Announce Vấn đề về Rules mới

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,339
MR
49.253
Chào các bạn,

Đầu tiên cho mình gửi lời xin lỗi đến các bạn do phương pháp áp dụng Rules không đúng với BOX Business này.

Như các bạn cũng biết, BQT chỉ là những người hướng dẫn, bảo vệ Members và Forum để có một môi trường tốt nhất cho các bạn dễ dàng hoạt động, nên đây sẽ là tiêu chí tới của BQT.

Sau gần 4 ngày hoạt động quản lýhướng dẫn mọi người trong BOX Exchange, thì mình thấy rằng:
  1. Các bài viết trong đó bạn có Up hay không thì nó cũng nằm ở trang 1 rất lâu, sau đó xuống trang 2
  2. Topic của bạn nên nhường chỗ cho những Topic khác tốt hơn với nhiều người quan tâm, Comments hơn khi:
    • Giá của bạn không tốt
    • Hoặc không ai có nhu cầu
    • Hoặc bạn không quan tâm đến Topic
  3. Với Rules mới này thì bài viết của ai cũng giống ai, Topic nào cũng cùng cấu trúc và không có sự nổi bật, SCAM sẽ khó hoạt động hơn
  4. Đối với việc Up thì nếu Topic của bạn có giá tốt, tự động sẽ có người vào Comment để giao dịch chứ không nên:
    • Up Up Up Up
    • Chào ngày mới, buổi tối đẹp trời
    • Hôm nay ế ẩm quá
    • Không ai mua sao
    • Vẫn còn nhiếu lắm
    • ...
      • Với việc làm này bạn đã gián tiếp làm giảm uy tín của bạn, giảm giá trị sản phẩm của bạn vì không ai quan tâm
  5. Các bạn vẫn sẽ có 1 Up/ngày như cũ, vì bạn còn có những lựa chọn Up bài hợp lý như:
    • Thay đổi giá khi quá ế ẩm hoặc cần gấp
    • Thay đổi số lượng giao dịch hợp lý
    • Thay đổi chính sách giao dịch (ai chịu phí/bảo hành/bảo hiểm/trung gian/...)
      • Và với việc Up có nội dung này sẽ giúp Topic của bạn trở nên chuyên nghiệp hơn và tránh làm giảm giá trị sản phẩm của bạn
  6. Còn với các Topic giá tốt. Nếu bạn gặp Topic này bạn có để Topic này trôi xuống trang 2 mà không quan tâm không? Càng giờ cao điểm thì Topic mua/bán của bạn càng ra đi nhanh hơn nếu giá tốt thật
  7. Với những người cần mua/bán gấp thì đưa giá tốt lên là sẽ được đáp ứng ngay. Nhưng hầu hết đều đưa giá bình thường thì sao gọi là cần gấp được. Muốn giao dịch gấp thì bạn phải chịu trả giá cho việc này thì mới nhanh chóng được giải quyết.
    • Có khi nào bạn đi đâu đó làm giấy tờ chỉ nói cần gấp mà họ làm nhanh cho bạn không?
  8. Mình cũng đang lên kế hoạch để thuê người viết một Addon chuyên dùng cho các Services có đăng kí tại Forum để quảng cáo dịch vụ. Giúp các dịch vụ hoạt động tốt hơn, chứ không phải Up Up để được lên trên Top. Hy vọng sẽ hoàn thành trong thời gian sớm vì sắp tới mình sẽ ngưng nhận tất cả Banners.
BQT sẽ tiếp tục là người hướng dẫn các bạn theo Rules hiện tại để:
  1. Tạo sự công bằng cho tất cả mọi người
  2. Tiết kiệm thời gian của mọi người
  3. Bảo về tất cả mọi người khỏi SCAM
  4. Dễ dàng quản lý BOX với BQT giúp BOXForum phát triển hơn
Cám ơn các bạn luôn ủng hộ Forum
BQT MMO4ME

Last edited:
Forum ngày càng tốt hơn:)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics