Xác minh tài khoản tại các sàn.

leanhtu8910

Junior
Reactions
21
MR
0.003
Facebook
Follow me on Facebook
Mình có đăng ký 1 số sàn nhưng đến đoạn nạp rút tiền là bắt xác minh tài khoản. Mình có 2 vấn đề thắc mắc như sau:

1. phần xác mnih địa chỉ: Mình phải làm những gì, tại hóa đơn điện nước không lấy tên mình mà lấy tên bố mình.
2. Có nên dùng thông tin của mình để xác minh không , hay dùng thông tin giả ( tại mình sợ bị lộ thông tin, công an sờ gáy@@ )

Mong cao nhân giúp đỡ!

Thường sàn nó bắt verify trước mới giao dịch mà nhỉ.

1. Phần xác minh địa chỉ: tụi nước ngoài hay nói cái bank statement, giấy báo tiền tài khoản của ngân hàng sao ở VN mình đi hỏi họ không rõ. Tốt nhất là bạn đi ra dịch vụ cáp, mạng kêu chuyển tên sang cho mình rồi sau đó xin hóa đơn tháng mới rồi gửi cho bên broker. Mình cũng từng bị trường hợp này nhưng may mình có đứng tên cáp trong nhà.
2. Phải dùng thông tin của mình, nếu dùng fake thì tất nhiên khó khăn, họ bắt cả CMND/Passport/hóa đơn nên fake khó. Mà trước giờ Forex giao dịch gần chục năm nay ở VN có ai bị bắt vì giao dịch cá nhân đâu. Chỉ có tổ chức môi giới Forex như HGI, Khải Thái, Việt Thắng mới bị bắt thôi.

Hồi đó mình trade ở HotForex nhớ xác minh cũng lẹ lắm nhưng sau này có thử thêm mấy sàn khác không có utility bill là không xác nhận tài khoản được.

Thường sàn nó bắt verify trước mới giao dịch mà nhỉ.

1. Phần xác minh địa chỉ: tụi nước ngoài hay nói cái bank statement, giấy báo tiền tài khoản của ngân hàng sao ở VN mình đi hỏi họ không rõ. Tốt nhất là bạn đi ra dịch vụ cáp, mạng kêu chuyển tên sang cho mình rồi sau đó xin hóa đơn tháng mới rồi gửi cho bên broker. Mình cũng từng bị trường hợp này nhưng may mình có đứng tên cáp trong nhà.

Không dùng được cái xác nhận Ngân hàng hả bạn, chứ mấy cái hoá đơn điện nước , cáp toàn đứng tên bố mình, muốn đổi cũng khó.

ko phải lo thông tin họ ko tiết lộ cho xxx VN biết đâu mà sợ ,quan trọng là bạn trade có lời thôi,rút tiền về nếu nhiều quá thì chia làm nhiều lần,fake info thì cũng ok chả sao miễn họ chấp nhận là được.

Bác đi zô ngân hàng kêu họ in cho mình một bảng thông tin tài khoản (bank statement), trong đó sẽ hiện thị số tk, tên tk, số đt, địa chỉ nhà... sau đó ngân hàng đóng mộc vào là xong,

Bác đi zô ngân hàng kêu họ in cho mình một bảng thông tin tài khoản (bank statement), trong đó sẽ hiện thị số tk, tên tk, số đt, địa chỉ nhà... sau đó ngân hàng đóng mộc vào là xong,
Có được các sàn chấp nhận không ah,

Bên VCB nó có mẫu sẵn nhìn rất đẹp, ACB thì nó ko biết đâu, ACB nó ghi tay nhìn ko chuyên nghiệp, nên khuyên bác ra VCB nhé.

Trước mình bị qua ACB hỏi thì nó bảo chỉ in sao kê ra thôi. Mà bên ngân hàng không có làm khó vụ địa chỉ khi đăng ký, lúc đăng ký tài khoản mình ghi đại địa chỉ, giờ mình đỏi nhà rồi vẫn địa chỉ đó thì sao được. Chắc chỉ có hoá đơn điện nước mới ok vì nó thay đổi theo chổ ở của bạn, nhưng có thể broker do bạn dễ không chừng.

