 cặp 1 lúc. Mỗi cặp max 2 lệnh. Mỗi lệnh max 0.03 lot. Chơi ở mọi biểu đồ. Đòn bẩy 1:100. Em nghĩ nếu theo đúng quy định này thì hoàn toàn ăn được 30$/ngày.
Các bác thấy sao?
Đừng có đặt ra mục tiêu hằng ngày bạn ạ :). Vì kiểu đó giống áp đặt 1 ngày bạn phải kiếm đc 30$. Bạn sẽ vào lệnh bất chấp để kiếm được số tiền đó thì dễ bị rơi vào bẫy của thị trường. Có thể xem chart hàng ngày nhưng chỉ vào lệnh khi nào thấy đó là cơ hội :)

Cặp Eur USD nhé
Ngày 03 Dec 2015 khi Draghi phát biểu giảm in tiền.
Biên độ giao động trong ngày chính xác là 4586 pips. Từ 1.05221 lên 1.09807
458.6 pips chính xác là vậy .tư vấn tài chính mà không nắm rõ pip và point thì thua nghe theo có mà bán nhà. Ko muốn comment nhưng thấy chữ tư vấn nên nhắc bạn vậy. Bạn nào muốn kết bạn thi inbox sky lamnam87. Cùng bàn luận thì trường hàng ngay.

có ai chỉ cho mình cách tính ăn tới mức nào là được ko , cách bắt đỉnh đáy để đạt lợi nhuận
tốt nhất ấy , helpp!!!

Announcements

Forum statistics

Threads
418,593
170,688
Latest member
inhopanphat
Back
Top Bottom