Journey Vậy là đã 10 năm gắn bó với mmo4me

ngành MMO đang có dấu hiệu xấu khi có các bài viết kiểu này
bạn à, mình tham gia mmo4me 10 năm, viết bài này như là kỷ niệm chia sẻ với mọi người, cuộc sống không chỉ có kiếm tiền đâu bạn, mình luôn mong muốn mọi người kiếm tiền nhiều vui vẻ, còn nếu chưa được thì cố gắng, ai giỏi thì giúp người khác, ai không giỏi thì học hỏi thêm

1 kỷ niệm đáng nhớ bác nhỉ.
Ngày xưa cứ mở máy tính lên là vào mmo4me đầu tiên, vậy mà giờ cũng đã lâu lắm rồi không vào 4rum.

Vì biết tới MMO cho nên trong đầu mình từ cấp 3 đã có tư tưởng không muốn đi làm công ty rồi, nói lợi thì lợi mà hại thì cũng nhiều vô kể, nhìn kiếm $ thì thích đấy nhưng mà những lúc cháy túi hoặc không kiếm được xu nào thì đâu ai hay.
Cũng cân qua rất nhiều mảng rồi nhưng vẫn chưa có gì gọi là bứt phá hẳn, hiện vẫn đang sống qua ngày bằng MMO, mong tương lại sẽ gặt hái được thành công.

MMO đã thay đổi rất nhiều kể từ những ngày đầu, chúc anh em ai bám trụ được sẽ thành công rực rỡ. Trích 1 câu nói của 1 ông anh mình quen online và đối với mình đã và đang rất thành công trong mảng MMO: "Cố gắng mà bám cái nghề này em ạ, nghề này nó khó nhưng một khi em đã trụ lại được và vượt qua khó khăn thì thành công nó đến nhanh lắm."

1 kỷ niệm đáng nhớ bác nhỉ.
Ngày xưa cứ mở máy tính lên là vào mmo4me đầu tiên, vậy mà giờ cũng đã lâu lắm rồi không vào 4rum.

Vì biết tới MMO cho nên trong đầu mình từ cấp 3 đã có tư tưởng không muốn đi làm công ty rồi, nói lợi thì lợi mà hại thì cũng nhiều vô kể, nhìn kiếm $ thì thích đấy nhưng mà những lúc cháy túi hoặc không kiếm được xu nào thì đâu ai hay.
Cũng cân qua rất nhiều mảng rồi nhưng vẫn chưa có gì gọi là bứt phá hẳn, hiện vẫn đang sống qua ngày bằng MMO, mong tương lại sẽ gặt hái được thành công.

MMO đã thay đổi rất nhiều kể từ những ngày đầu, chúc anh em ai bám trụ được sẽ thành công rực rỡ. Trích 1 câu nói của 1 ông anh mình quen online và đối với mình đã và đang rất thành công trong mảng MMO: "Cố gắng mà bám cái nghề này em ạ, nghề này nó khó nhưng một khi em đã trụ lại được và vượt qua khó khăn thì thành công nó đến nhanh lắm."
mình hầu như hôm nào cũng qua xem mmo4me nhưng ít khi vào, mấy hôm nay mới vào lại nhiều, mmo thì mình vẫn lẹt đẹt thôi, vẫn phải học hỏi hàng ngày, cố gắng đến ngày đỡ hơn, chúc bạn kiên trì và phát triển

mình cũng từ ptc mới biết đến mmo4me và giờ đã gần 10 năm gắn bó

mình từ daivietpda qua đây. không biết còn ai không
tiếc cho cái daivietpda và gocmobile không có giấy phép mạng xã hội bị đóng cửa. Mình mod daivietpad :D

MMO có lẽ qua thời oanh liệt rồi nhỉ? Tiếc quá mình tham gia muộn, chưa kiếm được gì từ MMO

