Suggest Vấn nạn scammer hoành hành và Cách vận hành forum

conheo

Banned
Reactions
927
MR
0.000
o_O Theo thông tin cập nhập mấy ngày qua--- Tình hình member bị hack nick hay tự biên tự diễn diễn biến rất phức tạp...o_O
o_O Càng gần đến Tết thì Scam lại càng lộng hành hơn
o_O Theo ngu kiến của Heo thì @Shin nên cần sửa lại luật forum để tránh thiệt hại cho members và ko ảnh hưởng đến Forum

:) Có 2 phương án
1) Tất cả mọi giao dịch đều qua Trung Gian--- đều phải xác nhận topic-- corfilm fone
2) Admin đứng ra thu fee member và forum đứng ra làm trung gian luôn

o_O Xoá bỏ mọi dặc quyền đặc lợi--- lợi ích nhóm trong forum--- Bất kể Mod--- Very hay ko Veri đều phải qua trung Gian hết- Kể cả Bảo Hiểm

HEo chỉ nghiêng về phương án 2--- Admin thu fee và forum có chức năng trung gian

--Mỗi member bị thu fee 1$/tháng mới được quyền vàotopic Sell--- Trade--- Buy
- Mọi giao dịch qua forum trung gian hoàn toàn miễn fee ( trừ fee bank)
- Tiền member đóng hàng tháng Admin trích ra để thuê người làm trung gian

o_O Vốn khởi điểm thì hơi khó khăn
Heo lấy ví dụ nhé: 1000 member-- mỗi member đóng 1$ thì vốn là 1000$-- dùng đó làm trung gian... Tháng sau được 2000$--- 1 năm được 12000$---số tiền chắc đủ

:) Còn người chịu trách nhiệm thì phải là @Shin--- tuyển Mod chuyên về mục trung gian--- Có trả lương- và am hiểu tí thử đoạn - kĩ xảo của scammer
o_O Chia làm 3 ca--- 8h đến 13h--- 13h--- 18h--- và 18h-- 23h

:) Ai có ý kiến hay hơn Heo xin vào góp ý nhé:oops: Để cho forum ngày càng tránh scam hơn

:D Mấy bác Trung Gian đừng ám sát Heo nhé:D

Đứa nào ném đá topic của Heo thì xem ảnh sẽ rõ hậu quả nhé :D

Last edited:
mình nghĩ nên làm 1 trang auto trung gian, buyer chuyển $ vào site, site xác nhận nhận đc $ thì seller giao hàng, buyer xác nhận nhận hàng thì seller nhận $, nếu buyer ko xác nhận thì xử lý = tay như vậy sẽ đỡ cực hơn :cool:

Upvote 0
mình nghĩ nên làm 1 trang auto trung gian, buyer chuyển $ vào site, site xác nhận nhận đc $ thì seller giao hàng, buyer xác nhận nhận hàng thì seller nhận $, nếu buyer ko xác nhận thì xử lý = tay như vậy sẽ đỡ cực hơn :cool:
:confused: auto rất rắc rối bạn ah:confused:

Upvote 0
Upvote 0
Thế mấy thằng newbie móm à :v
--Mỗi member bị thu fee 1$/tháng
Làm chưa được đồng shit nào mà tháng cứ 20k :v
Tốt nhất là only trung gian không thì ko gd thế thôi
:D chỉ thu fee khi vào mục Sell-Trade--- Buy:D

Upvote 0
o_O Theo thông tin cập nhập mấy ngày qua--- Tình hình member bị hack nick hay tự biên tự diễn diễn biến rất phức tạp...o_O
o_O Càng gần đến Tết thì Scam lại càng lộng hành hơn
o_O Theo ngu kiến của Heo thì @Shin nên cần sửa lại luật forum để tránh thiệt hại cho members và ko ảnh hưởng đến Forum

:) Có 2 phương án
1) Tất cả mọi giao dịch đều qua Trung Gian--- đều phải xác nhận topic-- corfilm fone
2) Admin đứng ra thu fee member và forum đứng ra làm trung gian luôn

o_O Xoá bỏ mọi dặc quyền đặc lợi--- lợi ích nhóm trong forum--- Bất kể Mod--- Very hay ko Veri đều phải qua trung Gian hết- Kể cả Bảo Hiểm

HEo chỉ nghiêng về phương án 2--- Admin thu fee và forum có chức năng trung gian

--Mỗi member bị thu fee 1$/tháng
- Mọi giao dịch qua forum trung gian hoàn toàn miễn fee ( trừ fee bank)
- Tiền member đóng hàng tháng Admin trích ra để thuê người làm trung gian

o_O Vốn khởi điểm thì hơi khó khăn
Heo lấy ví dụ nhé: 1000 member-- mỗi member đóng 1$ thì vốn là 1000$-- dùng đó làm trung gian... Tháng sau được 2000$--- 1 năm được 12000$---số tiền chắc đủ

:) Còn người chịu trách nhiệm thì phải là @Shin--- tuyển Mod chuyên về mục trung gian--- Có trả lương- và am hiểu tí thử đoạn - kĩ xảo của scammer
o_O Chia làm 3 ca--- 8h đến 13h--- 13h--- 18h--- và 18h-- 23h

:) Ai có ý kiến hay hơn Heo xin vào góp ý nhé:oops: Để cho forum ngày càng tránh scam hơn
thu phí thật sự rất khó 4rum mình dạng mở mà nên việc này ko ổn, New mới vào thì sao ?
Còn về việc gd ko Trung Gian ko ép buộc đc cái này theo mình do mỗi người tự ý thức có tự bảo vệ mình hay k thôi .

Upvote 0
scam bỏ ra 100k, đc 5 nick, đi scam thành công 1 lần vài triệu. vẫn lời chán :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Tóm lại, đứa nào ngu đứa nấy chịu, trung gian có đó,tốn vài chục phí ko muốn, muốn tốn vài triệu thì kệ cmn ;););)

Upvote 0
thu phí thật sự rất khó 4rum mình dạng mở mà nên việc này ko ổn, New mới vào thì sao ?
Còn về việc gd ko Trung Gian ko ép buộc đc cái này theo mình do mỗi người tự ý thức có tự bảo vệ mình hay k thôi .
chỉ khi vào muc Buy-sell- trade mới phải thu phí--- Ai ko đóng phí thì ko vào được mục đó:D

Upvote 0
Upvote 0
scam bỏ ra 100k, đc 5 nick, đi scam thành công 1 lần vài triệu. vẫn lời chán :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
Tóm lại, đứa nào ngu đứa nấy chịu, trung gian có đó,tốn vài chục phí ko muốn, muốn tốn vài triệu thì kệ cmn ;););)
mình cũng thấy vậy ngu thì chịu chứ trách ai, dm ko quen k biết gì mà cứ ngu đưa tiền trước r ăn cam thì tự mà chịu, TG có ko muốn mất phí TG thì mất hết tiền thế thôi .
dạo này thấy 4rum toàn đại gia gd vài triệu toàn gd ko TG =))

Upvote 0
Đúng là con lợn. Thôi ra dụ trai tiếp đi, hôm nay bày đặt ý với chả kiến. Ý kiến lên phường mày :D

Upvote 0
Đúng là con lợn. Thôi ra dụ trai tiếp đi, hôm nay bày đặt ý với chả kiến. Ý kiến lên phường mày :D
:mad: @tunvit là my friendcua3 mí ông trung gian nè:D tụi nó hối lộ mây1 chầu càfe thế:D

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
419,945
171,988
Latest member
Nguoigiau9999

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week