Help wordpress nên thuê shared host hay dùng VPS ?

oupsouch

Junior
Reactions
17
MR
0.008
Chào các pro, trước giờ e vẫn toàn làm site bằng blogger nhưng giờ thử lấn sang wordpress xem có gì thú vị ko
Nhưng tham khảo qua thì làm wordpress tốn kém quá, muốn domain riêng muốn up theme sửa theme thì lại phải có host. Hiện e có vài câu hỏi như sau mong các pro tư vấn
1. Đã có host rồi thì có cần phải nâng cấp gói wordpress premium ko ạ?
2. Nên thuê shared host hay dùng VPS làm host? Qua tìm hiểu thì e thấy shared host có vẻ bảo mật và ít lợi thế hơn dùng VPS làm host. Nhưng nếu dùng VPS làm host thì có thể làm nhiều website trên 1 VPS ko ạ?
Thank các pro

1. nhiều khi host thường chặn 1 số hàm hoặc php phiên bản cũ, nhiều vấn đề nên wp chạy không chuẩn mới sinh các gói wp prenium. mà cái đó quảng cáo vậy chứ cũng chẳng ai biết đuợc :)
2. về chi phí vps dưới 7-10$ thì nên dùng host khoẻ và tiện hơn. hoặc bạn thích vọc hoặc muốn quan lý root để config các thứ thì dùng vps thôi

1. Không. 2 cái này không liên quan. Mặc dù có mấy host nó chuyên hỗ trợ WP
2. Khuyến khích xài VPS.

Chào các pro, trước giờ e vẫn toàn làm site bằng blogger nhưng giờ thử lấn sang wordpress xem có gì thú vị ko
Nhưng tham khảo qua thì làm wordpress tốn kém quá, muốn domain riêng muốn up theme sửa theme thì lại phải có host. Hiện e có vài câu hỏi như sau mong các pro tư vấn
1. Đã có host rồi thì có cần phải nâng cấp gói wordpress premium ko ạ?
2. Nên thuê shared host hay dùng VPS làm host? Qua tìm hiểu thì e thấy shared host có vẻ bảo mật và ít lợi thế hơn dùng VPS làm host. Nhưng nếu dùng VPS làm host thì có thể làm nhiều website trên 1 VPS ko ạ?
Thank các pro
Bác tham khảo thử gói WordPress bên Godaddy xem. Em cũng mới dùng, thấy rất ok. Giá chỉ khoảng hơn 7$/năm , được miễn phí 1 tên miền .COM/.NET/.ORG nữa. Chi tiết bác xem tại đây.

Last edited:
có thể dùng share hósting cho wp như của tụi godaddy (đôi khi có khuyến mãi rất rẻ cho cả domain và hósting cho 1 năm), còn muốn chủ động thì quất 1 cái vps 5usd/tháng của Digital Ocean. Tiện đây quảng cáo mình có coupon 50úsd của DO giá chỉ có 4usd xài được, như vậy 4usd xài vps trong vòng 10 tháng luôn nhé. thời gian đó đủ để web sinh lời.

Vậy nếu mua hosting thì nên mua ở bên nào các bác?
E vẫn đang phân vân k biết nên mua hosting hay VPS linux vì thấy gói VPS linux để lưu trữ web của nó có dung lượng ko giới hạn, băng thông k giới hạn

Vậy nếu mua hosting thì nên mua ở bên nào các bác?
E vẫn đang phân vân k biết nên mua hosting hay VPS linux vì thấy gói VPS linux để lưu trữ web của nó có dung lượng ko giới hạn, băng thông k giới hạn
Bác mới chuyển qua WP thì thử gói em bảo trước. Vừa làm quen lại vừa tiết kiệm!

Announcements

Forum statistics

Threads
421,012
173,082
Latest member
panda68

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back