Vâng! Tôi Hải Phòng

Vâng Hải Phòng!

Mình dân XNK, chuyên đi làm thủ tục hải quan nhập xuất hàng. Không lạ gì cái đất Hải Phòng. Mặc dù thường xuyên phải làm việc với các Pro đất cảng nhưng Hải Phòng trong tôi không có ấn tượng gì nhiều ngoài một lần ra HP làm thủ tục HQ gặp một chuyện.

Chả là cty gặp khó khăn chưa trả đc tiền vận chuyển cho cty vận tải
Nhưng các bác ấy đòi rát quá. Không trả tiền thì ko vận chuyển cho nữa. Gân lên với nhau. Không phải nói xấu chứ ông Sếp mình cũng dân chợ búa (đi buôn qua biên giới TQ từ năm 13 tuổi) thế là quay ra choảng nhau. 1 Bên thì ko trả tiền tao giữ hàng, 1 bên thì mày giữ hàng tao không trả tiền.

Thế là xếp mình quyết định cử mình ra kiếm 1 đối tác khác vận chuyển tạm thời. Đi hoàn toàn bí mật. Ra ăn ngủ đêm ở ngoài đó để sáng hôm sau bàn công việc sớm. Mang toàn bộ chứng từ lô hàng đi để nếu OK thì giao luôn cho lấy hàng gấp. Ai dè ra thì bên đó ko nhận vận chuyển. Thuyết phục thế nào cũng ko nghe, Trả giá cao cũng ko chịu. Thế là lóc cóc đi ra. Vừa ra đến cổng có xe xịch ngay đến 2 bác ra lôi mình vào quán nước chè ven đường nói chuyện, bắt mình giao chứng từ. Biết không còn đường chạy nhưng vẫn cố gắng chống cự. Và cuối cùng là bị đánh xưng mặt + xuýt nữa ăn nguyên 1 cái ghế băng vào mặt.CHứng từ lô hàng bị cướp mất.

Sau hôm đó về Sếp tăng lương 1 triệu nữa nhưng mà mình xin kếu. BiBi Sếp em đi!Theo như thông tin cập nhật thì 2 năm nay rùi nhưng số nợ vẫn chưa trả nhưng hàng thì đã lấy về đc.

Giờ vẫn làm XNK nhưng hạn chế lắm mới phải ra HP. Em tởn đến già rùi! :D

Vâng Hải Phòng!

Mình dân XNK, chuyên đi làm thủ tục hải quan nhập xuất hàng. Không lạ gì cái đất Hải Phòng. Mặc dù thường xuyên phải làm việc với các Pro đất cảng nhưng Hải Phòng trong tôi không có ấn tượng gì nhiều ngoài một lần ra HP làm thủ tục HQ gặp một chuyện.

Nhưng các bác ấy đòi rát quá. Không trả tiền thì ko vận chuyển cho nữa. Gân lên với nhau. Không phải nói xấu chứ ông Sếp mình cũng dân chợ búa (đi buôn qua biên giới TQ từ năm 13 tuổi) thế là quay ra choảng nhau. 1 Bên thì ko trả tiền tao giữ hàng, 1 bên thì mày giữ hàng tao không trả tiền.

Thế là xếp mình quyết định cử mình ra kiếm 1 đối tác khác vận chuyển tạm thời. Đi hoàn toàn bí mật. Ra ăn ngủ đêm ở ngoài đó để sáng hôm sau bàn công việc sớm. Mang toàn bộ chứng từ lô hàng đi để nếu OK thì giao luôn cho lấy hàng gấp. Ai dè ra thì bên đó ko nhận vận chuyển. Thuyết phục thế nào cũng ko nghe, Trả giá cao cũng ko chịu. Thế là lóc cóc đi ra. Vừa ra đến cổng có xe xịch ngay đến 2 bác ra lôi mình vào quán nước chè ven đường nói chuyện, bắt mình giao chứng từ. Biết không còn đường chạy nhưng vẫn cố gắng chống cự. Và cuối cùng là bị đánh xưng mặt + xuýt nữa ăn nguyên 1 cái ghế băng vào mặt.CHứng từ lô hàng bị cướp mất.

