Vâng một Exchanger, Trung gianer rất "chuyên nghiệp"

Status
Not open for further replies.
Tất nhiên rồi ông cần những khách hàng lớn fee gd phải lớn, cơ mà có nhỏ mới có lớn, đời lên voi xuống chó ko biêt đâu mà lần nên đừng khinh dể người khác

Cũng hy vọng bạn hạ hỏa và đơn giản chuyện này đi.

Tuy nhiên ý trên không đúng lắm.

Mình lâu lâu nhờ anh ấy ex hộ 100K, 200K hoài. Nghĩ vậy chắc chắn sai.

P/s: Anh cuibap này không cùi bắp như bạn nghĩ đâu nhé. Hồi mình mới mua VIP, tự nhiên anh ấy change pass dùm luôn làm mình cũng bất ngờ. Hơi bị chuyên nghiệp đấy.

k gd thì refund là chuyện bình thường. ai chửi mình là mình k thèm chấp

Cái này bạn sai ! Minh không quan trọng gd lớn hay nhỏ ! họp lý thì làm ! nếu mình chê giao dịch bạn ít thì đã không nhận ngay từ đầu !
Thôi mình kết thúc ở đây không nói nữa.
Lúc đó ông không chấp nhận giao dịch nếu nói đưa stk VCB đây tui refund thì mình ko có lý do gì để nổi cáu như vậy, đằng này ông kêu đưa cmnd đây refund ra ngân hàng mà lấy, tôi mới điên lên thôi, tg thì tốn phí chứ có làm không công đâu mà tôi phải hạ giọng xin lỗi năn nỉ
Người ngoài mạn phép xin ý kiến tí.
- Đầu tiên sai ở đây mình nhận định là bạn @Luvias vì một khi làm exchange thì mới biết khác nhau ở chỗ IBanking và Chuyển tiền tại quầy nó khác nhau nhiều chỗ nào nên bạn top khi chuyển tiền tại quầy mà không thông báo trước cho trung gian là bạn sai. => Bạn nên nhận lỗi và bớt nóng kể từ lúc này.
- Thứ hai là bác @cuipap1984 thì hơi quá nguyên tắc, Vẫn biết nguyên tắc là cần thiết nhưng trường hợp hợp này nguyên tắc thì hơi quá cho thớt. Nếu vì lý do tiền mặt nên chậm trễ thì nên nói với bác thớt là nguyên tắc là k nhận chuyển tiền tại quầy nhưng lỡ rồi lần này sẽ gd lần sau thì refund, vưa nhắc nhở bác thớt vừa giúp được bác thớt. Chứ thật tình bác refund thì tội nghiệp bác thớt thật. Hy vọng 2 bác dĩ hòa vi quý.

Người ngoài mạn phép xin ý kiến tí.
- Đầu tiên sai ở đây mình nhận định là bạn @Luvias vì một khi làm exchange thì mới biết khác nhau ở chỗ IBanking và Chuyển tiền tại quầy nó khác nhau nhiều chỗ nào nên bạn top khi chuyển tiền tại quầy mà không thông báo trước cho trung gian là bạn sai. => Bạn nên nhận lỗi và bớt nóng kể từ lúc này.
- Thứ hai là bác @cuipap1984 thì hơi quá nguyên tắc, Vẫn biết nguyên tắc là cần thiết nhưng trường hợp hợp này nguyên tắc thì hơi quá cho thớt. Nếu vì lý do tiền mặt nên chậm trễ thì nên nói với bác thớt là nguyên tắc là k nhận chuyển tiền tại quầy nhưng lỡ rồi lần này sẽ gd lần sau thì refund, vưa nhắc nhở bác thớt vừa giúp được bác thớt. Chứ thật tình bác refund thì tội nghiệp bác thớt thật. Hy vọng 2 bác dĩ hòa vi quý.

Mình đã chấp nhận giao dịch rồi ! mà chủ topic cứ liên tục công kích xúc phạm mình nên refund luôn !

chắc sớm phải ra bộ qui tắc ứng xử trong khi CHAT giao dịch

chủ thớt mất bình tĩnh quá, nhưng mà nếu ko sài đc ib thì nên trao đổi với cuipap trước. là ex ai cũng phải có nguyên tắc riêng mà

nói chung là khi giao dịch với nhau anh/em nên thân thiện hơn một chút

Mình đã chấp nhận giao dịch rồi ! mà chủ topic cứ liên tục công kích xúc phạm mình nên refund luôn !

