• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Warning Xin các bạn bỏ ít phút vào đây xem và giải quyết giúp mình!!

Status
Not open for further replies.

chimcanhcut

Senior
Reactions
1,637
MR
0.349
Tiên trách KỶ, hậu ...........mắng scam :p:p:p

luxubushops

Hero
Verified
Solutions
2
Reactions
2,112
MR
8.488
$100.00
Services
Chat with me via Yahoo Messenger
tình huống này @chinhshphuc khi confirm đã viết rõ giao dịch với yahoo nguyenchikhoi3536 nên chủ thread phải chịu mất thôi. Nhưng dù sao nếu chinhshphuc tỉnh táo (thực ra là kinh nghiệm) hơn và phát hiện ra yahoo của người yêu cầu confirm khác yahoo người đang chat thì cũng giúp chủ thread tránh dc mất tiền rồi.

U7366325

Hero
Verified
Reactions
1,112
MR
0.001
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
mình xin lỗi trước khi rủa vào bản mặt của bạn!
có xem đọc kỷ topic k vậy? tôi viết topic này vì có 1 mod yêu cầu và muốn xử lý những ng vô trách nhiệm chứ k phải gỡ gạc gì nhé. cứ ở đó mà nói phát đi rồi đến khi bị lừa rồi sẽ biết, con ng gì mà như con .....
Nếu như chinhshphuc k reply như thế thì mình k bị lừa >> chinhshphuc ít nhiều gì cũng phải chịu 1 phần trách nhiệm về vụ này.
Mình nói thật với cậu thế này, cậu nghĩ người ta nói câu chia buồn với cậu là người ta nói thật vậy sao? hay là người ta nói ngu thì chết? còn chinhshphuc nếu cậu ta ko chịu trách nhiệm thì mod cũng chẳng có quyền gì mà ban, hay ep buộc, uy tín người ta vẫn thế.
Xin nói câu này, mình cũng bị lừa nhiều rồi khoảng 4 lần, nhưng mình ko bị lừa cái lỗi trẻ con như này, hiểu chứ. Thôi tự làm việc đi nhá, đây là comment cuối của mình trong topic này

congdung

Senior
Reactions
560
MR
0.430
$1,125.69
Services
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Khi confirm chủ yếu người ta xác nhận nội dung bài của bạn chứ ko xác nhận chữ ký,bài viết bạn ko rõ ràng,thêm nữa chữ ký chỉ để tham khao vì có thể thay đổi đc nên ko thể dựa vào chữ ký dc. Chủ thớt sai hoàn toàn.
Chinhphuc đã ghi rõ ràng yahoo người giao dịch nên hoàn toàn đúng.
Mình cũng hay làm như bạn chinhphuc khi có 1 yahoo pm gd hoặc bài viết confirm ko rõ ràng. Trong trường hợp này là mình thì cũng chẳng cần show proof theo như yêu cầu của 1 mod nào ở trên,

ckv2015

Hero
Verified
Solutions
2
Reactions
1,243
MR
3.374
Mình để ý thì đa số các bạn bị scam là do mở topic rao bán, khi đó bọn scam fake nick 1 số người mua trên 4rum rồi nhảy vào nói mua. Và lỗi là không check kỹ yahoo để cuối cùng bị lừa.:mad::mad:
Kinh nghiệm rút ra là có hàng gì cần bán thì đừng mở topic rao mà nên tìm những người mua uy tín để bán. :mad::D:D. Còn mở topic rao thì check thông tin cho thật kỹ, từ nick yahoo xong rồi nhảy qua ver fone cho chắc ăn.
Chia buồn với thớt nhé. Mồ hôi công sức đổ xuống bể rồi.

danhmay24h

Staff member
Moderator
Trusted 4
Reactions
3,921
MR
27.409
$782.68
Services
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Chào các bạn !

Ở đây thì bạn chủ topic @chikhoi đã giao dịch nhầm nick fake của bạn @chinhshphuc , điều này là sai, vì không check kỹ thông tin trước khi giao dịch, đây là điều mình luôn nhắc các bạn khi xử các topic scam và trong cả topic ex + trung gian của mình. Tuy nhiên bạn chủ topic sợ bị scam nên đã xác nhận đúng topic, và được bạn chủ topic rely lại.

