Ask Không thể sleep được trên PC win 11 Pro

onuspro

Junior
Solutions
1
Reactions
150
MR
7.058
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Bro nào giúp em vụ này được không, PC dùng win 11 mà không thể sleep được dù cài đủ mọi cách trên google.
Nếu cài tự động sleep trong máy thì máy chỉ nháy đèn led xong lại sáng trở lại chứ k sleep đc.

Bro nào giúp em vụ này được không, PC dùng win 11 mà không thể sleep được dù cài đủ mọi cách trên google.
Nếu cài tự động sleep trong máy thì máy chỉ nháy đèn led xong lại sáng trở lại chứ k sleep đc.

View attachment 233169
Trên Windows 10 (21H2) đã từng bị lỗi này mình cũng có fix đủ kiểu vẫn không khắc phục được sau đó Microsoft có ra bản Update 22H2 thì không thấy lỗi này nữa, trên Windows 11 hiện cái Laptop Asus Gaming của mình cũng đang gặp tình trạng không vào chế độ Sleep được nhưng khi Setup Windows 10 thì lại bình thường.

Upvote 0
Trên Windows 10 (21H2) đã từng bị lỗi này mình cũng có fix đủ kiểu vẫn không khắc phục được sau đó Microsoft có ra bản Update 22H2 thì không thấy lỗi này nữa, trên Windows 11 hiện cái Laptop Asus Gaming của mình cũng đang gặp tình trạng không vào chế độ Sleep được nhưng khi Setup Windows 10 thì lại bình thường.
vâng, rất là bực mình, nhiều khi ngồi máy tính xong chạy đi chạy lại cả ngày thành ra nó bật 24/7 mà cũng k dùng mấy Bác ak

Upvote 0
vâng, rất là bực mình, nhiều khi ngồi máy tính xong chạy đi chạy lại cả ngày thành ra nó bật 24/7 mà cũng k dùng mấy Bác ak
Hiện tại mình đã chuyển về lại Windows 10 22H2 để sử dụng vì ngoài tình trạng không vào được chế độ Sleep thì vẫn bị thêm một số lỗi khác trên Windows 11.
- Mất Thanh Menu Start, Lỗi Wifi lúc nhận lúc không (Cài Driver đủ kiểu vẫn bị).
- Mở chế độ giả lập Android (bị Lag mặc dù cấu hình máy mình CPU i5 thế hệ 11, Ram 32GB).

Upvote 0
Upvote 0
trước đây dùng win khác vẫn sleep bình thường à b
e mua full box nó cài sẵn win 11 nv rồi bác à :(

Upvote 0
2 cách:
+ Cài win khác
+ Vào BIOS tìm setting liên quan đến sleep
OK Bác, để e vào check BIOS xem sao. chứ chỉnh trên máy mãi k đc rồi

Upvote 0
Windows + I sau đó chọn "Power & sleep" đặt các tùy chọn ngủ (Sleep) cho máy tính và màn hình theo mong muốn của bạn.
Hoặc kiểm tra cài đặt ngày và giờ, có một số trường hợp khi máy tính không thể Sleep do cài đặt ngày và giờ không chính xác. Hãy kiểm tra xem máy tính của bạn có đúng múi giờ và ngày tháng không.
Hoặc kiểm tra các ứng dụng và dịch vụ chạy ngầm, có thể có một ứng dụng hoặc dịch vụ đang chạy ngầm trên máy tính, ngăn cản nó Sleep, cập nhật trình điều khiển, hoặc bạn kiểm tra cài đặt Bios/UEFI.

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,662
170,759
Latest member
vutran105
Back
Top Bottom