Webmoney đã có mặt tại Việt Nam

cái đơn giản ở đây là ae ko thể chuyển tiền từ wmz sang wmv, phải chạy lông rông ra ngoài để gữi tiền, phiền hà chết đi đc :) cái mục tiêu của ae ở đây là ngồi 1 chỗ có thể kiếm tiền và tiêu tiền ý :)

Last edited by a moderator:
cái đơn giản ở đây là ae ko thể chuyển tiền từ wmz sang wmv, phải chạy lông rông ra ngoài để gữi tiền, phiền hà chết đi đc :) cái mục tiêu của ae ở đây là ngồi 1 chỗ có thể kiếm tiền và tiêu tiền ý :)

như mình đã nói trước đây. Tháng 8 này sẽ có website chuyển đổi từ wmz sang wmv và ngược lại.
Đây là website chuyển đổi. https://wmvtrading.com
Từ này các bạn sẽ không còn gặp bất cứ khó khăn nào nữa
Các bạn còn chần chờ gì nữa mà ko đk ngay 1 ví wmv để dễ rút tiền, mua sắm tại Việt Nam nào.
Xem chi tiết tại http://www.wmtransfer.vn

như mình đã nói trước đây. Tháng 8 này sẽ có website chuyển đổi từ wmz sang wmv và ngược lại.
Đây là website chuyển đổi. https://wmvtrading.com
Từ này các bạn sẽ không còn gặp bất cứ khó khăn nào nữa
Các bạn còn chần chờ gì nữa mà ko đk ngay 1 ví wmv để dễ rút tiền, mua sắm tại Việt Nam nào.
Xem chi tiết tại http://www.wmtransfer.vn

????? sao đỏ quá mìg hoa mắt

Cụ thể nó gần như là 2 loại tài khoản khác nhau. nó gần như là 1 loại ví khác hẳn luôn bạn ak.
cái webmoney việt là wmv .cái này số ví là số điện thoại luôn( bạn gõ captcha mà pay về cái này thì không được vì nó sẽ báo sai)
WMV Chỉ có thể dùng thanh toán online ở việt nam. chứ ra nước ngoài vất. còn webmoney kia là wmz,wmr... .số ví là số Z... hoặc số WID
nếu muốn chuyển đổi giữa 2 loại tiền phải thông qua exchanger. chứ không jong như wmz chuyển sang wmr là tự chuyển trên web.
2 tài khoản trên 2 host khác nhau.
Đại loại nó chỉ là 2 dịch vụ của 1 nhà cung cấp

Tôi xin giải thích rõ hơn:
Webmoney Nga: khi đăng ký WMID, bạn sẽ tạo được tất cả các loại Ví (Z,E,U...) để chuyển đổi tiền tệ giữa các Ví này, cần qua các Exchanger như: exchange.ru, roboxchange.com... Bạn chỉ cần cài software lên PC và thực hiện giao dịch.
Webmoney VN: là hình thức Webmoney.Check, nghĩa là số điện thoại chính là sô Ví WMV của bạn, bạn ko mất thời gian để đăng ký hay ko cần cài đặt gì cả (Ví dụ: vao check.wmtransfer.vn nhập số điện thoai mới mã quốc gia (84988xxxxxxx), click vào Gửi mật khẩu, hệ thống sẽ gửi pass đến số diện thoại của bạn, đăng nhập nạp tiền và thục hiện giao dịch luôn. Đơn gian hơn, nếu bạn muốn tạo ví WMV cho người thân, chỉ cần biết số điên thoại di động, thực hiện chuyển 1 số tiền tượng trung nào đó, hệ thống sẽ tự đồng tạo tk, gửi mật khẩu đến số đt qua SMS và số tiền mà bạn đã chuyển vào Ví WMV, họ chỉ cần đăng nhập và sử dụng). Mỗi lần thực hiện giao dịch, hệ thống sẽ gửi Mã xác nhận, nhập để hoàn thành giao dịch.
Đúng là Webmoney VN mới có mặt được 2 tháng tại VN, do đó còn thiếu dịch vụ đầu ra, nhưng với sụ giúp đỡ của Webmoney, chắc chắn trong thời gian tới WM VN sẽ đạt được những mục tiêu sau:
+ Giữa tháng 9/2011 sẽ đưa đồng tiền WMV lên Facebook, khi đó các member khi đăng nhập account facebook có thể dùng Webmoney để thanh toán, chuyển cho bạn bè hoặc mua sắm trên Facebook ( hiện tại trên Facebook mới chỉ có loại Z, E, R)
+ Cũng đến giữa tháng 9/2011, cộng đồng Skype ở VN có thể dung Ví WMV để nạp tiền vào tk Skype của mình (hiện tại chỉ dung loại tiền WME và WMZ thôi).
+ Kế hoạch đến cuối 2011, Webmoney VN sẽ tích hợp Ví WMV trên hàng trăm website mà webmoney Nga đã tích hợp (www.megastock.com), khi đó người sử dung Ví WMV có thể mua hàng hóa ở nước ngoài bằng Ví WMV với mức giá rẻ.
Về Ex trao đổi giữa các loại ngoại tệ với WMV, phía Webmoney đã chính thức cung cấp trao đổi tự động Online trên https://wmvtrading.com. Mời các bạn ghé qua để thực hiện giao dịch.