Sau hôm đó về Sếp tăng lương 1 triệu nữa nhưng mà mình xin kếu. BiBi Sếp em đi!Theo như thông tin cập nhật thì 2 năm nay rùi nhưng số nợ vẫn chưa trả nhưng hàng thì đã lấy về đc.

Mình hiểu và thông cảm cách suy nghĩ của bạn.

Ở đâu cũng có kẻ xấu, người tốt.

Đến ông Tô ... Rứa về Hải Phòng cũng phải bật bãi.

Nhưng Hải Phòng còn rất nhiều người tốt bạn ah :D

Mình hiểu và thông cảm cách suy nghĩ của bạn.

Ở đâu cũng có kẻ xấu, người tốt.

Đến ông Tô ... Rứa về Hải Phòng cũng phải bật bãi.

Nhưng Hải Phòng còn rất nhiều người tốt bạn ah :D

Uh thì cũng tại ông Xếp mình ương. Nợ người ta mà lại găng cả với người ta. Sau vụ đó ngay buổi tối mình về HN, Ông bác đánh mình còn đánh xe đuổi theo....mời uống cafe xin lỗi nhưng mà ko trả chứng từ :D.

Sau đó mình nghỉ việc ở cty đó. Năm ngoái mình cưới, biết tin ông ấy đánh xe vào tận Hà Nam uống rượu với mình. Giờ thi thoảng anh em vẫn liên lạc. Mà tiền thì ko lấy đc. :D. Nhắc lại chuyện cũ, anh em lại cười xuề " Hôm đó người anh muốn đánh ko phải là chú. Nhưng mà chú ương quá :D"

Last edited:
Vâng Hải Phòng!

Nói chung là dân hp bựa !
Bữa trước mình học nghệ an ! Có quen 1 thèn hp ! Nó lúc đầu chơi với mình rất đc vì mới quen nên cũng éo hiểu nó thế nào!
Đếch hiểu sao có 1 hôm mình đùa đùa ! hẻm may đạp vào quần nó phát làm bẩn quần ! Chỉ có thế thôi mà định quay ra xúc nhau với mình ! :D:D:D
Mình thì cũng chả vừa !:p:p:p
Và kết cục ko oánh nhau nhưng cạch mặt nhau !o_Oo_Oo_O

Nói chung là dân hp bựa !
Bữa trước mình học nghệ an ! Có quen 1 thèn hp ! Nó lúc đầu chơi với mình rất đc vì mới quen nên cũng éo hiểu nó thế nào!
Đếch hiểu sao có 1 hôm mình đùa đùa ! hẻm may đạp vào quần nó phát làm bẩn quần ! Chỉ có thế thôi mà định quay ra xúc nhau với mình ! :D:D:D
Mình thì cũng chả vừa !:p:p:p
Và kết cục ko oánh nhau nhưng cạch mặt nhau !o_Oo_Oo_O

Cùng Hải Phòng còn troảng nhau nữa là :))

Hay
VÂNG , Tôi Người Hải Phòng
Và tôi tự hào vì điều đó , cảm ơn bạn viết hay như vậy
Thanks bạn

ka thì còn có 2-3 người, còn k.thụy có mỗi bạn. đang chuẩn bị off hp đấy, bạn có tham gia cho vui ko.
Vậy hả cậu , off thì báo mình tiếng nhé , trước lạ sau quen ^^

lâu lắm không đi thiên lôi từ cái thời 120k, h ko biết giá cả thế nào rồi :D
Giờ 250k. Đc mấy bác taxi giới thiệu thì 2 lít :D

Nhầm giá ĐS. Thiên Lôi cùi lắm :eek:

@chemgio

Rất lâu rồi không gặp người anh em!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,366
170,490