VNPT Viettel Hay FPT

mmolion

Banned
Reactions
320
MR
0.000
Tình hình là mình đang xài d-com 3g mà mình xài dung lượng quá nhiều nên không thích hợp nữa.
Nay muốn đổi sang mạng ADSL xài gói limited cho đỡ tồn kém, mọi người vào cho tí ý kiến nhé

Hk biết mạng nào hay bị chặng nhất đây hé ??? VD: như trang Zeek

Upvote 0
FPT là thằng chặn nhiều nhất
VNPT thì tàm tạm
SCVT chạy đúng băng thông nhưng giá cao
Viettel cáp quang đang khá là HOT về dịch vụ và giá cả

Upvote 0
vote cho VNPT vì đang xài và xài rất tốt
tại khu vực của mình thì như vậy (down toàn ~350kb, gói 150k/tháng)
của người khác thì mình ko biết :binhsua75:

Upvote 0
VNPT khá tốt này bạn. Sẵn đây mình nói chút kinh nghiệm về Viettel.
Số trước mình xài Viettel được 5 năm hơn, và mình có 1 số nhận xét.
1. Nhân viên tổng đài thì OK lắm bạn ạ, gọi điện nói chuyện vui vẻ, support tận tình.
2. Chế độ cho người sử dụng lâu năm là KHÔNG TỐT. Viettel thường xuyên ra các gói kích cầu sử dụng mới, phí rẻ, tuy nhiên mình xài 5 năm trời nó không hề thèm khuyến mãi gì hết, lúc đó là xài gói cước thấp nhất, tận 233k, sau lên web xem thì ra nó có các gói khuyến mãi cho thuê bao mới, giá rẻ gần như gấp đôi, mình gọi lên tổng đài hỏi mình được hưởng không thì nó bảo phải có phí chuyển đổi mới được hưởng khuyến mãi. Kết luận: chỉ quan tâm khách mới, bỏ quen khách trung thành, uổng công mình hay giới thiệu cho Viettel.
3. Nhân viên sửa chữa có thể là làm biếng hoặc kém trình độ (không phải tất cả, có lần gặp ông rất tốt bụng). Lần đó hỏng net, gọi xuống sửa thì bảo modem hư, bảo mình mua cái mới, về gắn vào xài được 1 tháng thì lại gặp vụ xài tầm 30 phút disconnect 1 lần, 1 lần tầm 10-15 phút. Gọi xuống sửa lại bảo hư, mình bảo mới mua mà sao hư, nó lại bảo hàng điện tử bây giờ vậy đó, mình bảo không hư đâu, nó quyết tâm nói hư cho được, thế là hôm ấy gọi lên cancel luôn dịch vụ, sang VNPT, và vẫn modem đó, vẫn CÒN DÙNG TỐT, tức tốc lôi cả cái modem cũ xưa ra, và vẫn CÒN DÙNG TỐT. Kết luận: trình độ kém hay làm biếng, lần đó tính ghi vào tờ biên bản xác nhận bad report, nhưng sợ ổng bị trừ lương nên thôi, thật sự lúc đó ức chế kinh.

Và kết quả là đang sử dụng VNPT, khá hài lòng, hiện chưa có bad report nào.

Upvote 0
vote cho VNPT vì đang xài và xài rất tốt
tại khu vực của mình thì như vậy (down toàn ~350kb, gói 150k/tháng)
của người khác thì mình ko biết :binhsua75:

đang xài gói Giáo Viên 80k/ tháng rớt mạng liên tục.

Upvote 0
thay modem khác đi bạn... mình ra ngoài mua cái modem wife 500k về thay thì hết rớt liền, giờ mạng ổn định lắm :D

đang tính mua cái model khác đây vì cái model trc mình xài vẫn oke từ khi thay cái mới thì chản vãi cứ rớt mạng hoài.

Upvote 0
đào mộ tí, vì đang muốn lắp mạng mới :D
ko biết nhà mạng nào kết nối tốt với sever nước ngoài nhỉ (lướt web ở mấy trang web nước ngoài í) còn mấy web ở trong nước thì ko quan trọng 8-}

Upvote 0
đào mộ tí, vì đang muốn lắp mạng mới :D
ko biết nhà mạng nào kết nối tốt với sever nước ngoài nhỉ (lướt web ở mấy trang web nước ngoài í) còn mấy web ở trong nước thì ko quan trọng 8-}

tớ dùng FPT 6 năm rồi tuy không ổn định bằng VNPT mà thấy lướt web VN lẫn ngoài nước khá ổn :D

Upvote 0
vnpt trong và ngoài nước đều ổn định, khuyết điểm: hách dịch...
fpt trong nước tốt nước ngoài như hạch.
viettel hỗn tập giữa 2 thằng trên :D

Upvote 0
Ai khen mấy thằng khác thế nào chứ tớ xài fpt đã 6 năm rồi vẫn ok năm đầu còn hay phone nó hỏi về rớt mạng còn giờ chả bao h thấy rớt mạng cả . lúc đứt cáp quang tụi xai VNPT than trời nhưng mình vẫn lướt web tạm được :)

Upvote 0
Nếu xài FPT thì xài cáp quang nó sẻ không hạn chế băng thông khi truy cập web nước ngoài, còn xài gói bình thường thì như ***, load cà giựt có khi vào web ko dc.
Tốt nhất xài viette load ổn địnhl(bị sự cố gì nhân viên đến rất nhanh trong vòng 15-20 phút, mình ở sài gòn), hoặc xài VNPT thằng này load cũng tốt mà hơi chảnh ghét cái thái độ nhân viên

Upvote 0
VNPT giờ cùi bắp rồi
giờ mình còn gặp trường hợp này
ngày bật 16h ngon thì đc 6h ổn định số còn lại lag kinh khủng cả trong nước lẫn quốc tế
Support như chửi nhau với bọn nó ko ăn thua
đang chuyển sang vietel mà khu mình ko lắp đc ' chán '

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,453
172,454
Latest member
quy154
Back