---------- Post added at 02:01 PM ---------- Previous post was at 01:52 PM ----------

hi, mình đã thử rùi, tìm cách chuyển tiền từ WMZ->WMV bằng mọi cách mà hok được, bảo là hệ thống mà kg có danh mục ví WMV trong hệ thống ví ở nga, pótay, thế này người nga mua đồ ở việt nam thì thanh toán sao ta, híc:binhsua06:
Bạn có thể dùng Keeper Classic (WMZ), đăng ký Ví WMV và thực hiện chuyển đổi qua lại, sau 5 giây sẽ hoàn thành giao dịch.
Người o Nga có thể chuyển đổi từ WMZ sang WMV và mua đồ ở VN (chỉ cần người ở Nga có số điện thoại di động mạng GSM để nhận Mã xác nhận qua SMS, khi về VN thăm thân, bạn có thể mang số đt đó về để thực hiện thanh toán hoăc rút tiền WWMV tại VN, vì Số điện thoại chính là số Ví WMV của bạn)

---------- Post added at 02:03 PM ---------- Previous post was at 02:01 PM ----------

Nó thu fee đắt bà cố 100$.Trong khi các chỗ khác rẻ hơn chục lần.Đến phần thanh toán thấy nó bảo chuyển 100$ em té luôn
Tôi xin cải chính lại: Fee 25USD, nếu bạn muốn đựoc cấp sau 2 tuần (bình thường bên Nga phải mất tới 2-3 tháng)
Fee 50USD, nếu bạn muốn nhận ngay trong ngày (cái này ko ở đâu làm được)

---------- Post added at 02:05 PM ---------- Previous post was at 02:03 PM ----------

Thôi, cứ lấy WMZ phang về Đông Á rồi mua Online cho lẹ... Việt Nam giờ xuất hiện hàng nhái nhiều dã man :D
Đấy là do quan điểm của mỗi người. Hy vong sau 1 thời gian, bạn sẽ có nhìn nhận chính xác hơn và sẽ là khách hàng của Webmoney VN

---------- Post added at 02:13 PM ---------- Previous post was at 02:05 PM ----------

Webmoney Vietnam tài khoản là số điện thoại. Khi giao dịch thì ai cũng biết số điện thoại của mình hết. Như vậy không bảo mật thông tin.
Thiết nghĩ, tài khoản là một mã số nào đó (như WMID của wmz) thì sẽ hay hơn.
Nhưng số WMID rất khó nhớ, Còn với Ví WMV, bạn chỉ cần mang điện thoại (có kết nối 3G, WIfi) là có thể chuyển tiền hay nạp tiền vào điện thoại cho bạn hoạc cho người thân, mọi múc mọi nơi. Vì giao diện của phần topup di động (www.telepay.wmtransfer.vn) gọn nhẹ dẽ truy cập và sử dụng. Hơn nữa, các công ty kinh doanh thương mại trực tuyến (everyday.vn, muachung.vn, nhommua.vn...) đang có xu thế phát triển tool để đặt hàng trên điện thoại, lúc đó việc tích hợp Ví WMV lên đó sẽ thuận tiện cho các người bán lẫn người mua (chỉ cần mang điện thoại theo mình, có thể mua được hàng nhanh với giá rẻ)

ko ăn thua, tuy giờ đã có chuyển đổi từ wmz sang wmv nhưng việc rút tiền về ngân hàng quá khó khăn chỉ thông qua vietabank,nếu muốn rút tại ngân hàng khác phải đến trực tiếp PGD như vậy quá vất vả khó khăn,nếu cứ thế này thì tốt nhất là loại wmv ra khỏi VN

ko ăn thua, tuy giờ đã có chuyển đổi từ wmz sang wmv nhưng việc rút tiền về ngân hàng quá khó khăn chỉ thông qua vietabank,nếu muốn rút tại ngân hàng khác phải đến trực tiếp PGD như vậy quá vất vả khó khăn,nếu cứ thế này thì tốt nhất là loại wmv ra khỏi VN
Hiện giờ bạn có thể rút tiền từ bất cứ Ngân hàng nào rồi đó

vậy cho em hỏi nếu chuyển về ngân hàng bất kỳ có mất phí ko ạ?
em có tạo tài khoản webmoney việt nam rồi, trang web cho mình 1 mk 4 số, xin cho hỏi là em có thể đổi được mật khẩu khác ko?

Announcements

Forum statistics

Threads
420,699
172,747
Latest member
nongdandiexciter

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week