Sợ công an sờ gáy thì đánh lô đề đi bạn , an toàn hơn đó . Gần nhà mình có cả 1 ổ lô đề hơn chục năm nay chả thấy ai bắt :D

Mình có đăng ký 1 số sàn nhưng đến đoạn nạp rút tiền là bắt xác minh tài khoản. Mình có 2 vấn đề thắc mắc như sau:

1. phần xác mnih địa chỉ: Mình phải làm những gì, tại hóa đơn điện nước không lấy tên mình mà lấy tên bố mình.
2. Có nên dùng thông tin của mình để xác minh không , hay dùng thông tin giả ( tại mình sợ bị lộ thông tin, công an sờ gáy@@ )

Mong cao nhân giúp đỡ!
1. Xác minh địa chỉ : Cậu ra ngoài ngân hàng, kêu làm cho cái bản SAO KÊ TÀI KHOẢN trong vòng 1 tháng thui ( VIetcombank làm miễn phí), còn ngân hàng nào nó đòi làm tối thiểu 3 tháng thì làm luôn nhưng mà cậu phải yêu cầu là bản SAO KÊ TÀI KHOẢN đó phải có tiếng ANH và ĐỊA CHỈ của Cậu/
2. Dùng CMND hoặc PASSPORT hoặc BẰNG LÁI XE có tên tuổi, mặt mũi, địa chỉ đúng với SAO KÊ TÀI KHOẢN kia nhé !
Vậy thôi ! Nạp 2 cái đó lên chắc chắn được verified còn nếu sàn nào ko chịu thì bỏ đi, qua sàn khác...OK?

^
Thank mod. Mình ra ACB hỏi là nó chỉ in cho lịch sử giao dịch, ko có thông tin địa chỉ gì ở trên gì hết.

^
Thank mod. Mình ra ACB hỏi là nó chỉ in cho lịch sử giao dịch, ko có thông tin địa chỉ gì ở trên gì hết.
Nếu có sử dụng thẻ visa debit hay gì đó cứ bảo nó in sao kê của thẻ xem thế nào? ACB gì mà cũng cùi bắp giống Đông Á vậy? In sao kê tài khoản mà ko có thông tin tên tuổi, địa chỉ thì ko còn ý nghĩa gì luôn.

Mong cao nhân giúp đỡ!

Bạn nên dùng thông tin thật của mình để giao dịch, ko sao đâu vì giao dịch Forex là dạng giống như thanh toán online qua visa, ko bị sờ gáy đâu :)
còn lấy thông tin ko có thật nhiều sàn họ check ví dụ như ko có số CMND thật họ lại bắt xác nhận lại mệt lắm.

Xác mình địa chỉ có thể lấy hóa đơn nạp rút tiền qua ngân hàng, bạn vô ngân hàng có sẵn mẫu ấy, nạp vào 50k, thế là xong.

Bạn nên dùng thông tin thật của mình để giao dịch, ko sao đâu vì giao dịch Forex là dạng giống như thanh toán online qua visa, ko bị sờ gáy đâu :)
còn lấy thông tin ko có thật nhiều sàn họ check ví dụ như ko có số CMND thật họ lại bắt xác nhận lại mệt lắm.

Xác mình địa chỉ có thể lấy hóa đơn nạp rút tiền qua ngân hàng, bạn vô ngân hàng có sẵn mẫu ấy, nạp vào 50k, thế là xong.
Cho mình hởi cái mẫu bằng tiếng anh hay tiếng Việt, mình định lên ngân hàng ACB làm có được không.

Cho mình hởi cái mẫu bằng tiếng anh hay tiếng Việt, mình định lên ngân hàng ACB làm có được không.
hoá đơn nào chả được có địa chỉ dấu đỏ là được mình ver nhiều sàn rồi 30p là đã complete

bác nào có cái mẫu thì chụp hình lên, che mấy thông tin quan trọng lại để nữa ra ngân hàng dễ xin :D. Mình thỉnh thoảng cũng mở tài khoản tại mấy sàn khác để thử demo.

Để xác minh tài khoản, khách hàng cần cung cấp 2 loại giấy tờ sau:
1. Chứng minh thông tin cá nhân: CMND hoặc Passport
2. Chứng minh địa chỉ: Hóa đơn thanh toán điện, nước, cáp,... hoặc sao kê tài khoản ngân hàng

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,788
Latest member
789club789app

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom