xchange.vn lừa tiền của khách

Status
Not open for further replies.
waiting for answer từ hôm qua , cậu nói thế tức là cậu đã ko đọc topic này ? http://mmo4me.com/showthread.php?108846-xchangevn-khong-tra-lai-tien-cho-khach

còn nói thật là vụ việc này đã nói từ hôm qua , tadt vẫn onl , vẫn post bài nhưng không thèm rep lại , gửi mail ko trả lời , call điện thoại ko được . chủ thớt có đầy đủ proof . xchange rút hết tiền tại các tài khoản LR , PM , WMZ . site xchange down . . . .

quá nhiều điểm nghi vấn cho 1 vụ scam .

so sánh thử với 1 vụ như hienlr ngay trước tết , chưa có dấu hiệu gì rõ ràng thì đã bann nick để "đề phòng" .

còn vụ này ko cần đề phòng ? hay các mod có thể đảm bảo là ko còn ai bị lừa đảo nữa ? số tiền 2tr quá lớn ?

thực sự buồn cười khi các mod vin vào lý do "uy tín" , trên mmo này còn thiếu vụ bán uy tín lấy tiền sao ?
Hienlr còn đóng phí 10tr cơ =)) .

Banned người quen biết chắc khó zzz

Admin đã vào . Ko biết admin có xử lý gì hay là cũng lặng lẽ đi ra như topic report thằng MagicKaitokid ngày xưa.

còn về các MOD. Bạn MOD gì đó đang gái đĩ già mồm ơi. Mình thì chẳng quan trọng cái nick. Mình bị ban thì rất nhiều nick rồi. Toàn là chửi bọn bợ đít, scammer, MOD làm việc ko ra gì nên bị ban đó.

Còn cái forum này mọi người vào để xem có cách kiếm tiền mới ko, và để theo dõi tình hình cập nhật công việc của mình. Chứ ko phải để cãi nhau. Còn về BQT thì nói thẳng ra từ trước đến nay ai cũng biết Forum này vốn phân ra nhiều phe.
PHe Chatbox, Phe Nhà Giàu, Phe "U gờ" , Phe Bẩn.... và những phe này đều chơi thân với BQT và đều có tiền nên chẳng bao giờ coi ai ra gì và cũng làm gì cũng chẳng sợ ai.
Còn lại là Phe im lặng và phe lên tiếng để rồi ban.

Còn về việc của animax. Vẫn online forum đều. Vẫn comment topic bán thẻ đều. Nhưng topic cần xử lý thì ko làm. Trong khi thread lập topic là tố cáo hơn 1 tuần rồi chưa nhân đc tiền (rule là ko quá 24h) . Và là giao dịch site auto. Bị cáo thì vẫn onlien trả treo bên topic buôn bán của nó. Còn MOD thì ko làm gì?????????

Nếu làm đúng thì ngay lập tức phải cảnh cáo khi topic đc lập (scam >1 tuần) và ban nick từ hôm qua rồi chứ ko phải hôm nay bị nói nhiều mới vào làm cho có là thông báo cho 24h.

Kiểu làm việc phân chia , so sánh thế thì chẳng ai tôn trọng cả.

Đây là commetn của 1 người ngoài nhưng nhìn vào thực trạng của topic và đã bị ban 1 tuần vì liên quan đến topic nên ko ý spam hay làm loãng forum.

Tự thành viên forum này nhìn xem BQT làm ăn thế nào. Còn về MOD kia nói ko cần tôi trong forum. Ok, chắc là do tôi phá bọn bẩn bựa và bọn SCAM rồi cả bọn làm việc vơ vẩn làm chúng nó chướng mắt. Mất tôi cho chúng nó dễ bề lộng hành.

Bản thân tôi vào forum này chẳng để làm gì , chỉ mất thời gian tìm kiếm thông tin mấy thằng scam và dạy bọn "có quyền" mà ko biết cách xài thôi

TÔI SAI HAY BQT SAI. TỰ MEM FORUM CÓ Ý KIẾN TRONG ĐẦU.

