vừa mới đi dự tòa về ! vui lắm các bác ạ !

lovelyboy

Senior
Reactions
352
MR
0.474
nãy vừa đi xem tòa giải quyết vụ scam ở cần thơ , quay quanh cái vụ bán tut :)) thằng bán nhận tiền xong mà chỉ làm đc sơ sài không như thỏa thuận . không hiểu TUT gì mà đến tận 5 chai . thằng bán thấy tình hình không ổn , dạy không xong nên phắn luôn. người bị scam báo công an , bọn công an vào bank kêu đưa info cái có ngay và luôn :)) . cuối cùng scamer bị 1 năm tù =))

gửi cho mấy bạn scamer chừng nữa có scam thì đừng có nhận bank nhé ! :X

còn mấy bạn bị scam mà chuyển bằng bank thì cứ mạnh dạng báo công an !

"Người nào bằng thủ đoạn gian dối chiếm đoạt tài sản của người khác có giá trị từ năm trăm nghìn đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới năm trăm nghìn đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi chiếm đoạt hoặc đã bị kết án về tội chiếm đoạt tài sản, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến ba năm."

nãy vừa đi xem tòa giải quyết vụ scam ở cần thơ , quay quanh cái vụ bán tut :)) thằng bán nhận tiền xong mà chỉ làm đc sơ sài không như thỏa thuận . không hiểu TUT gì mà đến tận 5 chai . thằng bán thấy tình hình không ổn , dạy không xong nên phắn luôn. người bị scam báo công an , bọn công an vào bank kêu đưa info cái có ngay và luôn :)) . cuối cùng scamer bị 1 năm tù =))

gửi cho mấy bạn scamer chừng nữa có scam thì đừng có nhận bank nhé ! :X

còn mấy bạn bị scam mà chuyển bằng bank thì cứ mạnh dạng báo công an !

"Người nào bằng thủ đoạn gian dối chiếm đoạt tài sản của người khác có giá trị từ năm trăm nghìn đồng đến dưới năm mươi triệu đồng hoặc dưới năm trăm nghìn đồng nhưng gây hậu quả nghiêm trọng hoặc đã bị xử phạt hành chính về hành vi chiếm đoạt hoặc đã bị kết án về tội chiếm đoạt tài sản, chưa được xoá án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến ba năm hoặc phạt tù từ sáu tháng đến ba năm."

Cho xin ít ảnh bạn ơi :D

hóng...đang có thằng scam 2tr chưa biết xử lý thế nào..

bác cho ít ảnh như nào bác thực hư ra sao :D

bác cho ít ảnh như nào bác thực hư ra sao :D
Trả hiểu dự tòa ở đâu , dự tòa thì phỉ có địa điểm , tên tuôi .............:confused:
Show proof đi bạn! Như thế thì tụi Scamer nó mới sợ! Chứ nói thế tụi nó cười đấy! :)

:oops:mới vào nghề scam chưa dc bao lâu đã bị thế này rồi,móa yếu còn ra gió,mấy thằng scammer pro có bao giờ bị tóm đâu,đồn như lời

Ngon, ai bị từ 500k trở lên vẫn còn kiện đc mà, huống chi 5 củ
Từ h chỉ cần có đc bank của thằng scam thì nó xác cmn định luôn :)

=)) Dân vn còn đi scam nhau kiểm nhau thì sao "thương nhau mà sống đc" :3

Announcements

Forum statistics

Threads
420,851
172,929
Latest member
newbenew

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week