Suggest Về việc xóa toppic mua VPS

Status
Not open for further replies.

A.KhanhNgan

Senior
Reactions
139
MR
0.002
Chào Ban Quản Trị và Mod và các member
Mình có lập toppic mua VPS 2 lần đều bị xóa không lý do ?
Mình có kiểm tra xem có thông báo nào không , thì không thấy thông báo nào , Và cũng không biết toppic do ai xóa .
Mình chỉ cần biết lí do xóa toppic . Hợp lý thì mình sẽ không lập lại .
Toppic thứ 2 mình đăng ngay trên đầu đã thông báo nếu xóa toppic thì cho lý do mà khi xóa cũng không thấy lý do gì cả ?
Bạn nào xóa thì vào cho mình lý do giùm nhé , ko tiện nói ở đây thì cứ inbox cho mình là được !

Thân !

không ai reply xx ngày sẽ tự động xóa đi

Upvote 0
Chắc sai rule, thớt kiểm tra lại có đúng ko
  1. Topic của bạn sẽ bị xóa và không kèm thông báo khi:
    • Prefix không đúng
    • Một sản phẩm nhưng có nhiều Topic
    • Tiêu đề không đúng cấu trúc quy định
    • Không có số lượng chính xác
    • Sai BOX
    • Quá 7 ngày hoặc không có Reply

Upvote 0
Chào bạn @A.KhanhNgan ,

Mình là người xóa topic của bạn và mình đã để lại lí do của việc xóa topic

Bạn mua/bán dịch vụ VPS chưa đóng BH là vi phạm rule forum

xXRL2OL

Attachments

82.3 KB · Views: 33
Upvote 0
Trùi ah tưởng chỉ có người bán mới cần đóng bảo hiểm chứ giờ mua cũng đóng nữa chắc member chạy dài luôn quá, Thớt xem kiến nghị admin về rule đi.....

Upvote 0
Trùi ah tưởng chỉ có người bán mới cần đóng bảo hiểm chứ giờ mua cũng đóng nữa chắc member chạy dài luôn quá, Thớt xem kiến nghị admin về rule đi.....
Cái này là rule do admin dựa vào tình hình thực tế của box

Các dịch vụ mua/bán liên quan đến vps như account, tút... đều ko dc phép.

Upvote 0
Chào bạn @A.KhanhNgan ,

Mình là người xóa topic của bạn và mình đã để lại lí do của việc xóa topic

Bạn mua/bán dịch vụ VPS chưa đóng BH là vi phạm rule forum

xXRL2OL
Không biết lỗi forum gì hay không . mình ko nhận được thông báo nào về việc xóa cả , lên mới lập toppic này hỏi thui .
Còn việc đóng bảo hiểm thì chỉ người bán thui chứ . Mình mua cũng phải đóng bảo hiểm sao :(

Upvote 0
Rule không sai khi bắt buộc phải đóng bảo hiểm ở những món hàng có tính chất nhạy cảm, chỉ có những người thực hiện rule đã hiểu sai khi cứng nhắc từng câu chữ của rule để thực hiện cái uy quyền của mình, ai đời người mua cũng bắt phải đóng bảo hiểm mới có được món hàng mình cần, mình chắc chắn là Admin không có ý đó.... @Shin @OnlyC vào xem để chấn chỉnh lại hoạt động của forum nè.
@professional hình như bạn đang làm giống một Mod của forum khi tự biến mình thành một con robot ( xin lỗi nếu có đụng chạm).

Upvote 0
À, hình như bạn ko hiểu dc ý nghĩa trong đó.

Tại sao có các dịch vụ bán vps mà các bạn vẫn lập topic mua ? -> muốn mua hàng hóa rẻ hơn giá trị thông thường -> nguồn hàng này từ đâu mà có -> cũng từ đâm chém mà ra -> mua xong bị die đòi bảo hành (ng sell ko có BH sẽ ko bảo hành nếu như bị fix) - lập topic report Scam.

Những gì BQT forum đang làm cũng chỉ để muốn giảm rủi ro cho member khi giao dịch thôi, khi mà tình trạng đâm chém VPS tràn lan như hiện nay và cũng là để bảo vệ các chủ dịch vụ VPS đang hoạt động trên forum.

1 vấn đề luôn luôn có tính 2 mặt, đừng bao h chỉ nhìn vào 1 mặt của vấn đề rồi phán xét nó như thánh :)

Best Regards!

Upvote 0
Rule không sai khi bắt buộc phải đóng bảo hiểm ở những món hàng có tính chất nhạy cảm, chỉ có những người thực hiện rule đã hiểu sai khi cứng nhắc từng câu chữ của rule để thực hiện cái uy quyền của mình, ai đời người mua cũng bắt phải đóng bảo hiểm mới có được món hàng mình cần, mình chắc chắn là Admin không có ý đó.... @Shin @OnlyC vào xem để chấn chỉnh lại hoạt động của forum nè.
@professional hình như bạn đang làm giống một Mod của forum khi tự biến mình thành một con robot ( xin lỗi nếu có đụng chạm).

Cậu mới là người nhầm rồi nhé. " cậu nói người mua không cần phải đóng BH sao ?> . Vậy người chuyên mua $ , acc PP , mua giftcard , mua .... vẫn phải đóng BH để làm dịch vụ. Còn như thớt mua sll như vậy khác gì dịch vụ . Mua ít thì ko nói gì . Hiểu ý chứ bro!

Upvote 0
À, hình như bạn ko hiểu dc ý nghĩa trong đó.

Tại sao có các dịch vụ bán vps mà các bạn vẫn lập topic mua ? -> muốn mua hàng hóa rẻ hơn giá trị thông thường -> nguồn hàng này từ đâu mà có -> cũng từ đâm chém mà ra -> mua xong bị die đòi BH (ng sell ko BH ko BH) - lập topic report Scam

Những gì BQT forum đang làm cũng chỉ để muốn giảm rủi ro cho member khi giao dịch thôi, khi mà tình trạng đâm chém VPS tràn lan như hiện nay và cũng là để bảo vệ các chủ dịch vụ VPS đang hoạt động trên forum.

1 vấn đề luôn luôn có tính 2 mặt, đừng bao h chỉ nhìn vào 1 mặt của vấn đề rồi phán xét nó như thánh :)

Best Regards!
Bạn ui mình mua vps live theo ngày mà :( . Live ngày nào thanh toán ngày đó . Nên khả năng scam là rất thấp.

Mà thôi luật forum như thế rồi ! Thì cứ vậy đi! Cậu close toppic giúp mình!

Close ko lại xảy ra tình trạng nói móc này nọ . Thanks U !

Upvote 0
mong chủ topic thông cảm , như mod professional đã nói việc hạn chế topic của bạn là vì bảo vệ quyền lợi của các dịch vụ tốt và cũng là để giảm thiểu rủi ro tối đa cho member (ở đây là chính bạn) :)

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,859
170,916
Latest member
mk17

Most viewed of week