Về phần bạn @chinhshphuc, Bạn cũng đã chát nhầm với scam, vì ở đây trước khi giao dịch, bạn chủ topic có xác nhận trên topic của bạn, và bên dưới phần chữ ký có yahoo của bạn ấy viết rất rõ ràng, nhưng bạn chinhshphuc đã xác nhận và cũng nhầm tưởng nick fake là nick của người xác nhận, và cứ thế giao dịch. Như vậy lỗi của bạn là không check kỹ thông tin của khách hàng khi họ đã xác nhận trên topic của bạn, dẫn đến họ bị scam.

Như vậy 2 bên đều có lỗi, không bên nào vô can cả.

Mình mời bạn chinhshphuc vào đưa proof giao dịch với scam lên, sau đó cho vài lời về vấn đề đền bù nhé. Scam ABC không xử khi không có bằng chứng hoặc manh mối, còn trong việc này, hoàn toàn có thể xử được. Mình sẽ làm công bằng không để bạn nào chịu thiệt thòi cả đâu.

Mình cũng mời 2 bạn đang phản đối và có ý nói MOD không có quyền xử là @U7366325 và bạn @congdung cùng các bạn đang có ý kiến giống 2 bạn này vào phát biểu rõ luôn nhé, Đây không phải ABC thông thường, mà ABC này cũng chính do bạn chinhshphuc xác nhận topic thì mới xảy ra. trách nhiệm bạn ấy cũng phải chịu 1 phần. Còn việc MOD yêu cầu proof giao dịch với Scam là việc đương nhiên bạn @chinhshphuc phải có trách nhiệm đưa lên.

Thân !

Last edited:
Chào các bạn !

Ở đây thì bạn chủ topic @chikhoi đã giao dịch nhầm nick fake của bạn @chinhshphuc , điều này là sai, vì không check kỹ thông tin trước khi giao dịch, đây là điều mình luôn nhắc các bạn khi xử các topic scam và trong cả topic ex + trung gian của mình. Tuy nhiên bạn chủ topic sợ bị scam nên đã xác nhận đúng topic, và được bạn chủ topic rely lại.

Về phần bạn @chinhshphuc, Bạn cũng đã chát nhầm với scam, vì ở đây trước khi giao dịch, bạn chủ topic có xác nhận trên topic của bạn, và bên dưới phần chữ ký có yahoo của bạn ấy viết rất rõ ràng, nhưng bạn chinhshphuc đã xác nhận và cũng nhầm tưởng nick fake là nick của người xác nhận, và cứ thế giao dịch. Như vậy lỗi của bạn là không check kỹ thông tin của khách hàng khi họ đã xác nhận trên topic của bạn, dẫn đến họ bị scam.

Như vậy 2 bên đều có lỗi, không bên nào vô can cả.

Mình mời bạn chinhshphuc vào đưa proof giao dịch với scam lên, sau đó cho vài lời về vấn đề đền bù nhé. Scam ABC không xử khi không có bằng chứng hoặc manh mối, còn trong việc này, hoàn toàn có thể xử được. Mình sẽ làm công bằng không để bạn nào chịu thiệt thòi cả đâu.

Thân !
mình có bảo hiểm nên cũng hay gặp trường hợp nay, mình thấy chữ ký có thể thay đổi đc nên ko căn cứ vào đc,nểu chủ topic cố tình scam thì sao, tư tạo ra nick fake mình,khi reply thì chữ ky là nick fake yahoo,khi chinhphuc vào xác nhận,sau đó sửa lại nick đúng ???
qua đây sẽ rút ra bài học là khi confirm ko nên reply bài viết của ai hết, viết khang khang vậy cho khoẻ

mình có bảo hiểm nên cũng hay gặp trường hợp nay, mình thấy chữ ký có thể thay đổi đc nên ko căn cứ vào đc,nểu chủ topic cố tình scam thì sao, tư tạo ra nick fake mình,khi reply thì chữ ky là nick fake yahoo,khi chinhphuc vào xác nhận,sau đó sửa lại nick đúng ???
qua đây sẽ rút ra bài học là khi confirm ko nên reply bài viết của ai hết, viết khang khang vậy cho khoẻ
Không ai quy tội cho chinhphuc là fake nick để mà scam cả bạn nhé, nhưng bạn ấy là có lỗi khi xác nhận mà cũng không nhìn kỹ yahoo, nếu bạn ấy không xác nhận thì cậu kia cũng không bị scam. Mỗi bên cần thương lượng và chịu 1 phần trách nhiệm. Mình thì luôn cố để mọi thứ công bằng nhất có thể, nên các bạn hãy cứ nói lên suy nghĩ của các bạn nhé.