11 năm joined. Kiếm đc ít mà giờ đang phải gánh nợ 25tr vì 1 lệnh margin !
Những kỷ niệm đáng nhớ:
1. Năm 2012 - 2014: Captcha, quản lý Fastyper.
2. Năm 2014: Biết làm 1 ít Cleanfiles, Sharebay, Tapcash
3. Tháng 8/2014: Kiếm đc 1 BTC của Stellar, bán luôn đc 10tr bù thêm 20 triệu nữa mua con xe Vission 2014 (giờ vẫn đang đi).
4. Năm 2015 làm cái gì của Ios (không nhớ tên) mà chỉ cần restores máy Iphone 4s là làm lại đc.
5. Tháng 6/2015 - Tháng 8/2015 thằng Shoemoney tặng 1$ cho mỗi acc. Cái này 2 tháng liền xin nghỉ làm để cheat. Đc khoảng tầm 20tr. Lúc bấy giờ số tiền đấy gấp 4 lần lương tháng của mình.
6. Năm 2016 làm app Android ngày kiếm vài $.
7. Cuối 2017, dịp giáng sinh thằng LBRY cho 1 LBRY, thằng bạn chỉ cheat đc 15tr.
8. Giữa 2018, thằng bạn chỉ làm App Vigo hay gì đó (như tiktok) cheat đc cũng vài chục tr. Lúc đó tải video về edit lằng nhằng. Có khi nó lên top cũng đc mấy chục $. (đc 1$ rút về luôn lập tức)
9. Năm 2019, thằng blockchain cho tiền mỗi acc 500k. Mua data kiếm đc mớ vài chục.
10. Năm 2020, làm cái app Vova, rồi 1 cái app gì của Android Mỹ mở ra cạnh tranh với tiktok (có khi 1 acc đc 50$ luôn).

Last edited:
Những kỷ niệm đáng nhớ:
3. Tháng 8/2014: Kiếm đc 1 BTC của Stellar, bán luôn đc 10tr bù thêm 20 triệu nữa mua con xe Vission 2014 (giờ vẫn đang đi).
4. Năm 2015 làm cái gì của Ios (không nhớ tên) mà chỉ cần restores máy Iphone 4s là làm lại đc.
5. Tháng 6/2015 - Tháng 8/2015 thằng Shoemoney tặng 1$ cho mỗi acc. Cái này 2 tháng liền xin nghỉ làm để cheat. Đc khoảng tầm 20tr. Lúc bấy giờ số tiền đấy gấp 4 lần lương tháng của mình.
7. Cuối 2017, dịp giáng sinh thằng LBRY cho 1 LBRY, thằng bạn chỉ cheat đc 15tr.
8. Giữa 2018, thằng bạn chỉ làm App Vigo hay gì đó (như tiktok) cheat đc cũng vài chục tr. Lúc đó tải video về edit lằng nhằng. Có khi nó lên top cũng đc mấy chục $. (đc 1$ rút về luôn lập tức)
9. Năm 2019, thằng blockchain cho tiền mỗi acc 500k. Mua data kiếm đc mớ vài chục.
10. Năm 2020, làm cái app Vova, rồi 1 cái app gì của Android Mỹ mở ra cạnh tranh với tiktok (có khi 1 acc đc 50$ luôn).
h còn ổn k bác

Những kỷ niệm đáng nhớ:
bác có mấy thằng bạn tốt ghê, e ở trong này khó tìm bạn mmo quá chừng toàn solo chả đến đâu :popo_ah:

h còn ổn k bác
Giờ chả có gì mà ăn. Còn bạn mình chuyển sang làm mảng Apple gì đó rồi. Nhìn chung là level của cậu ấy cao lắm, thỉnh thoảng có cái gì dễ dễ cậu ấy chỉ mình thôi. Giờ tớ làm photocopy.

bác có mấy thằng bạn tốt ghê, e ở trong này khó tìm bạn mmo quá chừng toàn solo chả đến đâu :popo_ah:
Nhờ cậu ấy mà mình kết hợp photocopy mua đất, xây nhà được đấy. Chứ nếu không gặp được cậu ấy chắc giờ này vẫn đang lẹt đẹt làm thuê. Dạo làm nhà năm 2020, cậu ấy cho gần 200 acc Paypal tặng 5$. Đủ tiền sơn nhà

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,895
170,958
Latest member
Ckayapk

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week