Help Về việc chống leech bài từ các trang DLE

tóm lại ý chủ thớt muốn có 1 plusgin hay 1 đoạn code nào đó, giúp chống leech =)

tuy nhiên, toàn anh em chém gió, ném gạch, chứ chưa ai đưa ra giải pháp gì nhiều lắm

up... hóng chờ cao nhân, hay code nào cho ý kiến :D

cứ gọi là PTUer chân chính vậy

ông 1 tạo ra nguồn, mục đích: chia sẻ

ông 2 đi tìm nguồn này, xào nấu tạo post, mục đích: kiếm $

ông 3 đi leech ông 2, ko xào nấu, mục đích: kiếm $

cùng 1 nội dung bài post, nhưng mục đích ông 2 lại khác ông 1, trong khi ông 3 lại ks mục đích với ông 2
nhìn vào thì ông 3 là ngứa nhất còn gì, lấy của ông 2 để cạnh tranh với ông 2

Nghe ngứa vl!

Thèn nào tạo ra để chia sẻ hay là nó tạo ra để nó bán kiếm $

Rồi cái thằng thứ 2 ăn cắp về rồi post kiếm tiền

Rồi thằng thứ 3 nó ăn cắp của thằng thứ 2

Đúng là trẻ trâu!

Hãy nhớ 1 điều trước khi lên án người khác thì hãy xem lại mình có sạch sẽ hay là không?

Nếu sạch sẽ thì hãy lên giọng dạy dỗ!

Còn cũng là hàng đi ăn cắp về thì tại sao lại nói là chân chính!

Đừng thấy cái rác trong mắt anh em mà không thấy cái đà (xà) trong mắt mình!

Nghe ngứa vl!

Đúng là trẻ trâu!

Hãy nhớ 1 điều trước khi lên án người khác thì hãy xem lại mình có sạch sẽ hay là không?

căn bản là thấy bị KS nhiều quá nên ức chế thôi =)) , Đã PTu thì chả có thằng nào là chân chính cả :binhsua06:

Nghe ngứa vl!

Đúng là trẻ trâu!

ông 1 mua cái Bluray về, RIP về 1080p, 720p, share lên torrent là để kiếm $ ah :binhsua12:

nói rộng ra, ko có sự chia sẻ kiến thức, tài nguyên liệu bạn tự mình sáng chế dc cái gì dùng riêng cho bản thân, 1 đống các thứ xung quanh bạn đều nằm trong từ "share" cả nhé, đơn giản nhất là bạn tự nghĩ ra PTU này hay cũng chỉ nghe từ các pro khác :binhsua07:
đừng nghĩ ai cũng chăm chăm kiếm $ như bạn nhé

ông 1 mua cái Bluray về, RIP về 1080p, 720p, share lên torrent là để kiếm $ ah :binhsua12:

nói rộng ra, ko có sự chia sẻ kiến thức, tài nguyên liệu bạn tự mình sáng chế dc cái gì dùng riêng cho bản thân, 1 đống các thứ xung quanh bạn đều nằm trong từ "share" cả nhé, đơn giản nhất là bạn tự nghĩ ra PTU này hay cũng chỉ nghe từ các pro khác :binhsua07:

Nói chuyện với pro thấy chuối quá!

Pro chẳng hiểu đâu là đâu!

Vậy thì ai là người làm ra cái Bluray cho ông kia mua về xem.

Ông kia share lên mạng thế là đúng hay sai!

Tất cả đều sai từ đầu!

Nên đừng nói chân chính gì ở đây.

Khi nào cái Bluray đó là của ông đó tự tay làm ra đưa lên mạng share thì hãy nói tiếp nhé pro!

Nói chuyện với pro thấy chuối quá!

Pro chẳng hiểu đâu là đâu!

Vậy thì ai là người làm ra cái Bluray cho ông kia mua về xem.

Ông kia share lên mạng thế là đúng hay sai!

Tất cả đều sai từ đầu!

Nên đừng nói chân chính gì ở đây.

Khi nào cái Bluray đó là của ông đó tự tay làm ra đưa lên mạng share thì hãy nói tiếp nhé pro!

=]]

tôi chỉ nói theo nghĩa hẹp trong PTU, bạn lại thích nghĩ rộng hơn vậy cho nó rộng tất cả luôn nhé

thế bạn nghĩ cái bluray nó tự ị ra rồi mạng đi bán cho ông 1

và những kiến thức làm ra cái bluray đó nó tự sáng tạo ra

Ko phải đơn thuần là share như bác nghĩ đâu. Nhiều site Torrent thuê mấy Team RIP trả lương hàng tháng đấy nhé, họ không đơn giản là chia sẽ với nhau đâu. Ngay cả mấy trang torrent của VN cũng hay tuyển người upload trả lương tháng đấy cậu.

Người ta chỉ share những thứ không quá quan trọng thôi, còn lại phải dùng đến $$$ cả. Chẳng ai cho ko 1 cái gì cả.

Ko phải đơn thuần là share như bác nghĩ đâu. Nhiều site Torrent thuê mấy Team RIP trả lương hàng tháng đấy nhé, họ không đơn giản là chia sẽ với nhau đâu. Ngay cả mấy trang torrent của VN cũng hay tuyển người upload trả lương tháng đấy cậu.

