Ask về vấn đề ryu ban ip

altf4

Junior
Reactions
66
MR
0.002
chào mọi người, thực tình mình cũng không biết hỏi đâu vì vấn đề của mình là download từ ryu chứ không phải upload @@
thôi thì cứ post ở đây, staff nào thấy sai thì move hoặc del giúp mình :v
tình hình là mình có mua 1 acc ryu của seller trên mmo này để download nhưng rất hay bị ban ip, mỗi vps dùng 1-2 hôm hoặc 4-5 hôm là bị ban ip, xin các cao nhân cho mình hỏi là có cách nào khắc phục vấn đề này k :( , trước pm cho cái anh tututu gì đó mà chả thấy gì :(
cảm ơn mọi người :(

hi .. thi do anh kai anh ấy cấm 1 số ip .. vd như ip việt nam chẳng hạn .. lên vps nào mà ip thuộc vùng bị cấm thì sẽ ko download đk nữa

cách tốt nhất cho bạn là pm .. cái anh nào bán vps đó biểu anh đó xem cho ..

ok .. ko biết đúng ko .. hi thấy giúp ích được thì Like cho mình cái

mình dùng acc để download từ ryu và up lên host khác thôi các bạn ạ, k phải down là bị ban luôn, thường thì 2-3 ngày mới bị, với cả mình cũng đâu có down nhiều quá đâu, còn limit speed down nữa. vps thì k phải azure hay amz gì cả, còn vụ vn bị cấm download thì mình rõ nên mới phải down trên vps mà, nản thật :(

Đại loại theo kinh nghiệm của mình thì cơ chế ban ip đối với leecher của ryu thế này: ip download là từ vps + download nhiều -> ban :oops:

Cái lí do chính là download của ryu và up lên host khác đó bạn, cái đó gọi là leech đấy :oops:
vậy những người khác thì sao? up lên phải có người down chứ, mà down cũng lint 8888Mb/day mà :(

do dân ta khoái leech JAV nên hạn chế cả :oops: mình thấy torrent tiện leech hơn

Announcements

Forum statistics

Threads
420,830
172,896
Latest member
canvo

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week

Back