À nói rõ luôn là tôi bị ban khi comment cho 1 ý kiến giải quyết cho MOD tham khảo. MOD ban nick tôi mà ko xử lý topic cho chủ topic bị scam. Vậy các bạn đừng có nói là MOD bận, MOD ko đọc nha. Đọc mà ko dám làm , chỉ dám bịt miệng nick trắng như tôi thôi. Và đó là MOD ssson99 .

P/S ssson99: ko phải xoắn, report làm chi? Khi với tôi cái nick MOD cũng chẳng là cái gì so với nick MEM. Như nhau cả thôi. Mem mà biết chơi, biết sống, biết kiếm tiền thì còn đáng tôn trọng hơn loại QUẢN LÝ mà vô dụng, bất tài, làm việc thiếu chuyên nghiệp, ngu ngốc xu nịnh, luồn cúi và chuyên bịt miệng người khác

Last edited by a moderator:
:m190: ngồi hóng ~~~~~

Chào các bạn,

Hiện tại chủ Thread mới chính thức Report SCAM ngày hôm nay, nên người bị Report sẽ có thêm 24h nữa để trả lời.

Nếu sau 24h người bị Report không có một sự giải thích nào thì BQT mới có thể quyết định cuối cùng là người đó SCAM. Và sẽ sử dụng số tiền bảo hiểm trả lại cho người bị hại (nếu có).

Và vì đây là trường hợp đặc biệt nên mình sẽ tạm thời hạ Members và giữ lại phí bảo hiểm để họ không thể sử dụng được nữa.

BQT MMO4ME
Thân

Admin đã vào . Ko biết admin có xử lý gì hay là cũng lặng lẽ đi ra như topic report thằng MagicKaitokid ngày xưa.

còn về các MOD. Bạn MOD gì đó đang gái đĩ già mồm ơi. Mình thì chẳng quan trọng cái nick. Mình bị ban thì rất nhiều nick rồi. Toàn là chửi bọn bợ đít, scammer, MOD làm việc ko ra gì nên bị ban đó.

Còn cái forum này mọi người vào để xem có cách kiếm tiền mới ko, và để theo dõi tình hình cập nhật công việc của mình. Chứ ko phải để cãi nhau. Còn về BQT thì nói thẳng ra từ trước đến nay ai cũng biết Forum này vốn phân ra nhiều phe.
PHe Chatbox, Phe Nhà Giàu, Phe "U gờ" , Phe Bẩn.... và những phe này đều chơi thân với BQT và đều có tiền nên chẳng bao giờ coi ai ra gì và cũng làm gì cũng chẳng sợ ai.
Còn lại là Phe im lặng và phe lên tiếng để rồi ban.

Còn về việc của animax. Vẫn online forum đều. Vẫn comment topic bán thẻ đều. Nhưng topic cần xử lý thì ko làm. Trong khi thread lập topic là tố cáo hơn 1 tuần rồi chưa nhân đc tiền (rule là ko quá 24h) . Và là giao dịch site auto. Bị cáo thì vẫn onlien trả treo bên topic buôn bán của nó. Còn MOD thì ko làm gì?????????

Nếu làm đúng thì ngay lập tức phải cảnh cáo khi topic đc lập (scam >1 tuần) và ban nick từ hôm qua rồi chứ ko phải hôm nay bị nói nhiều mới vào làm cho có là thông báo cho 24h.

Kiểu làm việc phân chia , so sánh thế thì chẳng ai tôn trọng cả.

Đây là commetn của 1 người ngoài nhưng nhìn vào thực trạng của topic và đã bị ban 1 tuần vì liên quan đến topic nên ko ý spam hay làm loãng forum.

Tự thành viên forum này nhìn xem BQT làm ăn thế nào. Còn về MOD kia nói ko cần tôi trong forum. Ok, chắc là do tôi phá bọn bẩn bựa và bọn SCAM rồi cả bọn làm việc vơ vẩn làm chúng nó chướng mắt. Mất tôi cho chúng nó dễ bề lộng hành.

Bản thân tôi vào forum này chẳng để làm gì , chỉ mất thời gian tìm kiếm thông tin mấy thằng scam và dạy bọn "có quyền" mà ko biết cách xài thôi

TÔI SAI HAY BQT SAI. TỰ MEM FORUM CÓ Ý KIẾN TRONG ĐẦU.

