Về vụ uytinlagi, cách giải quyết.

tui thấy thằng chủ topic với thằng uytinlagi là 1 thì phải đó , nick clone mới tạo ngày 18-3 mà biết cái gì mà mua 600 ap .
tùy bạn, bạn hay bất cứ ai có thể search nickname2606 bên voz và muare là 2 forum mình hoạt động nhiều nhất để biết kết quả.

Vụ này xong rồi, không cần bàn thêm nữa về tình tiết, nhận xét người trong cuộc...

Mình lập topic này mong anh em cùng tìm hướng giải quyết thôi, bởi 2 lần scam với 2 nick proknight9x và uytinlagi đều cùng 1 số tài khoản, tên chủ tài khoản nên có thể khẳng định khả năng tìm ra scammer là khá cao.

Về giá trị vụ lừa đảo, mình ước tính có lẽ khoảng trên 1k$, vì 1 mình mình đã chiếm 600AP rồi :))

Không bàn về việc tại sao mình bị lừa, hay như thế nào,.. gì gì đấy nữa nhé, topic này là để giải quyết thôi.

Mình tính xem có ai trong vụ này ở HCM không, để mem trong HCM trình báo C.A sẽ tốt hơn, và anh em trong forum sẽ tập hợp proof của nhiều người lại với nhau để làm bằng chứng.

Hoặc có ai làm hoặc quen người làm trong VCB xin hãy giúp tìm ra cái địa chỉ của nó lên đây, rồi sẽ có cách xử nó :)

Mình sẵn sàng mất không 600AP kia luôn để xử được cậu này :)

Cũng tiếc là bạn ấy cam hơi sớm, chờ vài hôm nữa chắc mình chơi thêm 1k$ rồi

topic thống kê thiệt hại: http://mmo4me.com/showthread.php?50726

Bác ơi có tên bank thì cứ ra Công an cho lẹ 10tr quá dư để họ làm việc rồi :m190:

có bạn trước thấy tìm mấy vụ rồi , đâu rồi vào giúp đỡ bọn mình với !! mình ko tiếc 1tr500 với bạn tìm ra nó , chứ không thể để nó nuốt ngọt ngào như vậy đc .

Nói thật là bao nhiêu topic hù dọa, rồi truy tìm scamer mà đến giờ đã thấy thằng nào dính đòn đâu.

có bạn nào nhà làm công an giúp mấy bạn đó kìa :)

Như các bạn này bị lừa thì phải ra thằng CA sau đó viết tường trình Sau đó nó mới chuyển va viện kiểm sát rồi mới bắt đầu Điều tra khởi tố:D........Chứ giờ onl mà nhờ ai làm CA ng ta cũng ko giúp đc đâu phải ng bị hại ra thẳng Đồn:D và đưa bằng chứng chuyển tiền:D

Nói thật là bao nhiêu topic hù dọa, rồi truy tìm scamer mà đến giờ đã thấy thằng nào dính đòn đâu.

uytinlagi đang đọc comment của cậu và cười kha kha kha :binhsua06:

Ra công an thôi vụ này biết cả số tài khoản của nó mà chẳng nhẽ không làm gì được,.

Bó tay. Trước đây mọi ng đều có cảnh báo về thằng này. Mà ko ai để ý ah. Nó scam đc 1 lần. Lại lâp nik khác quay về 4rum scam, mà vẫn ăn đc. Mọi người nên rút kn nhen. Giờ thì tìm cách xử nó thôi. Kẻo sau này lại quay lại đường cũ. Ủng hộ quét scam

Khắc khắc bác thì biết cái gì chỉ được cái nói đúng là giỏi thôi! Bởi vì truyền thống nói nhiều làm ít là truyền thống lâu đời của dân tộc ta mà lị! :m146: Các đồng chí ngon thì chém bỏ bu thằng kia đi rồi làm cái topic up vài pô hình chụp xác nó thì mới có tính chất răn đe bọn scammer chớ! :m146:

Vụ này phải làm căng mới được làm nghiêm cho bọn nó sợ.:binhsua04:

Bó tay. Trước đây mọi ng đều có cảnh báo về thằng này. Mà ko ai để ý ah. Nó scam đc 1 lần. Lại lâp nik khác quay về 4rum scam, mà vẫn ăn đc. Mọi người nên rút kn nhen. Giờ thì tìm cách xử nó thôi. Kẻo sau này lại quay lại đường cũ. Ủng hộ quét scam

i love you so much :))...

đang tưởng tượng cảnh thằng scam bị anh em forum bắt đc , đánh nó trận tơi bời vì lừa đảo , và đang nằm trong bệnh viện ,tơ tả vì lừa đảo và tay phải truyền nước , tay trái thì có bạn đồng hành " còng số 8 " =)) tội này nặng lắm :binhsua08:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
419,287
171,340
Latest member
HOAGDUY
Back
Top Bottom