XFUG - Cẩn thận với trường hợp SCAMMER giả danh UG

Status
Not open for further replies.
trước đây forum mình đã có 1 vụ ở đâu xuất hiện 1 kẻ tự nhận là UG rồi lập topic tràn lan cho các phần mềm, HMA, VPS, PP ,.... Rồi sau đó lập topic mua bán 1 số thứ đó và SCAM. Rồi mọi thứ tên đó cầm về cho đc biết là toàn hàng THẢI từ các forum UG.

Nay lại 1 kẻ mới xuất hiện là XFUG và cũng phong cách làm việc tương tự. FREE rồi MUA BÁN.
Mình lập topic để các bạn đề phòng

Bóc mẽ:
Bản chất UG mà ko phân biệt nổi HMA và proxy.
http://mmo4me.com/showthread.php?112731-VPN-Switch-Crack-full-55-Anh-trai-cua-no-la-HMA

Bản chất UG mà phải về làm trò mèo rồi kiếm 2$ của anh em
http://mmo4me.com/showthread.php?112880-10-Cash-Coupon-5-tai-AHappyDealCom

Thật sự mình cũng ko muốn tham gia vào việc này nhưng thấy cái trò mèo này cũng nhiều anh em ko biết và dễ bị scam nên mình lập topic cảnh báo.

MOD nên xử lý mấy vụ tự nhận là UG này đi vì mình thấy rule có ghi là CẤM UG (dù là thật hay giả mạo).
UG thì luôn ẩn mặt , còn U GOOGLE thì luôn ra mặt nhận là UG

markervina

Hero
Reactions
475
MR
0.511
tạo uy tín rồi không biết khi nào bùm
thôi cứ cảm giác cao là được
báo trước để mọi người chú ý
chưa thấy rõ vấn đề cậu ấy lừa đảo
viết topic lên cảnh báo anh em chú ý thôi.nếu không đúng thì tội cậu ấy

Upvote 0
Reactions
124
MR
0.000
Khôn thì sống, dại thì chết. Bao nhiêu vụ điển hình, tình huống quá quen thuộc. Tool share thì toàn tool vớ vẩn nhìn thấy từ đời nào rồi. toàn leech tool cũ của nước ngoài về xong kêu tự code.

Kêu gọi cũng chả được, mỗi ng phải tự biết bảo vệ bản thân.

Upvote 0

anhhungvole

Banned
Reactions
311
MR
0.000
Bác này cái éo gì cũng kêu ko nhớ mà đòi report người ta

xin lỗi bác, em là MEM chứ ko phải ADMIN nên em quan tâm forum có giới hạn :))

Bác ko biết thì bác tự tìm hiểu. Còn em chịu, ko nhiều thời gian đến nỗi tìm lại topic để làm 1 việc ko liên quan gì mình =))

Thôi em phải làm việc các bác gạch đã cái DKM.. nhà các bác à =)) NHảm vãi =))

Upvote 0

forgot

Senior
Reactions
80
MR
0.001
xin lỗi bác, em là MEM chứ ko phải ADMIN nên em quan tâm forum có giới hạn :))

Bác ko biết thì bác tự tìm hiểu. Còn em chịu, ko nhiều thời gian đến nỗi tìm lại topic để làm 1 việc ko liên quan gì mình =))

Thôi em phải làm việc các bác gạch đã cái DKM.. nhà các bác à =)) NHảm vãi =))
Những thằng cặn bã như này phải loại khỏi 4rum càng sớm càng tốt

Upvote 0
xin lỗi ko phải ức chế chứ topic mình lập ra gạch đá thì toàn còn cờ hó MagicKaitokid clone với mấy thể loại ko giải thích nổi =))

Thế nên để tránh ức chế cho mình và mấy kẻ đó từ giờ xin hứa danh dự 1 lần cuối là ko bao giờ tham gia mấy vụ report hay bóc mẽ ,vạch mặt này nữa.

Và cũng hi vọng ko vì mất vài topic report của mình mà box report scam thêm topic :))

Upvote 0

BlackJack1406

Banned
Reactions
31
MR
0.000
Join DateMay 2013LocationCà Mau - Việt NamPosts102Thanks0Thanked 130 Times in 39 Posts

==" toàn chút trò mà đc ngần này post với tks rồi à, thích nhỉ ?

Upvote 0

Tigon2010

Senior
Reactions
877
MR
0.000
vâng em dỗi hơi, em nhảm. Nhưng topic nào em lập cũng có lý do đàng hoàng nha bác :">:">
Với lại em cũng quy ẩn giang hồ rồi, tại thấy chướng mắt nên report.

Bác ko thích thì bác cút, em đã mất công lập topic và tìm proof để cảnh báo bác còn xỏ xiên xxx gì. Có phải bác là cờ hó MagicKaitokid ko ???
Con cờ hó đó hay cắn em lắm. . Nick bác mới lập và cũng xoắn em thì dễ là nó lắm ;)) ;))
Hôm nọ nó cắn em 1 phát em tìm proof đc và nó đi 3 nick ;)) Nên giờ lập tài khoản mới cũng ko có gì là lạ =)) Để tìm hiểu xem =))

- - - Updated - - -

;)) ở đầu kết thúc =)) ở cuối là cái scam MagicKaitokid nó hay dùng nhưng cũng ko quan trọng :D

Còn nói mình cuồng report thì bạn có thể đọc lại topic ;)) Report có bằng chứng đàng hoàng. Bộ bạn thấy UG nào mà ko phân biệt nổi HMA và PROXY ko ???? Bạn thế UG nào phải kiếm từng $ 1 như thế ko ;))

Thôi ko mất thời gian nữa .Topic để cảnh báo . Tiền ai nấy giữ. Nói vậy cũng đc. Lần sau khỏi mất công lập topic :))

Chốt lại là ko có gì để nói là ug mà vẫn quy ng ta là ug ko phân biệt nổi hma

quote lại để ko còn thấy cái topic nào của bạn cuồng report nữa

Upvote 0
xin lỗi ko phải ức chế chứ topic mình lập ra gạch đá thì toàn còn cờ hó MagicKaitokid clone với mấy thể loại ko giải thích nổi =))

Thế nên để tránh ức chế cho mình và mấy kẻ đó từ giờ xin hứa danh dự 1 lần cuối là ko bao giờ tham gia mấy vụ report hay bóc mẽ ,vạch mặt này nữa.

Và cũng hi vọng ko vì mất vài topic report của mình mà box report scam thêm topic :))

quote lại để xem cái danh dự của bạn nó nhiều tới mức nào ;))

Upvote 0

SonJG

Junior
Reactions
1,728
MR
0.083
Chat with me via Skype
Topic Closed + Banned

Lý do Closed: Trước hết cảm ơn anhhungvole đã quan tâm tới forum, nhưng bạn để Prefix là Report mà lại ko có bằng chứng rõ ràng.

Lý do banned: Chửi bậy
Thời hạn: 2 ngày

Còn về XFUG, mọi người cũng nên tự bảo vệ mình trước những lợi ích nhỏ bé mà có thể mất đi những điều to lớn hơn.

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,808
176,249
Latest member
thienvc7000

Most viewed of week