À nói rõ luôn là tôi bị ban khi comment cho 1 ý kiến giải quyết cho MOD tham khảo. MOD ban nick tôi mà ko xử lý topic cho chủ topic bị scam. Vậy các bạn đừng có nói là MOD bận, MOD ko đọc nha. Đọc mà ko dám làm , chỉ dám bịt miệng nick trắng như tôi thôi. Và đó là MOD ssson99 .

P/S ssson99: ko phải xoắn, report làm chi? Khi với tôi cái nick MOD cũng chẳng là cái gì so với nick MEM. Như nhau cả thôi. Mem mà biết chơi, biết sống, biết kiếm tiền thì còn đáng tôn trọng hơn loại QUẢN LÝ mà vô dụng, bất tài, làm việc thiếu chuyên nghiệp, ngu ngốc xu nịnh, luồn cúi và chuyên bịt miệng người khác

Không biết mình bị liệt vào phe nào nhỉ :3
P/S : mình vẫn ban được nhưng phải thông qua việc cảnh cáo, trừ point, trừ đủ 5 point hệ thống sẽ tự động ban, chứ ko ban ngay lập tức được :3

Chào các bạn,

Hiện tại chủ Thread mới chính thức Report SCAM ngày hôm nay, nên người bị Report sẽ có thêm 24h nữa để trả lời.

Nếu sau 24h người bị Report không có một sự giải thích nào thì BQT mới có thể quyết định cuối cùng là người đó SCAM. Và sẽ sử dụng số tiền bảo hiểm trả lại cho người bị hại (nếu có).

Và vì đây là trường hợp đặc biệt nên mình sẽ tạm thời hạ Members và giữ lại phí bảo hiểm để họ không thể sử dụng được nữa.

BQT MMO4ME
Thân

+1 vì cách xử lý của shin , nhưng hi vọng từ giờ forum sẽ thống nhất cách xử lý với các trường hợp , đừng để thành viên thắc mắc vì sao bann người này mà ko bann người khác .

Không biết mình bị liệt vào phe nào nhỉ :3
P/S : mình vẫn ban được nhưng phải thông qua việc cảnh cáo, trừ point, trừ đủ 5 point hệ thống sẽ tự động ban, chứ ko ban ngay lập tức được :3
Cái đó thì tùy, phe nào cũng đc miễn là đừng làm quá lố khiến người ta ko chịu đc. Đâu phải ai trong phe cũng giống nhau, Mình nói chung chnug cho vui chứ cũng ko biết đúng sai thế nào :binhsua123:

ko phải đâu bạn à, mình biết 5 thẻ là ban tự động rồi. Nhưng đây là thằng MOD ssson99 nó ban nick mình 1 tuần trực tiếp.
Nó mới ban mình trưa nay thôi. Bạn vào topic bên kia đọc là hiểu.

Mình thì ko muốn căng thẳng làm gì, định vào comment kích để MOD làm việc giúp chủ topic lấy lại tiền mà nó ban mình vô lý lên cũng hơi a cay. Rồi tiện thể nói luôn mấy vụ vô lý hồi trước vào :binhsua123:

Còn việc này tưởng đơn giản là thái độ thằng tadt ko tốt thôi, từ trước đến nay vẫn vậy ai dè giờ có người nói nhiều exchanger khác chưa đc thanh toán vài k$ rồi, site thì bị mấy người đó DDOS, ko biết thật giả thế nào nhưng BQT để an toàn nên làm nặng tay tránh phiền phức nếu có vì cách xử lý "nhẹ nhàng" và "ko công bằng".

Rule cũng hơi vô lý ở chỗ:
Khi chưa biết người ta scam thì lập topic Warning. Nhưng trnog topic Warning mà ko thấy bị cáo vào đối chất dù đã online nick thì phải gửi thông báo hoặc là cố tình ko vào trả lời thì ngay lập tức cho 24h luôn. Dù là SCAM Hay Warning.

Còn khi đã để topic SCAM thì tức là SCAM rồi thì cho 24h làm chi nữa , 24h này chỉ ở bên topic Warning thì hợp lý ??????

