• Guest, bạn sẽ được thưởng theo giá trị giao dịch tương ứng khi báo cáo [Scammer]:
    • Từ 50tr trở lên: thưởng liền 20 MR (~ $20)
    • Còn lại: thưởng liền 1 MR - 10 MR (~ $1 - $10)
    • Các trường hợp báo cáo [Warning] cũng sẽ được thưởng 1 MR (~ $1)
    • Báo cáo tại đây

Warning Xin các bạn bỏ ít phút vào đây xem và giải quyết giúp mình!!

Status
Not open for further replies.

shess

Banned
Reactions
693
MR
0.000
Theo mình nghĩ lỗi hoàn toàn ko phải là chinhshphuc mà lỗi hoàn toàn ở bạn thớt

- Dĩ nhiên khi giao dịch ko ai biết ai là ai, bạn vào hỏi một câu bâng quơ thì ai mà biết bạn là ai?

- Còn chuyện bạn cứ nói tại sao ng ta trả lời, vì ng ta phải trả lời để bạn biết có đúng bạn hay ko vì ng ta cũng đâu biết bạn là ai? :)

Bạn ko nhìn kĩ yahoo, ng ta ghi rất rõ ra yahoo rồi, thế mà yh của bạn ko đúng, bạn vẫn mắt nhắm mắt mở giao dịch, vậy thì bạn chịu chứ sao giờ

vo-_-danh

Senior
Verified
Reactions
1,675
MR
0.014
Call me! Call me! Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Scam ABC forum bay gio ko xu nua roi. Da co rules. Ai bi scam mat tien thi rang chiu thoi. Rut ra bai hoc lan sau do mat tien

heothanhtinh

Hero
Verified
Reactions
524
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
thớt để cái chữ ký lâu chưa? nếu trước khi confirm thì là LỖI DO CẢ 2 nhưng phần lớn vẫn là lỗi thớt nhiều hơn.
Yahoo của mình mà cũng nhìn ko ra :D

thachthao

Hero
Reactions
10,627
MR
0.009
Với nhận định của mình thì đây là vụ scam ABC

Có lẽ chinhshphuc up cái log chat với scammer lên tránh tranh cãi vì bạn chikhoi chưa đưa yahoo bạn đã xác nhận giao dịch với yahoo fake khiến bạn chikhoi hoài nghi, thêm nữa đoạn bằng chứng chat với scammer là coppy và paste

Còn trước đây bạn chikhoi đã từng có những giao dịch khác và có cmt nick yahoo lên để xác nhận giao dịch, vàc cả chữ ký của bạn ghi yahoo, nên scammer đã thấy và fake yahoo của bạn để rình cơ hội, điều này giải thích tại sao khi bạn chưa đưa yahoo thì scammer đã pm bạn chinhshphuc nhé

Last edited:

U7366325

Hero
Verified
Reactions
1,112
MR
0.001
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
mình thấy lỗi là do bạn chikhoi lí do không check yahoo rõ ràng, mua bán nếu bạn ko check yahoo, đến yahoo check cũng ko xong thì làm ăn gì được nữa, chẳng qua giờ bạn muốn gỡ gạc một chút, nói chung là giờ tùy vào lương tâm bạn chinhshphuc, thích thì refund 1/10 ko thì thì thôi, chẳng ai banned vì cái lí do này cả, topic dạng ntn quá nhiều rồi

xiaoxiao2007

Verified
Reactions
180
MR
0.000
Bó tay, mấy vụ check yahoo này đơn giản mà sao nhiều người dính vậy nhỉ ?
Chỉ cần copy contact detail rồi so lại yahoo ở dưới chữ ký là biết ngay 100% có phải fake hay ko thôi, mất có 3s chứ mấy o_O

baokakadn

Junior
Reactions
37
MR
0.001
Không thể đổ hết lỗi cho service vì service đã confirm mà thớt ko nhận ra yahoo fake
Không thể đổ lỗi hết cho thớt vì thớt đã gắn chữ ký mà service ko nhận ra và chat nhầm nick fake
>>> cả 2 đều có lỗi. Cả 2 nên thương lượng nhau để giải quyết vụ này

mình thấy lỗi là do bạn chikhoi lí do không check yahoo rõ ràng, mua bán nếu bạn ko check yahoo, đến yahoo check cũng ko xong thì làm ăn gì được nữa, chẳng qua giờ bạn muốn gỡ gạc một chút, nói chung là giờ tùy vào lương tâm bạn chinhshphuc, thích thì refund 1/10 ko thì thì thôi, chẳng ai banned vì cái lí do này cả, topic dạng ntn quá nhiều rồi
mình xin lỗi trước khi rủa vào bản mặt của bạn!
có xem đọc kỷ topic k vậy? tôi viết topic này vì có 1 mod yêu cầu và muốn xử lý những ng vô trách nhiệm chứ k phải gỡ gạc gì nhé. cứ ở đó mà nói phát đi rồi đến khi bị lừa rồi sẽ biết, con ng gì mà như con .....

chia buỒn vs thỚt, lần sau giaO dịch nhỚ cẩn thận hƠn nhé :(
Chia buồn zới thớt! Công nhận scam dạo này lợi hại thiệt. :)
Không thể đổ hết lỗi cho service vì service đã confirm mà thớt ko nhận ra yahoo fake
Không thể đổ lỗi hết cho thớt vì thớt đã gắn chữ ký mà service ko nhận ra và chat nhầm nick fake
>>> cả 2 đều có lỗi. Cả 2 nên thương lượng nhau để giải quyết vụ này
cảm ơn các bạn!

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,008
176,502
Latest member
79kingcam