VNPT không vào đc BlogSpot

dominhhieu

Senior
Reactions
504
MR
0.000
Tình hình là dạo này k vào đc blogspot = ip việt nam fake IP thì vào đc. Trước vẫn vào bình thường kể cả giờ đổi DNS sang google cũng không thể vào đc nữa. Có pro nào VNPT vào đc blogspot = IP việt k chỉ em cách :binhsua74: chứ làm SEO hầu hết toàn nv liên quang đến vào blogspot mà không đc fake IP thì k thể nào làm đc. :binhsua74:

Tình hình là dạo này k vào đc blogspot = ip việt nam fake IP thì vào đc. Trước vẫn vào bình thường kể cả giờ đổi DNS sang google cũng không thể vào đc nữa. Có pro nào VNPT vào đc blogspot = IP việt k chỉ em cách :binhsua74: chứ làm SEO hầu hết toàn nv liên quang đến vào blogspot mà không đc fake IP thì k thể nào làm đc. :binhsua74:

cùng tình trạng. mấy hôm trước còn vào dc. :binhsua74:

Upvote 0

Chán Hẳn VNPT. bị chặn luôn cả facebook. blogger. chán

Upvote 0
change xong xóa cookie cái vào dc luôn :D

Upvote 0
mềnh dang chuan bị up qua hóting khac:binhsua87:

Upvote 0
e cũng bị thế nè
làm thế nào vào đc vậy các bác
vào phần nào vậy?

Upvote 0
e cũng bị thế nè
làm thế nào vào đc vậy các bác
vào phần nào vậy?

chuột phải vào cái biểu tượng 2 màn hình nhỏ ở góc phải bên dưới màn hình. rồi chọn status - > properties -> có một thanh cuộn, kéo xuống dưới chọn Internet Protocol (TCP/IP) rồi ấn Properties -> Nó hiện ra chỗ điền DNS. Điền 2 cái kia vào là ok

Upvote 0
chuột phải vào cái biểu tượng 2 màn hình nhỏ ở góc phải bên dưới màn hình. rồi chọn status - > properties -> có một thanh cuộn, kéo xuống dưới chọn Internet Protocol (TCP/IP) rồi ấn Properties -> Nó hiện ra chỗ điền DNS. Điền 2 cái kia vào là ok

Nó chập chờn đấy, cứ sáng ra lại vào OK, khoảng 9h trở đi lại chặn, cái bọn VNPT này đều thật.
Nếu đổi IP thì chỉ máy bạn vào đựoc thôi, còn những người khác k vào được web/blog của bạn :D

Mình bị từ hôm 08-6, bg sửa OK rồi, nếu bạn vẫn bị thì vào đây mà xem cách sửa nhé.
http://www.vietclick.org/2012/06/cach-bo-chan-blogger-cua-vnpt-thang-6.html

Upvote 0
Do VNPT chặn luôn ghs.google.com ( chặn vào từng thời điểm và luân phiên )
Vì thế dù bạn có
8.8.8.8
8.8.4.4
hoặc
4.2.2.3
4.2.2.4
Cũng không thể triệt để,và cách làm như sau:

Đối với domain.blogspot.com thì chịu,còn đối với domain riêng chạy trên blogger thì ta làm như sau:

Sử 4 IP blogger của google để DNS sử dụng cho ổn định
Các bạn truy cập Domain Manager để DNS cấu hình tới 4 địa chỉ IP lần lượt như sau

216.239.32.21
216.239.34.21
216.239.36.21
216.239.38.21

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,783
170,872
Latest member