Riêng mình thì thấy cách trảl lời của SHin là mang phần chống chế nhiều hơn là hợp lý. Nói chung thì ko vừa lòng vì hiện tại site đang off và tình hình thì có vẻ nghiêng về SCAM hơn là THÁI ĐỘ rồi

Site này mà scam . Bây giờ ko biết dùng bảo kim qua đâu :( Buồn quá

lão này scam hả các bác. vụ này chắc vài trăm triệu rồi

+1 vì cách xử lý của shin , nhưng hi vọng từ giờ forum sẽ thống nhất cách xử lý với các trường hợp , đừng để thành viên thắc mắc vì sao bann người này mà ko bann người khác .

Câu nói của Admin đã bao gồm rồi đó bạn :binhsua104:
Vì Pic kia là Waiting chứ ko phải Report ... Waiting thì thoải mái mà ... Còn chính thức Report mới là 24h :binhsua119:
@ : Thế mình thuộc phe nào nhể :m131:

Việc đến đây là có vẻ giải quyết tạm đc vì là lùm sùm ở forum nên ban hay ko ban cũng ko quan trọng nữa. MOD đi qua thì ban nick này luôn , nếu tốt thì unban giùm cái nick mayhakai, còn ko thì thôi. Coi như 1 tuần ko vào forum vậy.

Còn về themen99 và animax1991 : ai thì mình ko biết, còn 2 người này thì thuộc dạng TỐT nhưng TỐT theo kiểu ko dám làm mất lòng ai. Sống như vậy mệt mỏi lắm. commetn xong cũng sợ mất lòng nên xóa. Như vậy mình thấy khá là buồn cười . Sống thoải mái nên ko sợ bố con thằng nào thì mới vui vẻ đc.
Good bye.

ssson99 : nhớ ko nhầm tên này lên tmod chẳng qua là do mình (conglylentieng) ý kiến với ADMIN về việc TranNau90 ít online quản lý box ko tốt nên Admin xem xét cho thêm làm. Làm đc việc thì ít xích mích với mem thì nhiều.
Mới lên làm MOD thì hạn chế thể hiện đi, bợ xxx kẻ giàu ko ai nói nhưng đừng tỏ vẻ banned kẻ yếu.

Nick sắp ban nên nói cố thằng HYIPGROUP 100% là thằng MagicKaitokid , các bạn đề phòng. Thời gian sẽ trả lời :)

lão này scam hả các bác. vụ này chắc vài trăm triệu rồi

nếu lão tuấn anh mà scam thì phải cỡ đó. Còn chuyện này là thái độ support kém + khinh người từ trước đến giờ thôi.
Relax đủ rồi anh em, admin vào trả lời rồi thì tập trung kiếm tiền đi.
Hi vọng mai chủ thớt nhận được tiền và kết thúc chuyện ha

waiting for answer từ hôm qua , cậu nói thế tức là cậu đã ko đọc topic này ? http://mmo4me.com/showthread.php?108846-xchangevn-khong-tra-lai-tien-cho-khach

còn nói thật là vụ việc này đã nói từ hôm qua , tadt vẫn onl , vẫn post bài nhưng không thèm rep lại , gửi mail ko trả lời , call điện thoại ko được . chủ thớt có đầy đủ proof . xchange rút hết tiền tại các tài khoản LR , PM , WMZ . site xchange down . . . .

quá nhiều điểm nghi vấn cho 1 vụ scam .

so sánh thử với 1 vụ như hienlr ngay trước tết , chưa có dấu hiệu gì rõ ràng thì đã bann nick để "đề phòng" .

còn vụ này ko cần đề phòng ? hay các mod có thể đảm bảo là ko còn ai bị lừa đảo nữa ? số tiền 2tr quá lớn ?

thực sự buồn cười khi các mod vin vào lý do "uy tín" , trên mmo này còn thiếu vụ bán uy tín lấy tiền sao ?

