Về vụ uytinlagi, cách giải quyết.

nickname2606

Senior
Reactions
434
MR
0.007
Vụ này xong rồi, không cần bàn thêm nữa về tình tiết, nhận xét người trong cuộc...

Mình lập topic này mong anh em cùng tìm hướng giải quyết thôi, bởi 2 lần scam với 2 nick proknight9x và uytinlagi đều cùng 1 số tài khoản, tên chủ tài khoản nên có thể khẳng định khả năng tìm ra scammer là khá cao.

Về giá trị vụ lừa đảo, mình ước tính có lẽ khoảng trên 1k$, vì 1 mình mình đã chiếm 600AP rồi :))

Không bàn về việc tại sao mình bị lừa, hay như thế nào,.. gì gì đấy nữa nhé, topic này là để giải quyết thôi.

Mình tính xem có ai trong vụ này ở HCM không, để mem trong HCM trình báo C.A sẽ tốt hơn, và anh em trong forum sẽ tập hợp proof của nhiều người lại với nhau để làm bằng chứng.

Hoặc có ai làm hoặc quen người làm trong VCB xin hãy giúp tìm ra cái địa chỉ của nó lên đây, rồi sẽ có cách xử nó :)

Mình sẵn sàng mất không 600AP kia luôn để xử được cậu này :)

Cũng tiếc là bạn ấy cam hơi sớm, chờ vài hôm nữa chắc mình chơi thêm 1k$ rồi

topic thống kê thiệt hại: http://mmo4me.com/showthread.php?50726

Last edited by a moderator:
Cái bác nào chuyên săn tìm Scamer đâu vào giúp anh em phát.Hix.Phải làm 1 vụ ra ngô ra khoai thì bọn scamer nó mới sợ.Chứ cứ dấy lên rồi lại tụt xuống thì chúng nó càng ngày càng hoành hành! :(

Mình cũng nghĩ như cậu, nếu nó scam muộn một ngày thì mình cũng bị dính 100AP,
lần theo dấu vết thông tin trên tài khoản VCB chắc chắn sẽ tìm được
ủng hộ cậu hết mình, thằng chó này cuối cùng cũng sẽ lộ mặt thôi

Chủ Thớt ik báo CA ik:D bạn với cái bạn gì vừa bị Lừa ý:)) nó ko zính án bốc lịch thì cũng zính cái án tiền sự:)) khổ cho nó sau này:))

Bạn nào bị nó SCAM nên tìm hướng giải quyết và nó phải chụi hình phạt thích đáng... Phải cho nó đi nhà đá... Nói là làm...

kiểu này thì toi thăng này rồi, lấy 1 thằng scammer ra trảm, làm gương cho đàn em không dám ho he đc luôn.:binhsua04:

AE làm vụ này mạnh lên xong chụp hình post lên nhờ bác Shin sticky trên 4 rum để tụi scam thấy hậu quả mà chùng bước.

các bạn cố gắng làm 1 vụ ra hồn đi mình chỉ thấy dừng ở bức nat vs lên kế hoạch thôi còn sau đó thì ... :m020:

vụ này phải làm ra ngô ra khoai !! ai ở TPHCM thì xin giúp đỡ , chúng tôi sẽ ko quên ơn các bạn đâu , thà mất 1tr500 cho những người tìm đc scam còn hơn là mất cho nó . chủ thớt cho cái link này vào để mình tổng hợp số tiền nó đã lừa anh em .
http://mmo4me.com/showthread.php?50726

tui thấy thằng chủ topic với thằng uytinlagi là 1 thì phải đó , nick clone mới tạo ngày 18-3 mà biết cái gì mà mua 600 ap .
Bác không biết thì đừng phát biểu liều.
Em chứng nhận biết bác này ở ngoài thế giới mmo này nhé!

Announcements

Forum statistics

Threads
419,512
171,554
Latest member
minhnb2810

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back