Giao dịch tại quầy với IB khác nhau ở chỗ nào vậy bác, bác phổ biến để anh em còn biết đường tránh, thấy giao dịch tại quầy vẫn có nội dung chuyển khoản mà

Giao dịch tại quầy với IB khác nhau ở chỗ nào vậy bác, bác phổ biến để anh em còn biết đường tránh, thấy giao dịch tại quầy vẫn có nội dung chuyển khoản mà
Giao dịch tại quầy là nhét thẳng tiền vào thẻ có thể dính phải tiền bẩn khi chưa giặt nhé :))

tui thì chỉ thích giao dịch với anh webkiemtien24h, anh ấy hay chào hỏi khi bắt đầu chat và cảm ơn khi giao dịch kết thúc, rất chuyên nghiệp

lên nộp bank đôi khi nv vcb kì cục lắm, ghi nd đàng hoàng rồi mà khi xong xuôi thì lại nhận tn báo + tiền ko có nội dung...:oops: chắc là do vậy nên các EX ko muốn nhận tiền mặt nộp từ bank

nếu chưa từng giao dịch trung gian thì nên nghe theo trung gian và nên có 1 chút thái độ học hỏi , sau này còn phải nhờ vả người ta nhiều , nếu làm ăn trong MMO thì ko thể thiếu trung gian đc , và nhất là trung gian từ MMO4ME , đừng dùng lý lẽ của mình trong các vấn đề giao dịch rườm rà qua trung gian ntn , vì người ta đã làm rất rất nhiều nên ngta có kinh nghiệm lắm , mình chỉ nên nghe theo thôi :D

theo t nghĩ chủ thớt nên công khai 1 lời xin lỗi tới a cuipap , sau này sẽ thấy a cuipap làm việc chuyên ngiệp ntn , nếu chẳng may bạn giao dịch qua trung gian trúng 1 thằng scammer đã có tên tuổi , rất có thể a cuipap sẽ nhắc nhở bạn trước khi giao dịch !

Mình có giao dich mua một group pix của một bạn Nick forum là tinanguyenkim, và nhờ ông Cuibap1984 Trụng gian ( vâng rất cùi bắp)
Mình và bạn kia thỏa thuận là mình chuyển VCB trước cho ông cùi mía này rồi bạn kia giao group, một chuyện rất đơn giản mà gặp cùi mía làm mất thời gian và công sức như thế này.
Đây là thỏa thuận thứ nhất :

Rồi nhưng do internet banking của mình bị khóa nên mình ra ngân hàng chuyển tiền :

Mình chuyển đúng vào Số tài khoản, nội dung nộp như phía trên yêu cầu, nhưng a cùi mía nói là MÌNH CHỈ NHẬN IBANKING KO NHẬN TIỀN MẶT ????
WTF? tiền tôi chuyển cho ông miễn sao vô tài khoản của ông, nội dung chuyển khoản theo yêu cầu chứ intnernet banking với chuyển tại ngân hàng nó khác nhau?? Chắc lúc trước chưa có Ib thì chắc không có mua bán giao dịch gì hết ??

Rồi đây nữa cùi kêu là nạp tiền phải có nội dung thì mình kêu nhìn cái hình đi có nội dung chuyển khỏa, nó kêu hình fake ko tin được ??
Thế trong cái lịch sử giao dịch VCB ko kiểm tra được hay sao mà face với phò. Rồi nó kêu đưa giấy CMND nó refund rồi ra ngân hàng mà lấy ? Nó sống cũng có đức lắm, tưỡng một lần ra ngân hàng là như đi chợ mua bó rau, mất công mất thời gian, thà nó kêu đưa stk VCB
nó refund lại thì mình đỡ tức.

Tới giờ nó lòi mặt chuột ra kêu éo gd nữa, nó làm trung gian mà không biết trong lịch sử giao dịch của VCB có ghi nội dung chuyển tiền rõ ràng, làm mình mất nguyên buổi sáng để ra bank nạp rồi về nó phán như vậy. MÌnh cũng không hiểu nó làm trung gian kiểu gì

Nói thật mình sống khá tữ tế, đàng hoàng ít khi nói xấu chữi tục ai, nhưng nó làm mình ức chế quá lên đây viết vài dòng. Bạn nào cần trung gian thì nên cân nhắc lựa người nào chuyên nghiệp một tý đỡ mất công sức, tiền bạc của mình. Nói tới đây thôi chào thân ái

Xin chào !
Đây là lần đầu tiên cũng như lần cuối cùng mình nhắc nhở bạn .
Trường hợp lập topic tại box Relax Zone phàn nàn về dịch vụ và có những từ ngữ không đúng thuần phong mỹ tục như vậy là không được phép tại box chat .
Topic nếu tiếp diễn sẽ xảy ra war .
Mình sẽ close topic lại .
Nếu bạn thắc mắc cứ inbox mình có thể trích dẫn 1 số rule nói rất rõ về việc bạn đang làm là sai rule .
Topic closed .
Thân !

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
420,443
172,530
Latest member
tdtcpet