tammy

Member
Hot Girl
Reactions
955
MR
0.078
Chat with me via Yahoo Messenger
bạn nên hiểu ở đây nếu như thớt k reply mình thì sẽ k có xảy ra vụ này, thớt có thể up nếu thớt biết phân biệt 2 ng khác nhau chứ ở đây là reply bạn ơi!!
bạn ấy ghi rõ là 3635 mà
trong khi nick bạn là 3536

người ta xác nhận quote bài post chứ có quote cái chữ ký đâu mà bắt lỗi
bạn ấy ghi rõ là 3635 mà
trong khi nick bạn là 3536
Vấn đề là chính bạn ấy đã rely lại. ở đây chính bạn ấy cũng không để ý đến yahoo fake đã pm để giao dịch. Trách nhiệm của 1 Bảo Hiểm là cố gắng tránh scam cho chính khách hàng của mình.

Yahoo có ở chữ ký rồi.

Nếu nói như vậy thì Bảo hiểm việc gì phải refund khi nội dung giao dịch chưa rõ ràng? vấn đề ở đây là các BH càng phải nhìn kỹ thông tin để tránh scam cho khách hàng nhé.

httn

Senior
Reactions
164
MR
0.108
rắc rối lắm ! mà scamer lúc nay hay lắm :) trước bạn mình cũng bị scam ! nhờ trung gian vào confirm . vừa confirm xong là scamer nhảy vô pm liền . Scamer rình nhanh vãi :D thế là dính chưởng thôi .

Vấn đề là chính bạn ấy đã rely lại. ở đây chính bạn ấy cũng không để ý đến yahoo fake đã pm để giao dịch. Trách nhiệm của 1 Bảo Hiểm là cố gắng tránh scam cho chính khách hàng của mình.

Yahoo có ở chữ ký rồi.

Nếu nói như vậy thì Bảo hiểm việc gì phải refund khi nội dung giao dịch chưa rõ ràng? vấn đề ở đây là các BH càng phải nhìn kỹ thông tin để tránh scam cho khách hàng nhé.

theo bạn thì trong trường hợp như thế bạn kia phải xác nhận như thế nào mới là chuẩn mực?

theo bạn thì trong trường hợp như thế bạn kia phải xác nhận như thế nào mới là chuẩn mực?

Các Exchange nên chú ý khi xác nhận giao dịch KHÔNG NÊN QUOTE lại bài viết của ai hết

Bạn vào các topic ex xem rồi tự hiểu nhé, vấn đề ở đây là chính BH cũng nhầm nick fake, nếu không nhầm thì bạn ấy cần nói luôn là không giao dịch với yahoo của người đang xác nhận, mà là đang giao dich với yahoo.... này để người ta biết nhé.

Mọi chuyện không liên quan dừng tại đây, giờ đợi bạn @chinhphuc vào up proof đã giao dịch với scam, và cho vài ý kiến nhé các bạn

Mình luôn cố giữ công bằng chứ không thiên vị ai hết, nên các bạn hãy quan sát và bớt các ý kiến trái chiều, để người trong cuộc phát biểu.

Yahoo có ở chữ ký rồi.

như em hay onl trên đt thì ko thấy chữ kí đâu
nên em giao dịch với ai thì dù ng ta ko yêu cầu, vẫn cứ phải viết 1 comment ghi rõ số lượng, yahoo (nếu ng ta pm qua yahoo), tag nick (nếu biết nick mmo4me), trung gian qua ai thì tag nick trung gian
vậy cho nó chắc
một số bạn sợ pub thông tin khách lên sẽ mất mối, có điều cứ minh bạch thông tin thì không có đứa nào xen ngang cuộc mua bán được hết

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,009
176,505
Latest member
zbetpoker

Most viewed of week

Most discussed of week