Nếu đúng theo những gì cậu nói thì mình sẽ banned ngay lập tức để tránh thêm tổn thất. Do hôm wa mình bận , không theo dõi được tình tiết!

nếu lão tuấn anh mà scam thì phải cỡ đó. Còn chuyện này là thái độ support kém + khinh người từ trước đến giờ thôi.
Relax đủ rồi anh em, admin vào trả lời rồi thì tập trung kiếm tiền đi.
Hi vọng mai chủ thớt nhận được tiền và kết thúc chuyện ha
chưa chắc đâu, có người nói là site đang scam vìa người nước ngoài lên đến >25k$ , Và site hiện đang off. Ko biết thật giả thế nào chứ cũng có mùi rồi đấy. Ko chỉ là thái độ đâu :)
ko có gì là chắc chắn cả. Đại gia cũng có lúc vì gái, vì cờ bạc, đất đai, ... mà vỡ nợ. Lúc bị lừa mới ngớ người ra ko tin :))

Việc đến đây là có vẻ giải quyết tạm đc vì là lùm sùm ở forum nên ban hay ko ban cũng ko quan trọng nữa. MOD đi qua thì ban nick này luôn , nếu tốt thì unban giùm cái nick mayhakai, còn ko thì thôi. Coi như 1 tuần ko vào forum vậy.

Còn về themen99 và animax1991 : ai thì mình ko biết, còn 2 người này thì thuộc dạng TỐT nhưng TỐT theo kiểu ko dám làm mất lòng ai. Sống như vậy mệt mỏi lắm. commetn xong cũng sợ mất lòng nên xóa. Như vậy mình thấy khá là buồn cười . Sống thoải mái nên ko sợ bố con thằng nào thì mới vui vẻ đc.
Good bye.

ssson99 : nhớ ko nhầm tên này lên tmod chẳng qua là do mình (conglylentieng) ý kiến với ADMIN về việc TranNau90 ít online quản lý box ko tốt nên Admin xem xét cho thêm làm. Làm đc việc thì ít xích mích với mem thì nhiều.
Mới lên làm MOD thì hạn chế thể hiện đi, bợ xxx kẻ giàu ko ai nói nhưng đừng tỏ vẻ banned kẻ yếu.

Nick sắp ban nên nói cố thằng HYIPGROUP 100% là thằng MagicKaitokid , các bạn đề phòng. Thời gian sẽ trả lời :)

Đúng rồi cậu, cuộc sống có nhiều tuýp người mà: người ôn hòa, người nóng tính, .... Mỗi tuýp có ưu nhược hết. Riêng với tuýp người ôn hòa thì chung quy muốn mọi chuyện tốt đẹp, thế giới hòa bình thôi cậu ;)

Banned theo yêu cầu!

xchange thì không scam đâu, cơ bản là site này đội ngũ supporter làm việc hơi bị kém, nói chung làm ăn như thế này thì mang tiếng quá, lúc nào cảm thấy quản lý được thì hẵng làm, mình cũng bị dính mấy lần pay chậm do tiền trên site nó hết mà mình không để ý, vẫn sell z nhưng biết rồi tiền cũng sẽ về nên không có gì phải lo. Trường hợp này khi được giải quyết mình nghĩ tadt nên bồi thường bởi dịch vụ kém, không nên nói thằng nào vào thì vào không vào thì anh cũng chẳng cần, khách của anh không thiếu :))

Ps : các bạn cũng nên thông cảm 1 chút và hỏi tại sao xchange nó hỗ trợ techcombank và nhiều bank khác mà nhiều site lại không hỗ trợ, bởi vì mấy bank kia dịch vụ mua bán này nó kém nên nhiều site bỏ qua, xchange chấp nhận mạo hiểm và vẫn chơi với mấy bank này và bây giờ đang trả giá ( nói hơi quá ), thực ra đây là lỗi do bank chứ không phải do site.

Mấy lần cần tiền gấp mà ngậm Z rồi mà mãi mấy tiếng sau mới chịu trả tiền (VCB).
Mà site xchange.vn không vào được thì phải =))

Cái gì mà site MMO #1 VN...mãi mãi không được như VMK đâu. Hoàn toàn đồng ý với ý kiến của mayhakai

Bye bye :-h

:binhsua04: admin mới lên thông báo xchange.vn vừa bi hack 27 k LR nên tạm thời đang tìm nơi nào treo cổ,,,mọi thông tin gián đoạn........

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,017
173,089
Latest member
lienhoa84

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week