Người ta chỉ share những thứ không quá quan trọng thôi, còn lại phải dùng đến $$$ cả. Chẳng ai cho ko 1 cái gì cả.

thuê rip, có hàng chất lượng, có view, có $ quảng cáo, duy trì site là chính, chứ ko phải mục đích lợi nhuận thuần tuý, cái đó mình cũng hiểu :D

nhưng rõ ràng việc down torrent của người dùng là miễn phí

ông sunday muốn mọi thứ đều tuyệt đối, chân chính tuyệt đối, đào đâu ra bây h

nếu việc tạo dùng các kiến thức, tài nguyên có sẵn + bản thân tạo ra bluray là chân chính

thì xét riêng trong PTU, việc down 1 file torrent, tạo bài post cũng là chân chính

gạch đá bay vèo vèo, :D, bác nào nói cũng có lý :D

up cho topic bay cao :))

:binhsua139::binhsua139::binhsua139::binhsua139::binhsua139::binhsua139:

lý luận của spammer và leecher là: "dm ông cũng lấy bài từ người khác rồi up lên kiếm tiền, thì đừng có chửi tôi".
bây giờ có muốn chống leech thì bản thân các site phải chống trước, giống như DA, SA, AH thì leecher còn đâu cơ hội ;)) đến khi đó bọn nó bám đít ai để ăn nhỉ ? :)), còn không làm được như thế thì muôn đời ko chống được leechers. :D

DA,SA,AH chống leech kiểu gì vậy :-??
ngày nào mềnh cũng leech ko xót bài nào :">

ủng hộ thím :D
:binhsua79::binhsua79::binhsua79::binhsua79::binhsua79:

topic này nhãm lolz vãi... chủ thớt hỏi vớ vẩn :binhsua08:

DA,SA,AH chống leech kiểu gì vậy :-??
ngày nào mềnh cũng leech ko xót bài nào :">

Ý cậu ấy bảo là site nào cũng ko cho leecher post như DA,AH

Cách duy nhất để chống leech bài là thu membership.
http://wordpress.org/extend/plugins/paid-downloads/ Plugin này sẽ giúp mã hóa link và người mua phải trả phí mới down được.
cái này càng mất khách. nếu mà leecher đã muốn thì cũng chẳng tiếc gì vài xu bỏ ra mua membership cả. hàng bình thường thì thiếu đếch gì trên mạng mà phải join membership :d. Mình thấy mấy trang membership chỉ toàn lừa lọc thôi, nội dung chả có cái đếch gì

lý luận của spammer và leecher là: "dm ông cũng lấy bài từ người khác rồi up lên kiếm tiền, thì đừng có chửi tôi".
bây giờ có muốn chống leech thì bản thân các site phải chống trước, giống như DA, SA, AH thì leecher còn đâu cơ hội ;)) đến khi đó bọn nó bám đít ai để ăn nhỉ ? :)), còn không làm được như thế thì muôn đời ko chống được leechers. :D

cài SA, AH thì ko leech bao giờ, chứ cái DA dùng tool 1 lúc có vài k post =))

cái này càng mất khách. nếu mà leecher đã muốn thì cũng chẳng tiếc gì vài xu bỏ ra mua membership cả. hàng bình thường thì thiếu đếch gì trên mạng mà phải join membership :d.

chuẩn, khỏi chỉnh mất công

Thấy gạch đá bay vèo vèo nên có vài lời:
- Ai muốn nói ai chân chính hay ko chân chính thì tùy, mang cái mác chân chính cũng chả đc cái lol gì, thằng nào cùng vì tiền mà lao vào PTU cả thôi, kể cả bố cái thằng share torrent (tự tìm hiểu tại sao)
- Chống thì mình chưa có cách nào chống đc sạch sẽ, đến thằng http://ja....ve.com banned IP, cả IP VPS ... vẫn còn leech đc nhé.

cài SA, AH thì ko leech bao giờ, chứ cái DA dùng tool 1 lúc có vài k post =))

chuẩn, khỏi chỉnh mất công

Thấy gạch đá bay vèo vèo nên có vài lời:
- Ai muốn nói ai chân chính hay ko chân chính thì tùy, mang cái mác chân chính cũng chả đc cái lol gì, thằng nào cùng vì tiền mà lao vào PTU cả thôi, kể cả bố cái thằng share torrent (tự tìm hiểu tại sao)
- Chống thì mình chưa có cách nào chống đc sạch sẽ, đến thằng http://ja....ve.com banned IP, cả IP VPS ... vẫn còn leech đc nhé.

bac van dung tool cua E chu, mong la the ^^ hihi
up cho topic luon, hehe, sorry, dag tren dien thoai, ti to ve, edit sau :D

"ông 1 tạo ra nguồn, mục đích: chia sẻ"

- Nhầm. Nên nói là sửa lại nguồn, còn tạo ra nguồn thì lợi nhuận nó lớn lắm. PTU chỉ nhặt cái rơi vãi thôi

- Chia sẻ chỉ là cái mác bên ngoài thôi, ai cũng có mục đích riêng của họ cả. Còn chia sẻ bởi vì đam mê hay sở thích thì cái số này rất ít nhé. Tiền nó đi liền với chất lượng mà.

bỏ link vào các trang protect link và đặt pass cho các link được protect đó, leech trời =)), nhưng mà leech tay như mình thì có chống đằng trời :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,760
170,848
Latest member
Hiuus
Back
Top Bottom