[Video Clip] Report chuyến đi thăm chú Dục tại bv Chợ Rẫy TPHCM 21/01/2014

Status
Not open for further replies.

TongHaoNhi

Senior
Verified
Reactions
2,215
MR
0.008
Insuree Balance
0
Đầu tiên sr @chemgio vì bây giờ mới làm report được

Tình hình là hôm 21/01 vicgiap đi thăm chú Dục tại topic này : mmo4me.com/threads/ung-ho-chu-duc-bi-phong-vi-khi-gas.151062/
Do chiều hôm đó có hẹn đi ăn uống tất niên với vicgiap nên chạy vào tp, đúng lúc vicgiap đi thăm chú Dục mà Vì trường hợp này gấp và đột xuất nên ko có ai trong nhóm MMO4ME Charity đi cùng vicgiap cả, kể ra cũng buồn tý vì chắc các bạn khác giờ này về quê với lo phụ gia đình dọn dẹp nhà cửa đón tết hết rồi.

5h chiều gặp vicgiap ở cổng BV Chợ Rẫy, gửi xe rồi lên khoa Phỏng lầu 4 phòng 2, hỏi chú Dục thì ai cũng biết vì hoàn cảnh của chú quá đáng thương. Vừa tới đầu phòng thì mùi thuốc sát trùng nồng nặc làm mình buồn nôn vì lâu lắm rồi chưa vào bv nên ko quen với mùi này cho lắm, gặp được cháu gái (chăm nuôi chú) và chú đang nằm trên giường bệnh không khỏi rùng mình và shocks khi nhìn thấy chú vì toàn thân chú bị phỏng nặng cháy xém, mình ko thể nào hình dung ra được nỗi đau mà người đàn ông trước mặt đang phải gánh chịu là như thế nào :(
Mình và vicgiap đã đứng trò chuyện với chú và cháu gái chú rất nhiều, tình trạng sức khỏe của chú cũng đã tốt hơn và chú có thể nói chuyện được tuy nhiên rất khó khăn. Sau khi trò chuyện và thăm hỏi chú thì tụi mình đã trao tình cảm, tấm lòng và tiền ủng hộ của nhóm
MMO4ME Charity cho chú hy vọng phần nào giúp chú vượt qua khó khăn này. Thấy chú có vẻ mệt cần nghỉ ngơi nên 2 chúng tôi xin phép ra về.

Ra về mà lòng vẫn ko khỏi suy nghĩ và ám ảnh về hình ảnh người đàn ông ấy trong đầu, tôi có hỏi chú có mong muốn là gì thì chú nói : "chú chỉ muốn mau khỏe lại để có thể đi làm việc có tiền trả nợ nần giúp vợ do vay mượn lo viện phí cho 2 cha con". Vâng, mong muốn của chú rất đỗi là đơn giản nhưng xa vời với ng đàn ông này, và tôi cũng chi có thể cầu nguyện để giúp chú có thể vượt qua kiếp nạn này.

Mình có làm 1 clip nhỏ để report lại chuyến đi,do lần đầu tiên làm clip mong ae thông cảm trình còi nên chỉ làm dc như vậy, lần sau hứa sẽ làm tốt hơn
Do chất lượng clip dc cắt ra mình nghịch = hidden camera nên các bạn hiểu cho, vì những ng ở đây rất ngại quay phim chụp hình, mình chỉ nghịch cái hidden camera của mình chút -> nhờ vậy mới có clip cho ae :D

Chất lượng 360

Chất lượng 720

vài tấm hình khi đi thăm chú dục

Mọi thông tin chi tiết về kế hoạch tiếp theo của nhóm MMO4ME Charity
các bạn vui lòng truy cập facebook của nhóm :
www.facebook.com/MMO4ME.Charity

Last edited by a moderator:
@TongHaoNhi : hoan nghênh ý tưởng mới report bằng video clip của bạn ,mình hy vọng các chuyến đi đột xuất, nếu được bạn có thể tham gia được cùng với vicgiap, để có thêm nhiều video clip thế này ,vì khi đi theo kế hoạch hàng tháng của nhóm thì nhiều người đi ,còn đi đột xuất thì do đột xuất ,nên ít người có thể lên kịp kế hoạch ,để tham gia cùng nhóm nên nhiều khi chỉ có vicgiap đi 1 mình mà thôi,góp ý về video clip, là lần sau nhớ chỉnh đúng khuôn mặt của nhân vật chính ,bớt quay vòng vòng 1 tí và ánh sáng cho nhiều hơn tí, vì chỉ thấy 1 màu tối ở khuôn mặt chú thôi ,nói chung lần đầu quay như vậy là tốt lắm rồi ,rút kinh nghiệm cho lần sau làm tốt hơn ,+1 cho ý tưởng report bằng video clip +9 cho việc thực hiện hiihhi ,cảm ơn tonghaonhi nhiều nhé ,đã bỏ công sức ra làm video clip và viết bài report cho anh em :d ,mình đã thêm vào 1 số hình ảnh về chuyến đi trong topic :D

like cho anh :D (Long)

@TongHaoNhi : hoan nghênh ý tưởng mới report bằng video clip của bạn ,mình hy vọng các chuyến đi đột xuất, nếu được bạn có thể tham gia được cùng với vicgiap, để có thêm nhiều video clip thế này ,vì khi đi theo kế hoạch hàng tháng của nhóm thì nhiều người đi ,còn đi đột xuất thì do đột xuất ,nên ít người có thể lên kịp kế hoạch ,để tham gia cùng nhóm nên nhiều khi chỉ có vicgiap đi 1 mình mà thôi,góp ý về video clip, là lần sau nhớ chỉnh đúng khuôn mặt của nhân vật chính ,bớt quay vòng vòng 1 tí và ánh sáng cho nhiều hơn tí, vì chỉ thấy 1 màu tối ở khuôn mặt chú thôi ,nói chung lần đầu quay như vậy là tốt lắm rồi ,rút kinh nghiệm cho lần sau làm tốt hơn ,+1 cho ý tưởng report bằng video clip +9 cho việc thực hiện hiihhi ,cảm ơn tonghaonhi nhiều nhé ,đã bỏ công sức ra làm video clip và viết bài report cho anh em :d ,mình đã thêm vào 1 số hình ảnh về chuyến đi trong topic :D
Ah, do thằng ku giáp nó ko tin đó là hidden camera nên mình nghịch chơi cho nó thấy thôi, mặc dù máy của mình là quay theo chuẩn HD nhưng do điều kiện ánh sáng của phòng ko chuẩn như ánh sáng mặt trời + lần đâu nên góc quay chưa chuẩn.
Nếu có lần sau thì sẽ hoàn thiện hơn :D

Ah, do thằng ku giáp nó ko tin đó là hidden camera nên mình nghịch chơi cho nó thấy thôi, mặc dù máy của mình là quay theo chuẩn HD nhưng do điều kiện ánh sáng của phòng ko chuẩn như ánh sáng mặt trời + lần đâu nên góc quay chưa chuẩn.
Nếu có lần sau thì sẽ hoàn thiện hơn :D
ok cố gắng đi cho các lần sau để có video xem nữa nhé :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,824
170,898
Latest member
nhacaimb66